Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 22
    bietsoroi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Giúp em, Tinh dịch có máu và có vón cục!

Em năm nay 23 tuổi, chưa quan hệ tình dục với người khác, nhưng thường xuyên thủ dâm (td) từ nhiều năm nay, thường 1-4 lần trong 1 tuần, 4 lần/tuần là nhiều nhất rồi.

Cách đây khoảng hơn 1 năm, trong những lần hưng phấn và dương vật cương cứng nhưng ko xuất tinh, em bắt đầu thấy bìu bị căng, tức bìu. Tình trạng tức bìu này kéo dài hơn 1 ngày, nhưng khi em td xuất tinh thì hết. Lúc đó em nghĩ rằng tinh hoàn bị "ức chế", nên từ đó em chủ trương ko nên kiềm hãm quá. Cũng khoảng từ thời gian đó, em phát hiện trong tinh dịch có các cục dẻo như keo, cỡ hạt gạo, màu trắng trong.

Trưa hôm qua, em td, kéo dài trình trạng cương cứng kéo dài hơn 1 tiếng, có xuất tinh 1 ít nhưng chưa ra hết vì em ráng giữ lại . Tinh dịch bình thường, đặc và màu trắng đục, ko có vón cục. Nhưng lúc đó bìu hơi tức. Ngủ dậy lúc 5h, em thấy bìu tức rõ hơn, và có nhói đau, phải hơn nửa tiếng sau cảm giác đó mới hết.
    Buổi khuya, em xuất tinh thì thấy tinh dịch loãng, có màu sẫm như màu rỉ sét, đồng thời có 2-3 "hạt gạo".

Hiện tại em rất lo lắng, thấy quan tài rồi mới rơi lệ. Em đã search google được một số thông tin về tình trạng "xuất tinh máu". Em muốn hỏi tình trạng của em là bị gì? Em hi vọng là lành tính, chỉ bị viêm thôi. Khả năng dễ gặp nhất ở em là bị gì? Khả năng xấu nhất là ung thư tuyến tiền liệt phải ko bác sĩ?
    Em đang ở Đà nẵng, bác sĩ cho em hỏi em có thể đến đâu để khám? Ra Huế có tốt hơn ko? Xin các bác sĩ góp ý cho em, vì sức khỏe, em ko ngại đi khám đâu. Em cảm ơn mọi người!

P/s: cách đây 5 hôm, em có đi khám, có xét nghiệm máu và nước tiểu, bác sĩ nội chuẩn đoán bình thường, có cả siêu âm vùng bụng, kết luận bàng quang và thận cũng đều bình thường.

Dongy Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

Theo như lời bạn thì : thứ nhất , bạn TD quá nhiều . Thứ hai , bạn kiềm hãm liên tục nên mới có hiện tượng tức bìu . Giải pháp cho bạn có 2 cái . Thứ nhất , bạn đã đi mưa chắc hẳn đã biết lạnh rồi , nên chấm dứt việc TD lại . Thứ hai , trong một thời gian ngưng TD mà tình trạng tức vẫn còn diễn ra thì bạn phải tới BV để khám nhé !

Còn như đã thấy quan tài mà lệ rơi xong rồi bạn nghĩ rằng qua cơn mưa trời lại sáng thì ... trời sáng xong rồi cũng sẽ trở nên tối đấy bạn ạ !

Trích dẫn Gửi bởi Dongy Xem bài viết
    Theo như lời bạn thì : thứ nhất , bạn TD quá nhiều . Thứ hai , bạn kiềm hãm liên tục nên mới có hiện tượng tức bìu . Giải pháp cho bạn có 2 cái . Thứ nhất , bạn đã đi mưa chắc hẳn đã biết lạnh rồi , nên chấm dứt việc TD lại . Thứ hai , trong một thời gian ngưng TD mà tình trạng tức vẫn còn diễn ra thì bạn phải tới BV để khám nhé !

