Kết quả 1 đến 4 của 4
    xdell2010 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Giãn mạch và tinh trùng đồ

Xin tư vấn giúp em.
    Em năm nay 22t..đang là sinh viên.Em đi khám ở BV Bình Dân Bác sĩ cho làm siêu âm kết quả là:Giãn mạch thừng tinh (tinh hoan trái) và có nang đầu tinh hoàn (TH) trái,,e có 1 cục gì đó nằm tách ra khỏi TH trái và chỉ nhỏ bằng hạt đậu vậy em có sao không ạh?có bị ung thư TH ko ?
    Xin Bác sĩ xem kết quả xét nghiệm máu của em như vậy có nguy cơ ung thư không:?
    Prolactin: 16.13 (ng/ml); Testosteron:18.94 (nmol/l)
    FSH: 2.41 (Miu/ml) ; LH:2.74 (MIU/ml)
    FTI : 66% ; SHBG: 28.7 (nmol/L)
    Tinh dịch đồ: Thể tích:2ml ;Ly Giải: 25 Phút ; PH = 7
    Mật độ: 90 x 10^6 TT/ml ; + Di động: A=14% ; B=26% ;C=9 % ; D=51%
    TỈ lệ sống : 49% ;Hình dạng bình thưòng: 8% ; Bạch cầu: <1x10^6
    Xin bác sĩ xem kết quả như vậy liệu em có con sau này ko? Và có cần khẩu thuật Giãn mạch thừng tinh ko?
    Em xin cám ơn!

honglip2 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

mình ko phải là bác sĩ. nhưng mìn cũng bị giãn tĩnh mạch thừng tinh. theo mình thì bạn nên phẫu thuật.
    khả năng có con sau khi phẫu thuật là cao hơn. còn nếu bạn để thì có thể gây ra vô sinh. giờ bạn có bị đau tinh hoàn ko? và có đau nhiều ko? bạn nên tránh hoạt động đi lại nhiều và tập thể dục thể thao nhé!

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Điều quan trọng là bác sĩ khám bạn nói như thế nào giãn tĩnh mạch thừng tinh? Các trị số xét nghiện bạn nêu có nằng trong giới hạn bình thường không ? Vì mỗi phòng xét nghiệm của BV sẽ cóp mức giới hạn bình thường khác nhau nên tôi không thể trả lời bạn được nếu trong có các trị số bình thường tham chiếu.

Kết quả tinh trùng đồ của bạn bình thường nha.

xdell2010 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi honglip2 Xem bài viết
    mình ko phải là bác sĩ. nhưng mìn cũng bị giãn tĩnh mạch thừng tinh. theo mình thì bạn nên phẫu thuật.
    khả năng có con sau khi phẫu thuật là cao hơn. còn nếu bạn để thì có thể gây ra vô sinh. giờ bạn có bị đau tinh hoàn ko? và có đau nhiều ko? bạn nên tránh hoạt động đi lại nhiều và tập thể dục thể thao nhé!
    Bạn cũng bị GMTT nữa vậy đã khẫu thuật chưa..và kết quả ntn vậy bạn?
    ko dc tập thể dục thể thao hả bạn..
    xin góp ý..thanks