Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 18
    npat_vts Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mặc định Giúp em với !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

em 17t ở phần trên tinh hoàn ben phải có xuất hiện 1 cục to bằng 1 lóng tay út (xuất hiện cũng lâu rồi khoảng 3 4 tháng) . Sờ vào thì không đâu nên không để ý . Với lại tinh dịch em có màu trắng trong không biết là em có làm sao không nữa (!!

thay's Avatar
    thay Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

chào bạn! có khả năng đó là mào tinh đó bạn!
    để kiểm tra bạn có thể tham khảo video sau nhé:
    Penis Scientific Exam ( For Adults only).flv - YouTube
    còn việc tinh dịch bạn màu trắng trong thì không đáng lo ngại!
    gắng giữ vệ sinh sạch sẽ nhé!
    chúc bạn khỏe!

nói không hiểu mà cái cục của em nó nổi rõ lắm tinh hoàn phía dưới cục đó phía trên hjz (
    Lần sửa cuối bởi npat_vts, ngày 16-06-2012 lúc 10:31 PM.

KenSao Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

mình cũng có 2 cái đấy nè, bị từ lâu lắm r, chắc là mào tinh như anh kia nói đấy

nhưng của mình chỉ có bên phải à mà nó to lắm nhô lên thấy rõ nếu mào tinh thì nó nhỏ ( h không biết làm sao bây h có ai giúp e k?

thay's Avatar

chào bạn!
    bạn có thể miêu tả kỹ cho mình biết được không? sờ nó có giống như hạt không?
    nếu không phải là mào tinh thì có khả năng là khối u(hoặc có thể là dị tật tinh hoàn) đó, để biết có là khối u hay không thì bạn phải đi khám để bác sĩ chiếu chụp và thực hiện các xét nghiệm cần thiết! tuy nhiên mình vẫn hi vọng đó là mào tinh của bạn!
    nếu mà là khối u mà bạn không đau thì khả năng là u lành!
    nếu bạn không an tâm thì bạn có thể đi khám nam khoa!

Hjx em mới đi khám bs kiu là bị Dãn Tĩnh Mạch Thừng Tinh . Em không đâu nên bs không bắt em mổ nhưng có uống thuốc:
    Teamino
    Daflon
    Nhưng em không biết là DTMTT là gì?? 2 loại thuốc đó có tác dụng gì vậy? Uống hết thuốc rồi cái cục đó có hết không?
    Giúp em!

thay's Avatar

chào bạn! như vậy GTMTT thì sao bạn lại bảo là nó thành cục được!
    nó là 1 búi mạch chứ sờ vào thấy là 1 búi " dây lằng nhằng" dây đó là tĩnh mạch đấy! chứ không thể là cục nhỏ được!
    GTMTT có 3 cấp độ:
    cấp 1 có biểu hiện hơi sưng,sờ vào có cảm giác thấy có những sợi dây... không đau, không gây cảm giác khó chịu!---> cái này không cần uống thuốc,không đáng lo ngại nhưng cần theo dõi!
    cấp 2: có biểu hiện sờ vào có cảm giác như những sợi mì đó,một bên bìu trông to và hơi sệ xuống ở trạng thái bình thường khi nhìn bìu thì có hình mờ mờ của tĩnh mạch nổi lên, ở cấp này nó gây cảm giác khó chịu, nhất là lúc đứng lâu! tùy vào trường hợp bệnh nhân mà có thể dùng thuốc hoặc phẫu thuật!
    cấp 3:cấp này bạn sờ bìu của bạn có cảm nhận rất rõ búi tĩnh mạch, sợi rất to,và nhìn rõ trên da bìu như "gân ở chân tay bạn ", đặc biệt gây khó chịu cho người bị bệnh, đa phần trường hợp này phải phẫu thuật, nhưng có trường hợp vẫn dùng thuốc!
    về nguyên nhân: đa phần là do thủ dâm,hoặc tự nhiên có.
    tác hại của bệnh: làm tăng khả năng vô sinh ở nam giới!
    thời gian điều trị: phẫu thuật: khoảng 25 - 30 phút phẫu thuật sau khoảng 1 tuần sinh hoạt TD bình thường!
    chúc bạn sơm khỏi!

tks bạn. mình thì sờ vào không đâu, sờ thì như cộng mì mà bs kiêu mổ nhưng của em không đâu nên bs cho thuốc uống ( 2 loại ở trên ) khi uống thuốc xong không biết có hết tình trạng như cộng mì nữa không vậy?

thay's Avatar

bạn cứ làm theo lời bác sĩ đi! bác sĩ bạn nói đúng đấy! vì không đau nên không nhất thiết phải mổ,chỉ mổ với trường hợp cảm thấy tức tức, khó chịu và đặc biệt là khi xét nghiệm tinh dịch đồ tinh trùng ít,yếu... khả năng vô sinh cao thì mới phải mổ để trở lại bình thường!
    nguyên nhân mà DTMTT gây vô sinh đang được tranh cãi bởi các nhà nghiên cứu,nhưng giả thiết khả thi nhất đó là khi bị DTMTT thì các búi tĩnh mạch này bị giãn ra và làm tăng nhiệt độ ở bìu, vì nhiệt độ ở bìu tăng nên làm tinh trùng chết,yếu (vì tinh trùng chỉ có thể sống ở nhiệt độ thấp hơn nhiệt độ cơ thể mà)
    trước đây bạn có hay thủ dâm không? bác sĩ kê đơn hai loại kia ngày uống mấy viên?

TRƯỚC thì mình TD 3 lần tuần. Còn thuốc thì Teamino sáng chiều 1 viên, daflon sáng chiều 2 viên . VỚi lại cho em hỏi là công dụng của thuốc !

quanhanoi's Avatar
    quanhanoi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Cái này không sao đâu mà, yên tâm là không phải mổ.

thay's Avatar

ok!
    thuốc teamino là thực phẩm chức năng cung cấp dinh dưỡng cho bạn! tăng cường sức khỏe!
    thuốc daflon là nhóm thuốc đặc trị suy giãn tĩnh mạch!thông thường ngày uống 2 viên chia 2 lần với loại daflon 500mg( ok)
    thực chất DTMTT cũng như là 1 bệnh giãn tĩnh mạch thông thường (chỉ có điều đặc biệt là tĩnh mạch nằm trong "thằng bé" của bạn) vì vậy cách điều trị như là điều trị giãn tĩnh mạch thông thường!
    bạn gắng thực hiện theo lời bác sĩ nhé! hạn chế thủ dâm, bổ sung dinh dưỡng và kiên trì uống thuốc đều đặn,uống thuốc không thể ngày 1 ngày 2 là khỏi đâu bạn vậy bạn nên uống cho đủ liều đủ số lượng nhé!
    khi nào khỏi thì pm cho tôi vào hộp thư nhé!
    thân chào!

traibien Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

ở mào tinh hoàn phải của e xuất hiện hạt nhỏ.kích thước 3-4mm.hạt đó xuất hiện 4 năm oy.mọj ng cho e bt đó là bệnh j

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi traibien Xem bài viết
    ở mào tinh hoàn phải của e xuất hiện hạt nhỏ.kích thước 3-4mm.hạt đó xuất hiện 4 năm oy.mọj ng cho e bt đó là bệnh j
    Ngoài ra bạn có triệu chứng nào khác không ? Kích thước có to dần theo thời gian không ?

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối