Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: giãn tinh mạch tinh

nvanudc Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định giãn tinh mạch tinh

em xin trinh bày cho các bác nghe
    cách dây khoảng 1,5 tháng bên tinh hoàn trái em cảm thấy nhức nhức khó chịu em tự khám tinh hoan ở nhà thì thấy ở phần giao của mào tinh và tinh hoàn có một cục u nhỏ em sợ bi ung thư tinh hoàn nên em di kham ở bệnh viện bình dân
    bác sĩ khám ko kĩ lắm và chẫn đoán là giãn tĩnh mạch tinh rồi cho em đi đi siêu âm doppler màu thì không phát hiện gì
    tinh hoàn bình thường cấu truc dồng nhất
    thừng tinh không giãn
    cái bác sĩ cho em uống thuốc "ampecyclal 300 mg" em uống 2 tuần thì thấy có đỡ nhưng vẫn chua khỏi hẳn
    sau đó em vì bận quá nên em tới khám ngoài giờ tại phòng khám bác sĩ "Nguyễn Thành Như" trưởng khoa nam bệnh viện bình dân
    các bác sĩ o đó chuẩn doán em bị nang mào tinh và giãn tinh mạch tinh ,em sợ gian tinh mạch tinh gây anh huong toi tinh trung nên em xin làm xet nghiệm tinh dịch đồ
    kết quả
    mật độ :47 triệu con
    A:17%
    B:34%
    không tiến tới:9%
    ko di dong :40%
    tỉ lệ sống :70%
    hình dạng binh thường :12%
    bác sĩ bảo kết quả tinh dịch đồ em bình thường ko cần lo láng và cho thuoc uống
    sau 1 tuần uống thì kết quả có giảm đau xuống nó sẽ bị dau thành cơn sau đó 1 tuần em di khám lại thì bác sĩ bảo bệnh em cứ dau tung con vậy chứ ko hết hẳn và chi cho em thuốc giảm dau và bảo em khi nào dau thì uống nhưng sau đó em bị dau lại nhưng chỉ bị dau về đêm thôi lúc da bìu gian ra còn ban ngày thì dỡ hơn nhiều
    và lúc nay nó chuyển qua hầu như chỉ bị dau bên phải bên trái ít khi bị và em nhìn vào bìu lúc xệ thì thấy những đường như đường gân nên em doán là bệnh giãn tinh mạch em vẫn chưa khỏi
    +các bác sĩ cho em hỏi với tỉ lệ tinh dịch đồ của em có bị sao không vì em đọc trên mạng nói nếu duới 50% thì sẽ rất khó có con
    + bệnh giãn tinh mạch tinh của em có thể chua khỏi hoàn toàn không vì em rất sợ dễ lâu bệnh trở nặng thì se ko có con duoc
    +liệu có phải bệnh em nặng rồi nên siêu âm không phát hiện ra

và em có phải di khám lại gấp không hay chở tg đễ theo dỏi thêm

trong quá trình sinh hoạt em nên kiêng cự diều gì dể bệnh ko trơ nặng

em mong các bác si tư vấn giup em với em dang lo lắng quá
    Lần sửa cuối bởi nvanudc, ngày 10-11-2011 lúc 09:16 AM. Lý do: trình bày thiếu

nvanudc Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

không có bác sĩ nào giúp em với em dang rất lo
    mong tin các bác sĩ

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Giãn tĩnh mạch thường tinh của bạn chỉ ở mức độ nhẹ, bạn có thể ko cần đi khám lại. Trong sinh hoạt tránh các công việc mang vách nặng, tránh để táo bón, ăn nhiều rau nha bạn.

rambo Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Nhớ làm theo lời BS nha bạn.