Kết quả 1 đến 7 của 7
    khoemlam Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Hiện tượng không xuất tinh. bác sĩ cứu em với :(

Không xuất tinh: Là hiện tượng không có khả năng phóng tinh trong quá trinh giao hợp mặc dù dương vật vẫn cương cứng tốt. Do không phóng tinh được nên người nam giới không có cảm giác khoái cảm, cuộc giao hợp có thể dừng lại ở bất cứ lúc nào khi người phụ nữ yêu cầu chứ nam giới không hề thỏa mãn. Theo một số tác giả thì không xuất tinh còn được biểu hiện dưới dạng có mộng tinh nhưng khi giao hợp thực sự thì lại không thể nào xuất tinh được.

em đang bị tình trạng y hết như thế này. giờ fai chữa trị ntn hả bác sĩ và e ở hà nội thì chữa ở đâu ạ (

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Chào bạn!

Nguyên nhân thế lý phổ biến nhất của việc không xuất tinh có lẽ do hậu quả của phẫu thuật làm tổn thương dây thần kinh ở bụng dưới và vùng xương chậu. Dược phẩm và thuốc kích thích (gồm có rượu) cũng có ảnh hưởng đến hệ thần kinh giống như vậy, chúng ngăn chặn phản ứng phức tạp trong khi xuất tinh. Ngoài ra, sự tổn thương tủy sống làm liệt phần dưới cơ thể cũng gây ra tình trạng này. Nhiều trường hợp phẫu thuật tuyến tiền liệt gây xuất tinh nghịch hành. Giống như chứng nhược dương, tình trạng không xuất tinh cũng có thể do các yếu tố tâm lý. Nếu do yếu tố tâm lý , người đàn ông không xuất tinh lúc giao hợp, nhưng có thể xuất tinh nếu thủ dâm hoặc xuất tinh ban đêm (mộng tinh), còn nếu do yếu tố thể lý, họ không xuất tinh được trong bất kỳ tình huống nào.

Ðiều trị không xuất tinh tùy thuộc vào nguyên nhân, có thể ngưng hoặc thay đổi cách dùng thuốc. Nếu vấn đề do tâm lý,liệu pháp tâm thần hoặc liệu pháp tình dục có thể giúp ích. Nếu vấn đề do dây thần kinh bị tổn thương hoặc do phẫu thuật cắt bỏ các van hoặc các bộ phận thì không có cách nào có thể điều trị để phục hồi khả năng xuất tinh.

Bạn hãy đến các bệnh viện lớn để được hướng dẫn và điều trị phù hợp, vì tôi ở trong TP HCM nên tôi ko thể biết được những bệnh viện ở HN, nhưng bạn hãy đến những bệnh viện lớn có chuyên khoa nam khoa để được điều trị.

Thân.

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn đến các bệnh viên như Quân Y 108, BV Bạch Mai, Việt Đức, Xanh Phôn khám xem sao ?

Thế chắc là do trước e bị cắt bao quy đầu nên bị tổn thương đến dây thần kinh. mà hôm đó e cũng có uống rượu nữa. liệu có cách gì chữa được k. chứ thế này thì k có con dc hả bác sĩ . mà lúc có đứa nó thủ dâm giúp em nhưng em cũng k xuất được bị ức chế gì ý, dương vật bị sưng lên. đến đêm về e bị mộng tinh xuất ra thì mới hết sưng. k biết là sao nhỉ mong bác sĩ giúp em với chứ k thế này em lo lắm. đến chết thôi

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Bạn chữa trị càng sớm thì khả năng trở lại bình thường càng sớm.
    Thay vì lo lắng, bạn nên đi bác sĩ ngay.

Thế tới bệnh viện thì hỏi chữa ở khoa nào vậy bác sĩ. cách điều trị có nhanh k .

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Hỏi khoa Nam khoa bạn ah, tùy theo bệnh bạn bị mới biết rõ thời gian điều trị được, nói chung các bệnh lí đường sinh dục Nam giới không do viêm thời gian điều trị cũng khá dài, không thể 1 sớm 1 chiều mà khỏi ngay được.