Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: giup em voi

nqt175 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định giup em voi

-Năm nay em 19t. Dương Vật em bị cong thay vì 12G thi em thay khoang 10G hơn. k biết có sao k bsi. k biết có ảnh hưởng gì tới việc sinh sản k. Em thấy tinh dịch ra ít( đôi khi thấy nhiều),thủ dâm k thấy tinh binh & tinh dịch xuất hiên. Thậm chí bạn gái dùng tay thủ dâm của em( chỉ cầm của em k có quan hệ lần nào) nhưng vẫn k thấy tinh binh,tinh dịch cũng có khi nhiều khi ít nữa, chỉ có 1 lần là có tinh binh bắn ra thui,nhưng thời gian lâu lắm khoang hơn 1g,có khi thằng nhỏ xiu? luôn k lên nổi luôn vì quá lâu vẫn k thấy tinh binh gì hết. đôi khi em ngủ dậy thì thấy tinh binh ra ướt cả quần. bsi trả lời giúp em vì sao tinh binh của em khó ra như vậy.
    -Còn vấn đề nhỏ nữa mỗi lần em ngáp là chảy nước mắt,bgai nói la chảy nước mắt sống(ví có khi chảy tới cằm),k biết có bị ảnh hưởng gì tới sức khỏe k bac sĩ.
    cám ơn bác sĩ rất nhiều.

Dongy Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

Trích dẫn Gửi bởi nqt175 Xem bài viết
    -Năm nay em 19t. Dương Vật em bị cong thay vì 12G thi em thay khoang 10G hơn. k biết có sao k bsi. k biết có ảnh hưởng gì tới việc sinh sản k. Em thấy tinh dịch ra ít( đôi khi thấy nhiều),thủ dâm k thấy tinh binh & tinh dịch xuất hiên. Thậm chí bạn gái dùng tay thủ dâm của em( chỉ cầm của em k có quan hệ lần nào) nhưng vẫn k thấy tinh binh,tinh dịch cũng có khi nhiều khi ít nữa, chỉ có 1 lần là có tinh binh bắn ra thui,nhưng thời gian lâu lắm khoang hơn 1g,có khi thằng nhỏ xiu? luôn k lên nổi luôn vì quá lâu vẫn k thấy tinh binh gì hết. đôi khi em ngủ dậy thì thấy tinh binh ra ướt cả quần. bsi trả lời giúp em vì sao tinh binh của em khó ra như vậy.
    -Còn vấn đề nhỏ nữa mỗi lần em ngáp là chảy nước mắt,bgai nói la chảy nước mắt sống(ví có khi chảy tới cằm),k biết có bị ảnh hưởng gì tới sức khỏe k bac sĩ.
    cám ơn bác sĩ rất nhiều.
    DV bị cong là do cấu tạo và do bạn mặc quần lót không đúng cách . VD : 1 nhánh cây thằng mà bạn dùng dây cột vào rồi uốn cho nó cong thì lâu ngày nó sẽ không còn cách nào thẳng được ( vì nó phải cong để thích ứng , nếu không nó sẽ ... gãy )

Tinh binh của bạn ít là do bạn lạm dụng việc TD và QHTD quá nhiều . Nếu bạn cứ mặc sức mà phóng trong khi xe bạn hết nhớt thì coi chừng cháy máy á .

Còn tại sao khi bạn ngáp mà lại có nước mắt thì ... đó lại là một chuyện vô cùng bình thường . Muốn biết nó như thế nào , xin đọc hồi sau sẽ rõ :

Khi ngáp, cơ mặt, lưỡi và họng của chúng ta co mạnh, làm tăng áp lực trong khoang miệng. Áp lực này ảnh hưởng đến khoang mũi, tạm thời ngăn đường thoát của nước mắt xuống mũi, do đó nước từ tuyến lệ tràn ngược vào trong mắt, khiến mắt ta đầm đìa.

