Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 29
    alibaba Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mặc định ''giúp em với'' Hình ảnh sau 10 ngày cắt bao quy đầu

Uploaded with ImageShack.us

Uploaded with ImageShack.us

mọi người giúp em với

hình số 1 đó mọi người , e nghĩ là chổ đó đứt chỉ nó tuộc xuống đó , mọi người giúp e

tranquocanh's Avatar
    tranquocanh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Chào em!

Em có thể cho anh hỏi thêm là em có đau nhứt, hay là chảy máu, nước vàng gì không em? Nếu như không thì em hãy yên tâm đi nhé, em cứ vệ sinh thật kỹ thay băng, dùng Povidine nữa cho vết thương mau lành. Của anh cũng tiểu phẩu được 10 ngày rồi, đang lành dần và không có nước vàng như của em.

Nếu em kỹ hơn em có thể đến phòng khám nơi mà em đã tiểu phẫu để theo dõi lại vết thương xem nha. Anh thấy của em cũng gần lành rồi đó

còn hơi hơi đau xung wanh thôi a à , vẩn còn chảy máu a ạ , khi e thay bang thì nước vàng vẩn còn , chác đó là povidine '' thuốc đỏ '' , mà hình 1 đó mấy hom trước em sút thuốc đỏ thì đau và rát lám , giò thì tạm ổn rồi , chổ hình 1 e còn thấy đau nhưng ko như mấy hom trước nữa , mà em thấy vết thương vẫn còn ướt , nhưng mấy hom trước bs kêu e cứ tấm bình thương lấy sà bông chà vết thương luôn , mổi ngày tấm chà 1 lần , e cứ phân vân tấm hình 1 quài à , rõ ràng là bị đút chỉ nó hơi tuộc xuống thấy rõ mà , nên chổ đó em mới thấy rát , cương lên thì đau ngay đó đó , chổ đó chắc phải đơi lau lám mới lành lạn , tại vết may ngay đó no' khong liền lại với nhau , cho em biết thêm dc ko , thanks a ........
    Lần sửa cuối bởi alibaba, ngày 03-02-2011 lúc 01:16 PM.

BackJack Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

alibaba cắt ở đâu vậy, thấy hình như bị đứt ngay dây hảm rồi thì phải

tranquocanh's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi alibaba Xem bài viết
    còn hơi hơi đau xung wanh thôi a à , vẩn còn chảy máu a ạ , khi e thay bang thì nước vàng vẩn còn , chác đó là povidine '' thuốc đỏ '' , mà hình 1 đó mấy hom trước em sút thuốc đỏ thì đau và rát lám , giò thì tạm ổn rồi , chổ hình 1 e còn thấy đau nhưng ko như mấy hom trước nữa , mà em thấy vết thương vẫn còn ướt , nhưng mấy hom trước bs kêu e cứ tấm bình thương lấy sà bông chà vết thương luôn , mổi ngày tấm chà 1 lần , e cứ phân vân tấm hình 1 quài à , rõ ràng là bị đút chỉ nó hơi tuộc xuống thấy rõ mà , nên chổ đó em mới thấy rát , cương lên thì đau ngay đó đó , chổ đó chắc phải đơi lau lám mới lành lạn , tại vết may ngay đó no' khong liền lại với nhau , cho em biết thêm dc ko , thanks a ........
    Em hãy vệ sinh kỹ lại vết thương của mình nha. Anh không bị giống em nhưng anh do trầy vết da nên vẫn còn chút máu không nhiều. Em có thể tắm bình thường không sao hết, khi tắm xong nhớ lau khô vết thương và thoa thuốc Povidine lên. Nếu em đã làm vết thương kỹ mà vẫn không khỏi thì khuyên em tốt nhất nên tái khám tại chỗ em đã từng mổ nhé . Chúc em mau lành nè ^^

uh thanks a , e vẫn còn lo wa a , hình 1 đó e sợ bị nhiễm trùng wa , mà hình 1 dạy đó , e nghĩ chắc chắc là sẻ lâu lành lắm , 2 bên thì vẩn còn chảy máu , vết thuơng còn ướt , chắc em phải ít đi lại phải ko vậy , mọi người cho e ý kiến với e lo wa ..... ....
    Lần sửa cuối bởi alibaba, ngày 03-02-2011 lúc 07:19 PM.

nguyenthoaiuk Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

to tranquocanh : povidine là dung dịch sát khuẩn chứ không phải là thuốc nhé
    to alibaba : mình nghĩ bạn bị đứt chỉ rồi , tái khám lại ngay đi nhé, mình khuyên chân thành đó

um mà tết rồi chác ko có ai làm việc , phải đén mùng 5 tết lận

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn nên đi khám lại xem sao, viết mổ của bạn thấy có lở loét, có thể nhiễm trùng rồi, cần uống thuốc thêm, bạn vệ sinh mỗi ngày bằng dung dịch povidine pha loãng nha.

Hình hơi mơ nên tôi không đánh giá được là dây hãm đứt hay không ?
    Lần sửa cuối bởi Nammap, ngày 06-02-2011 lúc 08:42 AM.

hiepsi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

Theo mình thì bạn không cần uống thuốc đâu, cứ vệ sinh mỗi ngày là sẽ ổn thôi.

uh ko có nhiểm trùng gì hết bạn ơi , mà các bạn ơi , mình có thể để vậy luôn dc ko , nếu đi may lại thì phiền phức lắm , mà hình 1 đó , vết may là phải may vào day hảm hả các bạn , mà hình 1 đó nếu mình để dạy ko may thì chổ đó có thể '' chai lì như da bình thường dc ko hả , mình sợ nó lành rồi mình quan hệ thì nó đau , mà nếu để nguyên vậy thì hình 1 đó bao lau thì mói lành lạn dc , mình sợ lau lám , còn máy tấm hình kia , máy vết may đã lành ròi , chỉ còn riêng hình 1 làchua6a lành thôi , bác sỉ và các bạn ai biết chỉ giúp em với . e cám ơn ạ

mọi người và bác sĩ xem giùm vết thương e đang tiến triển thế nào ròi , riêng tấm hình 1 cho em hỏi chổ đó bị đứt chỉ , bao giờ mói lành và nó có '' chai lì như da bình thường dc , e cám ơn mọi người trước ạ , mong mọi người giúp e
    Lần sửa cuối bởi alibaba, ngày 06-02-2011 lúc 05:36 PM.

tranquocanh's Avatar

Bạn ơi, vết thương của bạn mình thấy đã trong giai đoạn lành rồi đó bạn. Bạn hãy tiếp tục vệ sinh vết thương của mình nếu như máu vẫn thỉnh thoảng chảy ra nhé bạn. Chúc bạn nhanh chóng phục hồi.

BackJack Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

cho hỏi alibaba cắt ở đâu vậy

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối