Kết quả 1 đến 7 của 7
    w0ajnj248 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định em bị bệnh gì đây ạ ! giúp em với

Em chào các bác Sĩ . Em dang là sinh viên , năm nay 19t . cách đây 6 thang ở bìu TH của em bỗng dưng nổi mụn trắng , giờ lan ra rất nhiều , để lâu rất cứng nêu khêu ra thì bọc cứng bột trắng ở trong như hạt gạo vậy . E ko biết phải làm thế nào nữa các BS giúp em với .

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Ngoài nổi các hạt trắng trên bạn còn triệu chứng nào khác không ? Ngứa, đâu, sưng, nóng, đỏ ?
    THeo tôi bạn nên đi khám bác sĩ xem sao, có thể chỉ là các tuyết nang lông tụ bã quá mức nhưng củng có thể là 1 bệnh lí nhiễm trùng. Đi khám sớm nha bạn.

em ngại phải đi gặp BS lắm , ai giúp em với . ko con trieu trứng nào nữa bS ạ , nó như cai mụn bọc trắng ở trong , nhiều vết em khêu ra giờ thành cục thịt sẹo to lắm, em rất sợ mình bị làm sao , những vết đó hoàn toàn không đau , chỉ thỉnh thoảng có những vết mới nổi lên mun bọc loãng em nặn luôn những vết đó thì đau thôi . và thỉnh thoang len cơn ngứa nưa ạ. chứ ko sưng hay nóng đỏ đâu ạ , bs giúp em với ..

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Chào bạn!

TRước hết, mình khuyên bạn một điều, đừng để vì ngại ngùng mà để bệnh tiến triển khó chữa, khi bạn đi khám, bạn vào bệnh viện, ai cũng như ai, nên ko có gì pải ngại.
    Còn hiện tượng bạn gặp pải, có thể là do nấm hoặc các bệnh lây qua đường sinh dục. Nếu bạn chưa từng quan hệ, thì có thể bị viêm nhiễm, hay nấm là do vệ sinh. Những nốt bạn nói rất có thể là mụn cóc hay còn gọi là sùi mào gà, nếu ko được chữa trị kiệp thời sẽ ảnh hưởng đến việc quan hệ về sau, chính vì thế, bạn ko nên coi thường biểu hiện này, hãy đi khám ngay để được tư vấn chính xác cách chữa trị.

Thân.

bs cho em hỏi . khj vào bv em phải gặp ai , và nếu bị mụn coc thật thì bệnh có chữa được không ạ , em chuẩn bị đi lam hồ sơ vào bộ đội rồi , ko biết việc chữa trị bệnh lâu ko ạ. ko thì e sẽ ko được đi mất .

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

bạn nên đến bệnh viện ngay đi, việc chữa trị sớm sẽ mau khỏi, bạn đừng lo, tích cực điều trị bệnh sẽ hết và bạn sẽ có thể đi bộ đội

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Uhm, đi khám BV đi bạn, nếu ngại có thể đến phòng khám Nam khoa BV Bình Dân khám nha hay đến BV Nhiệt Đới cũng được.