Kết quả 1 đến 7 của 7
    lonelove11 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Em không hiểu vì sao ?

2 ngày nay không biết bị sao ma em thấy trứng dái bên phải của em nó thốn thốn thế nào đó .Và một điều nữa là hình như dương vật em nó thay da hay sao đó em thấy nó bong ra 1 mảnh trắng giống như là thay da vậy ? Hiện tượng này là sao vậy bác sĩ em không hiểu được ?

Loire Đang Ngoại tuyến Banned

chất trắng đó là các chất tiết tạo ra và bám lại thôi, người có bao quy đầu dài hay bị như vậy, chỉ cần rửa sạch chứ không có nguy hiểm gì cả.

còn tinh hoàn của bạn tự nhiên mà đau thì đến chuyên khoa Nam của BV nào đó để khám xem, còn nếu do bị tác động mạnh (vô tình, dằn sóc khi ngồi xe...v.v..), do không mặc quần lót mà chạy nhảy thì bạn nên nghỉ ngơi tránh vận động mạnh vài hôm.

Trích dẫn Gửi bởi Loire Xem bài viết
    chất trắng đó là các chất tiết tạo ra và bám lại thôi, người có bao quy đầu dài hay bị như vậy, chỉ cần rửa sạch chứ không có nguy hiểm gì cả.

còn tinh hoàn của bạn tự nhiên mà đau thì đến chuyên khoa Nam của BV nào đó để khám xem, còn nếu do bị tác động mạnh (vô tình, dằn sóc khi ngồi xe...v.v..), do không mặc quần lót mà chạy nhảy thì bạn nên nghỉ ngơi tránh vận động mạnh vài hôm.
    em cám ơn .sẵn đây cho em hỏi bạn gái em sắp tới ngày kinh mà chưa có dấu hiệu gì mà tháng trước thì rất đúng ngày kinh.Vậy bây giờ bạn gái em phải uống nước trái cây gì và làm gì để kinh đến đúng ngày vậy bác sĩ ?

Loire Đang Ngoại tuyến Banned

Trường hợp phụ nữ kinh nguyệt không đều rất phổ biến nhé bạn. Các lý do đơn giản như biếng ăn, tâm trạng lo âu sợ sệt kéo dài...v..v..đều có thể gây chậm kinh. Các trường hợp trước kinh nguyệt đều mà sau này kinh nguyệt 2-3 tháng/lần thì nên đến BV để khám tìm ra nguyên nhân.

Trễ 1 tuần nửa tháng thì không có gì nhé bạn, chờ thử xem, đừng dùng thuốc không có chỉ định của bác sĩ, hay làm theo các cách được mách bảo. Tuy nhiên uống 1 số nước trái cây thì được (dừa).

Cuối cùng, có thai cũng gây trễ kinh, nếu 2 bạn đã từng quan hệ thì nên mua que thử cho cô ấy.

Trích dẫn Gửi bởi Loire Xem bài viết
    Trường hợp phụ nữ kinh nguyệt không đều rất phổ biến nhé bạn. Các lý do đơn giản như biếng ăn, tâm trạng lo âu sợ sệt kéo dài...v..v..đều có thể gây chậm kinh. Các trường hợp trước kinh nguyệt đều mà sau này kinh nguyệt 2-3 tháng/lần thì nên đến BV để khám tìm ra nguyên nhân.

Trễ 1 tuần nửa tháng thì không có gì nhé bạn, chờ thử xem, đừng dùng thuốc không có chỉ định của bác sĩ, hay làm theo các cách được mách bảo. Tuy nhiên uống 1 số nước trái cây thì được (dừa).

Cuối cùng, có thai cũng gây trễ kinh, nếu 2 bạn đã từng quan hệ thì nên mua que thử cho cô ấy.
    em cám ơn bác sĩ nhiều.

TinY Guest

Đau tinh hoàn là một triệu chứng của khá nhiều bệnh như:

Giãn tĩnh mạch tinh hoàn: Nếu là giãn tĩnh mạch tinh nhẹ (độ 1) thường không gây đau, nhưng nếu giãn nặng (độ 3) thì sẽ gây đau, hoặc cảm giác nặng và khó chịu ở vùng bìu. Trong trường hợp này, cách chữa là thắt tĩnh mạch bằng kỹ thuật mổ nội soi.

Ung thư tinh hoàn: Khối ung thư phát triển thành cục cứng trong tinh hoàn, có lúc sờ thấy cứng ở đỉnh hay mặt sau, kèm cảm giác đau hoặc hơi đau. Đôi khi có thêm cảm giác nằng nặng ở bẹn hoặc bìu, gây sốt. Đối với những thể ung thư tinh hoàn thường gặp (như ung thư tuyến tinh), nếu được phát hiện sớm, tỷ lệ chữa khỏi đạt gần 100%.

Chấn thương, hoặc viêm nhiễm ở “đèn dầu”: Nếu bạn bị đau, kèm theo triệu chứng tinh dịch có màu hồng hoặc đỏ thì đó là có lẫn máu. Triệu chứng này có thể gặp trong chấn thương ở bộ phận sinh dục, hoặc trong viêm nhiễm ở tinh hoàn (viêm tinh hoàn, viêm mào tinh, viêm ống dẫn tinh), hay là có khối u ở tuyến tiền liệt.

Khi có sưng đau ở tinh hoàn, bạn nên đi khám sớm ở chuyên khoa tiết niệu có bác sĩ nam khoa để được chẩn đoán đúng và điều trị thích hợp nhé.(kenh14)

TinY Guest

Nếu tr6ẽ kinh thường xuyên thì mới đáng lo bạn ạh,vì vậy hãy tiếp tục theo dõi đến kì kinh sau nhé!