Kết quả 1 đến 3 của 3
    quanlonghoi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định giúp em với bác sĩ ơi!!!!!!

em co mua 11 con bọ cạp về ngâm rượu, cô bán hàng bảo về rửa sạch rồi ngâm với rượu 4 tháng có thể uống, rượu bọ cạp có bổ thận tráng dương ko ạ? và có nguy hiểm gì ko? em ngâm thế đã đúng chưa!

handsomeboy Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

tự bồi bổ vậy nguy hiểm đó bác, mang ra tiệm thuốc bắc hỏi ý kiến ông thầy thuốc xem sao.

sanphukhoa.tk Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

nghe đồn nó giúp giảm đau cơ, rối loạn vận động; chữa đau lưng...... bên đông y vẫn thường dùng nó để điều trị một số bệnh . Tuy nhiên họ có cách "chế biến" rất chặt chẽ
    Còn bạn mua nguyên con rồi tự đem ngâm thì không ai đảm bảo được gì , nhưng phải đặc biệt chú ý không để đuôi bọ cạp dập nát, nếu bọ cạp còn sống mà lại bị dập nát đuôi đem ngâm thì ... thôi rồi... rất độc đấy hehe.
    Để có công dụng, nên bắt bọ cạp vào mùa xuân và mùa hạ. Dùng 100 gr bọ cạp khô ngâm với 1 lít rượu gạo 40 độ trong khoảng 20 ngày. Mỗi lần uống 1 ly nhỏ (20 ml), ngày 3 lần sau khi ăn, có công dụng trừ phong, trị động kinh, bị cấm khẩu, miệng méo... Không nên ngâm rượu bọ cạp còn sống chưa qua sơ chế; người gầy yếu, thiếu máu mà bị phong thấp thì không nên dùng...