Còn như đã thấy quan tài mà lệ rơi xong rồi bạn nghĩ rằng qua cơn mưa trời lại sáng thì ... trời sáng xong rồi cũng sẽ trở nên tối đấy bạn ạ !
    Em xin nhớ lời bác sĩ, em sẽ kiêng cử chuyện này!
    Theo em biết để khám tinh dịch đồ thì phải ko xuất tinh trong 1 tuần, vậy em sẽ chờ 1 tuần để theo dõi. Sau 1 tuần nếu tinh dịch bình thường thì em có cần đi khám không?
    Hiện tại em vẫn khỏe mạnh, không sốt, không đau. Bác sĩ có thể chuẩn đoán hiện trạng cơ thể của em hiện nay ko ạ? Điều gì bất thường đang ở trong cơ thể em? 6 ngày trước em khám toàn diện thì bệnh viện cho kết quả bình thường. Em có cần khám riêng tại khoa tiết niệu không, tại Đà Nẵng không có Nam Khoa.
    Lần sửa cuối bởi bietsoroi, ngày 15-07-2009 lúc 10:14 AM. Lý do: Em thay lại cái emotion, em bấm nhầm, hồi tối hoảng phát khóc ấy

Tạm thời bạn cứ làm theo lời mình đi . Nếu sau khi ngưng việc TD cả tháng trời mà bạn vẫn bị nhức thì bạn nên đi khám . Còn giờ cũng chưa đến nỗi nào . Tốt nhất là bạn bỏ luôn cái tật ấy đi , và đợi đến khi lập gia đình rồi khoái cảm giữa âm dương khi giao hợp không tốt hơn là tự tạo ra đơn phương hay sao ?

Trích dẫn Gửi bởi Dongy Xem bài viết
    Tạm thời bạn cứ làm theo lời mình đi . Nếu sau khi ngưng việc TD cả tháng trời mà bạn vẫn bị nhức thì bạn nên đi khám . Còn giờ cũng chưa đến nỗi nào . Tốt nhất là bạn bỏ luôn cái tật ấy đi , và đợi đến khi lập gia đình rồi khoái cảm giữa âm dương khi giao hợp không tốt hơn là tự tạo ra đơn phương hay sao ?
    Em sẽ làm theo lời bác sĩ. Qua các trang web trên net, em thấy có nhắc đến hậu quả cơ thể tự sinh ra hồng cầu ăn mất tinh trùng dẫn đến vô sinh, hay nặng hơn là "ung thư".Nghe bác sĩ nói "chưa đến nỗi nào" em cũng đỡ lo. Tối qua em định mai đi khám liền, giờ em sẽ theo dõi đã.
    Vài năm trước khi đọc về các hậu quả không tốt của thủ dâm, em muốn bỏ rồi. Trước hết e tự nhận là ý chí chưa đủ vững vàng, đầu óc còn đen tối. Do công việc, em ít có điều kiện chơi thể thao, ít tiếp xúc với con gái, "của quý" thường xuyên cương cứng. Hiện tại tật xấu ảnh hưởng đến tính mạng, e rất ray rứt, ăn năn, nhất định sẽ nghe lời của bác sĩ.
    Bác sĩ có thêm chuẩn đoán gì cho em không ạ? Em sẽ cố gắng hằng ngày theo dõi Chuyên mục Nam Khoa.

Loire Đang Ngoại tuyến Banned

Tình trạng của bạn không có gì cả nhé, những vón cục kia thường là sau 1 2 ngày trở lên không xuất tinh là nó sẽ xuất hiện.

Tuy nhiên bạn đã lạm dụng thủ dâm trong 1 thời gian dài, bạn có thể bị ảnh hưởng đến khả năng tình dục sau này (xuất tinh sớm..v..v..), và hành vi của bạn cũng có thể biến thái. Dừng ngay đi nhé bạn, hoặc giảm dần 1 lần/tuần rồi bỏ hẳn càng tốt.

KevinNguyen Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

trời ơi 1 tuần 4 lần . Còn tui 2 ngày 1 lần là 3 lần 1 tuần . Tuần nào hứng nữa thì everday .... Thấy ghê qua coi bộ tui cũng phải tập bỏ dần dần :-S

Hự ! Choáng ! Có người yêu rồi mà còn lạm dụng thế kevin.

Trích dẫn Gửi bởi Loire Xem bài viết
    Tình trạng của bạn không có gì cả nhé, những vón cục kia thường là sau 1 2 ngày trở lên không xuất tinh là nó sẽ xuất hiện.

