Kết quả 1 đến 5 của 5
    tanduycute Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Exclamation Em có nghiện thủ dâm không?

em 16t, dậy thì từ hồi lớp 5 và cũng bắt đầu TD từ lúc ấy, thường là mỗi ngày 1 lần.
    Tất nhiên là cũng có ngày em TD đến 3,4 lần. Mẹ em nói em người gầy gò xanh xao, em hay sợ gió, sợ bệnh lắm. Nhưng em luôn đứng đầu trong lớp thể dục, có thể chạy Việt dã với cả đám con trai trường em mà không mệt. Vậy em có yếu hơn khi TD nhiều không (kể cả ngày chạy em cũng TD như thừong)
    Ai có "chiến tích" thâm sâu như em giúp em với nhá, thanks

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Chiến tích gây bệnh thì có chứ thâm sâu nỗi gì. Em còn đang tuổi ăn tuổi lớn, hoạt động chính là học hành, đừng có lạm dụng việc thủ dâm nhiều vì sau này khi trường thành sẽ bị lãnh cảm với chiện chăn gối, chưa kể còn làm cái đó yếu đi. em hãy học tập và dành nhiều thời gian tham gian thể dục, ngoại khóa nhé.

bizin Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Nghiện thì ko phải nghiện nhưng nó thành thói quen,nếu e cứ thường xuyên như vậy thì có khả năng sau này bị thêm triệu chứng xuất tinh sớm khi QHTD nữa,tốt nhất là e nên bỏ đi,càng sớm càng tốt,có thể chú tâm vào việc học nhìu hơn,tham gia các hoạt động thể thao,đọc sách,truyện hoặc có thể nghe nhạc,xem phim hoạt hình,xem hài cũng giúp ích đc nhìu cho e đó,trách tình trạng để mình ở trạng thái 1 mình và sũy nghĩ đến chuyện TD,chúc e thành công

chuot_kon's Avatar
    chuot_kon Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

sau này có thể bạn sẽ thành thói quen đó mà còn có thể bị các bệnh nhiễm trùm đó!bỏ dần dần đi bạn!

Thân ái!

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn không nên thủ dâm quá nhiều như vậy, bạn nên giảm số lần xuống còn 3-4 lần/tuần, sau đó có thể duy trì 1-2 lần/tuần hoặc bỏ hẳn.