Nguồn nước mắt do đâu mà có? Trong khoang mắt, bên trên và dưới mỗi con mắt đều có một tuyến lệ, chỉ bằng hạt đậu thôi, hình tròn dẹt, có thể sản sinh ra nước mắt. Tuyến lệ có ống thoát nước chảy vào bề mặt con mắt, giữ cho giác mạc và kết mạc lúc nào cũng ướt. Nước mắt cũng có thể trào ra để rửa sạch bụi bẩn lọt vào mắt, đồng thời sát trùng, cho nên nó được coi là một “vệ sĩ”.

Thông thường, tuyến lệ chỉ tiết ra một ít nước mắt. Ban ngày lúc thức, trong vòng 16 giờ, tuyến lệ tiết ra khoảng 0,5- 0,6 g nước mắt. Khi ngủ mắt nhắm lại, tuyến lệ coi như ngừng làm việc. Nếu thế, hai con mắt lúc nào cũng đầm đìa nước ư? Điều kỳ diệu của con người chính là ở chỗ đó, vừa có bộ phận sản xuất lại có bộ phận tiêu thụ. Ở góc trong mỗi con mắt (y học gọi là nội xế) đều có các lỗ nhỏ thu thập nước mắt, thông xuống mũi. Nước mắt đi xuống hoà cùng với nước mũi sẽ chảy ra ngoài.

Khi người ta mệt mỏi hoặc lâu không thở không khí tươi mới, trong cơ thể tích đọng quá nhiều CO2, kích thích thần kinh phản xạ, nên mới ngáp. Cùng với động tác này, một khối khí lớn từ miệng trút ra, sinh áp lực trong miệng, ảnh hưởng đến khoang mũi, tạm thời ngăn đường thoát của nước mắt, do đó nước mắt từ tuyến lệ tràn vào mắt.

Thực ra, không chỉ có ngáp, mà những động tác làm co cơ mặt khác, ví dụ cười ngặt nghẽo, hắt hơi, ho, nôn… đều có thể làm chảy nước mắt. Ngoài ra, đôi khi bụi vào mắt, khói, ánh sáng chói, gió lạnh cũng có thể tạo ra tình huống tương tự. Cũng vì thế, khi chảy nước mắt bao giờ cũng kèm theo nước mũi chảy dài. Tại sao vậy, chắc các bạn cũng suy luận được rồi.

(Theo 10 vạn câu hỏi vì sao)

Việt Báo (Theo_VnExpress.net)

Loire Đang Ngoại tuyến Banned

Uhm giờ DV của bạn đã phát triển theo hình dáng đó rồi thì không chỉnh nó lại được đâu nhé nhưng như vậy thì không có ảnh hưởng gì cả đừng lo.

Mời bạn đọc qua bài báo này

Xuất tinh muộn

Xuất tinh muộn hay không xuất tinh chính là "thủ phạm" phá hỏng “chuyện chăn gối” trong chốn phòng the. Thông thường khả năng “yêu” của nam giới bị cho là bất thường nếu như trì hoãn việc "xuất binh" trong vòng khoảng 30 phút trở lên, hoặc thậm chí là lâu hơn.

Một số bệnh lý thường gặp gây nên chứng "xuất binh" muộn:

- Tổn thương các dây thần kinh thuộc khung xương chậu như bị thương hay trải qua cuộc phẫu thuật khung xương chậu, điều này làm ảnh hưởng tới quá trình "tới đỉnh" của bạn.

- Ảnh hưởng phụ từ thuốc, đặc biệt là thuốc chống suy nhược.

- Do thường xuyên sử dụng đồ uống có cồn.

- Mắc bệnh liên quan tới hệ thần kinh như đột quỵ hay dây thần kinh bị tổn thương gây ra những bất lợi đối với dây thần kinh tủy sống.

Tuy nhiên, xin nhấn mạnh rằng đa phần nguyên nhân của chứng xuất tinh muộn là do yếu tố và trạng thái tâm lý không tốt. Ngoài ra, việc quá lạm dụng hình thức tự thỏa mãn (thủ dâm) cũng là những "thủ phạm" giấu mặt.