Tuy nhiên bạn đã lạm dụng thủ dâm trong 1 thời gian dài, bạn có thể bị ảnh hưởng đến khả năng tình dục sau này (xuất tinh sớm..v..v..), và hành vi của bạn cũng có thể biến thái. Dừng ngay đi nhé bạn, hoặc giảm dần 1 lần/tuần rồi bỏ hẳn càng tốt.
    Bác sĩ Loire vừa là bác sĩ, vừa là super mod, nói em "không có gì cả", em vui, nhưng em có ra máu mà. Cả ngày hôm nay em không cười nỗi.
    Nếu cả bác sĩ Loire và Dongy đều nói vấn đề chưa đến mức phải đi khám ngay, em tin mình cũng còn cơ hội để sống tốt hơn.

Các bác cho em hỏi lại, có phải bác sĩ chuẩn đoán máu sẫm trong tinh dịch của em là do 1 số mạch máu trong tinh hoàn bị tức mà vỡ ra, sau 1 thời gian thì tự lành?
    Em rất mong nhận từ các bác sĩ những lời chân thành nhất!

Có bao nhiêu lời khuyên cho bạn thì tụi mình đã nói rồi đấy ! Nếu bạn còn không từ bỏ mà vẫn chấp mê bất ngộ thì sau này có hối hận cũng đã quá muộn màng . Phải biết rằng bạn còn trẻ , còn nhiều chuyện hữu ích phía trước chờ bạn đi làm . Đừng có vì cái khoái lạc nhất thời mà mất đời trai trẻ bạn nhé . Không dừng cương trước vực thì bạn sẽ sa xuống vực và dẫu cho thần tiên có muốn cứu bạn thì cũng đành nói một câu như các phim Hồng Kông thôi : xin lỗi bạn chúng tôi đã tận sức !!! ^^

TinY Guest

Trích dẫn Gửi bởi bietsoroi Xem bài viết
    Bác sĩ Loire vừa là bác sĩ, vừa là super mod, nói em "không có gì cả", em vui, nhưng em có ra máu mà. Cả ngày hôm nay em không cười nỗi.
    Nếu cả bác sĩ Loire và Dongy đều nói vấn đề chưa đến mức phải đi khám ngay, em tin mình cũng còn cơ hội để sống tốt hơn.

Các bác cho em hỏi lại, có phải bác sĩ chuẩn đoán máu sẫm trong tinh dịch của em là do 1 số mạch máu trong tinh hoàn bị tức mà vỡ ra, sau 1 thời gian thì tự lành?
    Em rất mong nhận từ các bác sĩ những lời chân thành nhất!
    Tụi mình ko phải là bs đâu bạn ạh,chỉ là các Mod và S.Mod thôi,tụi mình dùng kiến thức để đóng góp ý kiên cho các bạn thôi. Hy vọng bạn đừng hiểu lầm.

TinY Guest

Thông thường tinh dịch thường có màu trắng đục, khi mới xuất ra thường đặc và để ra ngoài một lúc thì lỏng dần ra, Trong trường hợp tinh dịch khi xuất ra có hạt nhỏ như hạt cơm, bóp nát thấy mịn như bột thì đó là một hiện tượng bất thường. Có hai khả năng có thể xảy ra: - Một là do đường dẫn tinh bị viêm nhiễm khiến các tế bào, xác vi trùng và xác tinh trùng đã chết đọng lại. - Hai là do môi trường tinh dịch thay đổi khiến cho một số protein và muối khoáng trong tinh dịch kết tủa. - Để xác định nguyên nhân của tình trạng này thì việc đi khám, xét nghiệm tinh dịch tại các phòng khám chuyên khoa tiết niệu hoặc nam khoa sẽ là cần thiết. Khi đã xác định rõ nguyên nhân bác sĩ sẽ có hướng điều trị phù hợp.(tamsubantre)
    Lần sửa cuối bởi TinY, ngày 18-07-2009 lúc 03:44 PM.

