Kết quả 1 đến 4 của 4
    anhs_shoppro Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Unhappy Giúp em với bán sĩ ơi!!

Bác sĩ ơi! em rất buồn và đau khổ vì em là con gái nhưng không hiểu sao người em hay ra nhiều mồ hôi ở vùng dưới cánh tay lắm! nhưng mồ hôi của em rất hôi. Nên em rất buồn và xấu hổ vì điều này bác sĩ ah! , và em được một bạn chỉ cho rằng mỗi ngày trước khi đi tắm hãy lấy chanh chà vào vùng dưới hai cánh tay, chanh sẽ khử được mùi mồ hôi trên cơ thể và em cũng đã làm thử và thấy có hiệu quả, nhưng em không biết nếu em làm nhiều lần như thế thì có hại gì không bác sĩ? Chanh có để lại tác dụng phụ gì không ah? Bác sĩ hãy giúp em với. Em cám ơn bác sĩ nhiều ah

Loire Đang Ngoại tuyến Banned

Vấn đề em hỏi có lẽ là điều băn khoăn khó nói của nhiều bạn trẻ. Nhiều khi sự quá đà của nó làm cho em mất tự tin khi giao tiếp, chứng tăng tiết mồ hôi quá mức dưới nách không phải là một bệnh lý đe dọa tính mạng nhưng nó ảnh hưởng rất lớn đối với chất lượng cuộc sống.

Hiện nay trên thị trường có nhiều loại mỹ phẩm khử mùi hôi nách với các tên thương mại Rexona, Deodorant… ở dạng phun hơi, sáp hay bi lăn… thành phần của loại này gồm có chất diệt vi khuẩn, chất làm giảm tiết mồ hôi và các hoạt chất khử mùi hôi.

Và để khắc phục em có thể tới bệnh viện Thẩm Mỹ các BS có thể sử dụng 2 công nghệ tiên tiến nhất hiện nay, tiêm Botox hoặc phẫu thuật Laser.

- Tiêm Botox, Dysport: hiện nay đang thịnh hành để xoá các nếp nhăn vùng mặt. Các Bác sĩ cũng thấy rằng khi tiêm vào nách và bàn tay, chân, thuốc có tác dụng làm giảm tiết mồ hôi đáng kể, đồng nghĩa với giảm các mùi hôi. Kỹ thuật tiến hành đơn giản, nhanh, hiệu quả cao và hợp với các ban sợ phải đụng “dao kéo”. Điểm bất lợi của phương pháp này là thuốc chỉ có tác dụng từ 6-9 tháng, hết thời gian đó bạn phải đến tiêm lại và chi phí khá cao do thuốc Botox đắt, trung bình mỗi lần tiêm từ 6 triệu đồng.

- Phương pháp phẫu thuật LASER: Bác sĩ sẽ chiếu tia Laser chọn lọc vào các tuyến mồ hôi ở nách của bạn, tia Laser sẽ làm tổn thương không hồi phục các nang tuyến. Bạn không có cảm giác đau và an toàn tuyệt đối. Sau chiếu tia bạn có thể về nhà và sinh hoạt bình thường. Tại chỗ không để lại sẹo, chỉ cần điều trị một lần duy nhất bạn đã có thể loại bỏ mùi hôi nách. Ngoài ra bạn còn loại bỏ được các sợi lông nách đáng ghét nữa.Thời gian phẫu thuật khoảng 30 phút.

Theo vietgioitinh

Dongy Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

Khi mồ hôi ra , sẽ kèm theo mùi ( mùi thế nào là do bạn ăn gì , uống gì trong sinh hoạt hằng ngày ) . Vì vậy , để hạn chế mùi , bạn không nên ăn , uống những đồ quá nồng , cay , chua ... mà chỉ nên dùng những loại thanh , tươi mát ... ( Đó là trường hợp bạn bị nhẹ , còn trường hợp nặng là bạn bị hội chứng cá ươn thì càng nên nghiêm chỉnh hơn trong lúc ăn uống )

TinY Guest

Để khắc phục hôi nách, có thể uống thuốc chlorophyl, mỗi lần 1-2 viên (50 mg/viên) ngày 3 lần, cách nhau 8 giờ. Mỗi đợt dùng thuốc 30 ngày, nghỉ một tuần, nếu vẫn còn mùi hôi thì dùng tiếp đợt nữa. Thuốc không độc, không có tác dụng phụ.

Có thể dùng thuốc đặc trị hôi nách như Dr Paul, Deodorant dạng phun hơi, sáp hay bi lăn. Công thức của chúng gồm chất diệt vi khuẩn, chất làm giảm tiết mồ hôi nách (muối nhôm, axit tanic) và các chất bắt giữ mùi hôi. Các chất này tác dụng với các chất có mùi hôi ở nách, tạo thành một hợp chất không có mùi hôi... Phun xịt, hoặc lăn vào nách mỗi ngày 2 lần, khi bớt thì dùng duy trì 1 lần/ngày.

Cũng có thể áp dụng kinh nghiệm dân gian: Sau khi tắm rửa sạch sẽ, dùng phèn chua phi lên tán thành bột, mỗi tuần xát 3-4 lần vào nách, mồ hôi ở nách ra gặp phèn chua mùi hôi bị khử đi. Hoặc tắm xong, lấy cục phèn chua to (bằng quả quýt) xát vào nách, bảo đảm trong 2-3 ngày mùi hôi nách không tỏa ra. Sắp vào nhà ai, nếu mồ hôi đang đầm đìa, hãy lấy ngay cục phèn chua xát vào nách sẽ hết mùi hôi.

BS Vũ Hướng Văn, Sức Khỏe & Đời Sống