Kết quả 1 đến 6 của 6
    babyonemoretime Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mặc định Em lại có vấn đề cần hỏi ý kiến bác sĩ .

Bác sĩ cho em hỏi: Khi đi tắm, lúc em vệ sinh cậu nhỏ của em thì cảm thấy ngứa phần bìu nhưng tắm xong hay lúc sinh hoạt bình thường thì lại ko thấy ngứa. Và 1 vấn đề nữa là lúc tắm xong lau khô thì cậu nhỏ của em không có mùi nhưng thỉnh thoảng khi đi tiểu, lúc cởi quần ra cậu nhỏ lại có mùi khó ngửi.( Thỉnh thoảng em đi tiểu vội nên nhiều lúc quần lót còn đọng lại nước). Bác sĩ cho em hỏi 2 vấn đề này có phải là bình thường ko ạ? hay em có bị viêm nhiễm cậu nhỏ ko ạ? Em rất ngại đi khám về cái này nên bác sĩ cho em hỏi luôn là nếu bị viêm cậu nhỏ thì nên uống thuốc gì ạ? Haizzzzz.... Em lắm vấn đề liên quan đến cậu nhỏ quá nên hỏi nhiều hơi ngại

ronglua Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Bạn ơi, cơ thể mỗi người có 1 mùi riêng, theo mình nghĩ bạn bình thường, không sao đâu, bạn yên tâm, các BS cho ý kiến nha.
    Lần sửa cuối bởi ronglua, ngày 17-01-2011 lúc 06:52 PM.

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Bạn có quan hệ tình dục ko? Vấn đề của bạn có thể do nhiều nguyên nhân. Thứ nhất, có thể bạn chưa vệ sinh dương vật đúng cách nên vẫn còn chất bẩn đóng ở đoạn gấp giữa đầu dương vật và bao quy đầu. Để vệ sinh thật tốt, bạn cần trượt bao quy đầu ra hết và vệ sinh thật sạch với xà phòng hoặc dầu tắm.

Thứ hai, có thể bạn đã bị nhiễm một bệnh lây qua đường tình dục nên gây ra mùi khó chịu như vậy. Cần bóp nhẹ đầu dương vật để xem có chảy "mủ" không sau khi uống nhiều rượu bia, để kiểm tra xem bạn có lỡ bị mắc bệnh lậu không.

Bệnh có thể bị lây tình cờ khi dùng khăn tắm chung với người bệnh hoặc do chính tay bạn nếu đã có quan hệ tình dục không an toàn với người có bệnh.

Nhiều người có dùng bao cao su khi quan hệ nhưng quên rằng khi dùng tay tháo bỏ nó là bị dính vào tay, hoặc dính ở vùng lông mu, bẹn rồi "quẹt" vào dương vật.

Nếu rơi vào trường hợp này, bạn cần điều trị tại khoa Da liễu của Trung tâm y tế hoặc bệnh viện quận, hoặc bệnh viện Da Liễu chứ không nên tự chữa.

Bệnh có thể gây nhiều biến chứng nguy hiểm, cả việc vô sinh sau này. Bạn cần đi khám để tìm được nguyên nhân chính xác và có hướng điều trị tích cực.

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn ronglua nói đúng rồi đó, chuyên mùi ở bộ phận sinh dục là hoàn toàn bình thường, do nội tiết tiết ra và mỗi người có 1 mùi vị riêng.

Các triệu chứng viên gồm: sưng nóng, đỏ, đau...Bạn có không ? Nếu không thì yên tâm không sao.

babyonemoretime Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

hehe ) em ko bị sưng nóng đỏ đau gì ạ thưa bác sĩ ) Bình thường là em vui rồi ) Lần trước em có quan hệ với bạn gái em ko đeo bao nhưng vẫn bình thường, em ko bị sưng hay có mủ gì, vấn đề có mùi này là em bị từ lâu rồi ạ Em cảm ơn bác sĩ

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Chúc bạn hạnh phúc bên bạn gái hihihi. Mọi thắc mắc cứ hỏi chúng tôi, đừng ngại.