Kết quả 1 đến 2 của 2
    bills4 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định em bị ngứa ở bẹn háng , làm sao để trị ạ ?

Em bị ngứa ở bẹn và háng nhiều tháng rồi , có dùng thuốc topax và kedepha 1 thời gian nó có đỡ nhưng rồi lại bị , tại em lười bôi , lúc nhớ lúc ko, và cũng ko sát khuẩn quần khi mặc nên bệnh bị kéo dài
    dạo gần gần đây e ít mặc quần lót thì cũng đỡ 1 chút nhưng vẫn còn rất ngứa, hiện em ko bôi thuốc gì cả vì mấy thuốc trên e bôi nhiều rồi sợ nó nhờn thuốc .
    Bác sĩ cứu em với , đây là hình bác sĩ xem rồi kê thuốc để e trị tận gốc cái bệnh này hu hu
    Lần sửa cuối bởi huyduong, ngày 26-07-2012 lúc 10:46 AM.

thay's Avatar
    thay Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

chào bạn! bạn bị hắc lào rùi!
    dùng kedermfa nhé! khoảng 1 tuần là ok! vì bạn không dùng thường xuyên nên khả năng nhờn thuốc có thể xảy ra! đây là bệnh về nấm thì bạn phải trị tận gốc! bạn cố gắng dùng liên tục khoảng 2 tuần để tiêu diệt bọn vi khuẩn này nhé!nếu quên bạn có thể hẹn giờ bằng điện thoại! ghi ghi chú, lời nhắn,.....ở khắp nơi trong phòng bạn để nhắc nhở bạn,khi bạn nhìn thấy lập tức cầm lọ thuốc bôi,nên mang theo lọ thuốc nếu đi đâu xa để phòng thân! nên bôi sau khi tắm xong!
    giữ khô phần bẹn vào mùa hè, vệ sinh sạch sẽ,hạn chế gãi là việc bạn cần làm !bạn hạn chế mặc quần "chip'là rất tốt!
    chúc bạn sớm hồi phục!
    Lần sửa cuối bởi thay, ngày 15-06-2012 lúc 09:34 PM.