Một người đàn ông thường xuyên thủ dâm sẽ nhanh chóng đạt được khoái cảm hơn so với khi "giao ban" cùng với bạn tình.

Để điều trị chứng "xuất quân" muộn, yêu cầu phải cần đến sự trợ giúp của bác sĩ chuyên khoa, thuốc, hình thức tự luyện tập trong khi "yêu" và tiến hành những bài kiểm tra đối với hệ thần kinh.

Dưới đây là một số hình thức chữa trị thông dụng:

- Liệu pháp tình dục cùng với sự giúp đỡ của các chuyên gia tình dục, nếu nguyên nhân khiến bạn xuất tinh muộn là do yếu tố thuộc về tâm lý.

- Thay đổi việc dùng thuốc nếu vấn đề của bạn là do tác động phụ của thuốc.

- Ngừng ngay việc uống các loại đồ uống có chất kích thích và nồng độ cồn cao.

Theo dantri

TinY Guest

Trích dẫn Gửi bởi nqt175 Xem bài viết
    cám ơn bác sĩ rất nhiều.
    Ui...ngáp chảy nước mắt là chuyện bình thường mà bạn...

Khi ngáp, cơ mặt, lưỡi và họng của chúng ta co mạnh, làm tăng áp lực trong khoang miệng. Áp lực này ảnh hưởng đến khoang mũi, tạm thời ngăn đường thoát của nước mắt xuống mũi, do đó nước từ tuyến lệ tràn ngược vào trong mắt, khiến mắt ta đầm đìa.

Nguồn nước mắt do đâu mà có? Trong khoang mắt, bên trên và dưới mỗi con mắt đều có một tuyến lệ, chỉ bằng hạt đậu thôi, hình tròn dẹt, có thể sản sinh ra nước mắt. Tuyến lệ có ống thoát nước chảy vào bề mặt con mắt, giữ cho giác mạc và kết mạc lúc nào cũng ướt. Nước mắt cũng có thể trào ra để rửa sạch bụi bẩn lọt vào mắt, đồng thời sát trùng, cho nên nó được coi là một “vệ sĩ”.

Thông thường, tuyến lệ chỉ tiết ra một ít nước mắt. Ban ngày lúc thức, trong vòng 16 giờ, tuyến lệ tiết ra khoảng 0,5- 0,6 g nước mắt. Khi ngủ mắt nhắm lại, tuyến lệ coi như ngừng làm việc. Nếu thế, hai con mắt lúc nào cũng đầm đìa nước ư? Điều kỳ diệu của con người chính là ở chỗ đó, vừa có bộ phận sản xuất lại có bộ phận tiêu thụ. Ở góc trong mỗi con mắt (y học gọi là nội xế) đều có các lỗ nhỏ thu thập nước mắt, thông xuống mũi. Nước mắt đi xuống hoà cùng với nước mũi sẽ chảy ra ngoài.

Khi người ta mệt mỏi hoặc lâu không thở không khí tươi mới, trong cơ thể tích đọng quá nhiều CO2, kích thích thần kinh phản xạ, nên mới ngáp. Cùng với động tác này, một khối khí lớn từ miệng trút ra, sinh áp lực trong miệng, ảnh hưởng đến khoang mũi, tạm thời ngăn đường thoát của nước mắt, do đó nước mắt từ tuyến lệ tràn vào mắt.

Thực ra, không chỉ có ngáp, mà những động tác làm co cơ mặt khác, ví dụ cười ngặt nghẽo, hắt hơi, ho, nôn… đều có thể làm chảy nước mắt. Ngoài ra, đôi khi bụi vào mắt, khói, ánh sáng chói, gió lạnh cũng có thể tạo ra tình huống tương tự. Cũng vì thế, khi chảy nước mắt bao giờ cũng kèm theo nước mũi chảy dài. Tại sao vậy, chắc các bạn cũng suy luận được rồi.(vietbao)