Kết quả 1 đến 10 của 10

Chủ đề: Giúp mình

dkpay Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Talking Giúp mình

Mình thấy đau nhẹ tinh hoàn phải khoảng 1 tuần nay, lâu lâu thấy đau cả bên trái, lúc đi xe máy quần bó chặt vào thì có cảm giác rõ hơn. Sờ thì thấy cái ống nối từ tinh hoàn lên trên (bên phải) hơi sưng to hơn bên trái. Mà sao bây giờ nó đau lung tung lắm, lúc thì bên trái lúc thì bên phải
    Hôm nay mới đi khám ở bv Bình Dân bs cho đi siêu âm kết quả tất cả đều bình thường. Rồi giờ cho mình uống Ampecyclal và Philco Q10.
    Mình thấy ko tin tưởng lắm ở kết quả. Mình chưa mua thuốc uống. Giờ mình chẳng biết nên làm thế nào nữa...
    Cách đây cỡ 1 tháng có 1 lần đi xe máy thấy đau nhiều nhưng nó tự hết.
    Giờ có nên đi bv khác khám tiếp ko nhỉ. Buồn quá đi mất

Spirit.vn's Avatar
    Spirit.vn Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi dkpay Xem bài viết
    Mình thấy đau nhẹ tinh hoàn phải khoảng 1 tuần nay, lâu lâu thấy đau cả bên trái, lúc đi xe máy quần bó chặt vào thì có cảm giác rõ hơn. Sờ thì thấy cái ống nối từ tinh hoàn lên trên (bên phải) hơi sưng to hơn bên trái. Mà sao bây giờ nó đau lung tung lắm, lúc thì bên trái lúc thì bên phải
    Hôm nay mới đi khám ở bv Bình Dân bs cho đi siêu âm kết quả tất cả đều bình thường. Rồi giờ cho mình uống Ampecyclal và Philco Q10.
    Mình thấy ko tin tưởng lắm ở kết quả. Mình chưa mua thuốc uống. Giờ mình chẳng biết nên làm thế nào nữa...
    Cách đây cỡ 1 tháng có 1 lần đi xe máy thấy đau nhiều nhưng nó tự hết.
    Giờ có nên đi bv khác khám tiếp ko nhỉ. Buồn quá đi mất
    Khám BS rồi bs cho thuốc sao lại ko uống cứ uống đi rồi tái khám có mất mát gì đâu.

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

bạn ngộ ghê, đi bác sĩ ở bệnh viện mà bảo chưa tin tưởng lắm, thì mọi người biết tư vấn cho bạn thế nào, chưa uống thuốc thì làm sao mà khỏi được

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Bệnh viện Bình Dân là chuyên khoa về bệnh này, bạn phải tin tưởng chứ. Cứ uống thuốc theo toa đi, rồi tái khám. Thân chào bạn!

uh chắc mai mình qua lấy thuốc uống. Tết đến rồi mà phải uống thuốc thế này thì ........
    Uống mà ko khỏi .....chắc chít mất. Giống như hồi bị đau dạ dày ún 10 triệu tiền thuốc chẳng khỏi gì hít
    Chắc là mình ko cần phải đi mấy bv khác khám lại hỡ tại mình định qua thử bên bv đại học y dược

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Thuốc có tắc dụng giảm đau, có thể bạn vận động mạnh quá nên tinh hoàn hơi đau 1 chút, uống thuốc sẽ hết đau nha bạn.

yeubacsi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Bạn nhớ uống thuốc nhen.

Trích dẫn Gửi bởi Nammap Xem bài viết
    Thuốc có tắc dụng giảm đau, có thể bạn vận động mạnh quá nên tinh hoàn hơi đau 1 chút, uống thuốc sẽ hết đau nha bạn.
    Uh hôm nay mình đi lấy thuốc về uống rồi. Để uống xong xem tình hình thế nào rồi tính tiếp. Mình nghĩ chắc ko cần lo lắng lắm. Thôi kệ tới đâu thì tới chứ biết sao bây giờ.
    À mình không có vận động quá mạnh gì hết bạn à.
    Thuốc Ampecyclal công dụng là gì vậy mấy bạn

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Thuốc này có tác dụng trợ tĩnh mạch và bảo vệ mạch máu kèm theo ức chế tại chỗ với các hóa chất trung gian gây đau. Do đó sẽ làm bạn giảm đau và giảm viêm. Thân chào bạn!

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

bạn chịu khó vài hôm, uống thuốc để mau khỏi, tết còn đi chơi chứ