Nếu máu vừa chảy ra ngay trong lúc xuất tinh thì tinh dịch thường đỏ tươi hoặc có những sợi máu đỏ pha lẫn. Trường hợp máu chảy ra từ trước thì tinh dịch có màu nâu đỏ như gỉ sắt, khó phát hiện khi dùng bao cao su. Nhiều trường hợp tinh dịch vừa có màu đỏ tươi vừa đỏ nâu.

Nguyên nhân tinh dịch có máu là vỡ mạch máu nào đó trong đường ống dẫn tinh hoặc túi tinh, tuyến tiền liệt (hậu quả của viêm mào tinh hoàn, sỏi túi tinh, tuyến tiền liệt, polip niệu đạo). Tình trạng xuất tinh ra máu đỏ tươi có thể tự khỏi sau khi mạch máu được bít lại.

Trường hợp cháy máu do viêm túi tinh, tuyến tiền liệt, viêm mào tinh hoàn, sỏi túi tinh, tuyến tiền liệt, lao, ung thư tinh hoàn, mào tinh hoàn, tuyến tiền liệt.... thì tinh dịch có màu gỉ sắt hoặc hỗn hợp gỉ sắt với màu đỏ tươi.

Máu trộn lẫn tinh trùng sẽ có hại vì các tế bào bạch cầu trong máu sẽ ăn tinh trùng (hiện tượng thực bào). Nếu tình trạng chảy máu cứ tái diễn thường xuyên, cơ thể sẽ hình thành các kháng thể chống kháng tinh trùng. Vì vậy, khi phát hiện tinh dịch có màu sắc bất thường, bạn còn chờ gì mà không đến BV gấp.

Em đã đi khám ở khoa Tiết Niệu và khoa Vô sinh.
    Bác sĩ ở khoa Tiết Niệu nói rằng để hình thành sỏi TLT cần mất hàng chục năm, có ở những người già, tuổi của em khó mà có được.
    Em đã đi xét nghiệm:
    1)Tinh dịch đồ
    2)Nước tiểu 10 thông số
    3)CTM
    4)PSA
    5)FSH
    6)Testoterone
    Kết quả xét nghiệm được bác sĩ ở 2 khoa xem, các bác ấy kết luận là chưa thấy gì nghiêm trọng. Đơn thuốc chuẩn đoán là: "TD Nhiễm trùng đường tiết niệu", gồm:
    1) Obenasin 0,2g 10 viên, ngày 2 viên (sau thay bằng Levofloxacin 0,25g 14 viên ngày 2 viên)
    2) Metronidazol 0,5g 14 viên, ngày 2 viên
    3) Enervon C 10 viên, ngày 1 viên
    Hiện tại em vẫn đang uống thuốc. Nhưng em cảm thấy có gì đó ko ổn lắm nên em xin hỏi thêm:
    Em bắt đầu uống thuốc vào ngày 22. Trước khi khám em thấy cơ thể bình thường, thỉnh thoảng có hơi tức bìu, nhưng nhẹ, không đáng kể. Khi khám lần cuối, em cũng có nhắc với bác sĩ điều này, nhưng bác sĩ nói ko vấn đề gì. Khoảng tối ngày 26 thì đúng là em thấy bìu bị tức, khó chịu kéo dài cả ngày, như hồi năm ngoái, em xuất tinh thì dễ chịu hơn. Từ lúc đó em cảm thấy bìu bên phải hay tức nhẹ, có hôm thấy tê tê dọc người bên phải, gồm bẹn phải, chân phải (gối mỏi), tay phải và thậm chí não phải cũng hơi tê tê !!!
    Em thật sự ngạc nhiên, tại sao 1 tuần từ ngày 13 đến khi đi khám thì thấy cơ thể bình thường, mà sau đó, khám và uống thuốc thì lại có cảm giác không khỏe như vậy.
    Em xin hỏi:
    1) Có phải biểu hiện trên là tác dụng phụ của thuốc không?
    2) Có phải bác sĩ chưa phát hiện ra bệnh của em ko? Ngày mà bác sĩ cả 2 khoa nói đều ổn, e rất vui

TinY Guest

Sau khi dùng hệt thuốc đợt này bạn nên tái khám,nói rõ triệu chứng khi đó bs điều trị cho bạn sẽ biết phải làm gì ^^

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối