Kết quả 1 đến 2 của 2
    linh_sun Đang Ngoại tuyến Moderator

Mặc định Giải đáp những vấn đề thắc mắc về cậu bé

Năm nay em 20 tuổi. Em đã quan hệ tình dục với bạn gái 2 lần, mỗi lần như vậy dương vật của em bị chảy máu và em có cảm giác nó không cương cứng hết. Liệu có phải em bị hẹp bao quy đầu không và nếu bị thì em phải chữa trị ở đâu. Nhà em ở Biên Hòa
    (Min)

Chào bạn, tình trạng của bạn có thể là do hẹp bao quy đầu, nhưng không loại trừ trường hợp viêm nhiễm hoặc tổn thương trong quá trình quan hệ. Bạn có thể đến khám và điều trị tại BV tỉnh Biên Hoà nhé.

Em 21 tuổi mà bị nghiện thủ dâm khoảng 3 năm, bây giờ em đi tiểu hay có mủ nhưng khi nào hay thủ dâm thì có, lúc không thì bình thường... Vậy bác sĩ cho em lời khuyên làm thế nào và chữa trị ra sao được không ạ. Em cảm ơn!!!
    (H.Minh)

Tình trạng của bạn có thể là xuất tinh ra mủ (có tình trạng tổn thương và viêm nhiễm trong cơ quan sinh dục sau những lần thủ dâm) hoặc tình trạng xuất tinh ngược dòng (phần nước tiểu sẽ có những phần trắng đục).

Vậy dù trong trường hợp thứ nhất hay trường hợp thứ hai bạn cũng cần đi khám nhé.

Theo em biết thì thủ dâm là safe sex. Vậy thủ dâm có hại hay lợi vậy bác sĩ? Mà thủ dâm mỗi tuần bao nhiêu lần là vừa? Em xin cám ơn. Thanh Hoàng
    (Bến Tre)

Thủ dâm đúng như bạn nói là safe sex. Thủ dâm không gây nên thai nghén. Thủ dâm có thể diễn ra ở cả nam lẫn nữ nhưng ở nam nhiều hơn. Hoàn cảnh thường dẫn đến thủ dâm là sống độc thân, stress, cô đơn, … nhằm mục đích thoả mãn nhu cầu tình dục của bản thân.

Tuy nhiên nếu thủ dâm thường xuyên sẽ ảnh hưởng đến tâm lý, nghiện thủ dâm, nghiện sex, mất tập trung vào việc học và làm. Ảnh hưởng đến suy nghĩ về mối quan hệ bạn bè, tình yêu, gia đình.

Thường thủ dâm có thể hạn chế ở mức 2 hoặc 3 lần/ tuần, không nên nhiều hơn.

Thay vì thủ dâm, bạn có thể tập trung vào những hoạt động khác trong cuộc sống như đi chơi cùng bạn bè, việc học tập, công việc, dành nhiều thời gian cho gia đình.
    ​BACSI.com ​(Theo iOne)

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Với triệu chứng trên thì bạn nên đi khám nha!