Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 27
Like Tree5Likes

Chủ đề: Dương vật nổi các hạt màu trắng ở thân 3 năm nay ( có hình ) bác sĩ cứu e

mobiviettel Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Talking Dương vật nổi các hạt màu trắng ở thân 3 năm nay ( có hình ) bác sĩ cứu e

Đã 3 năm nay Dương Vật của em nổi các hạt màu trắng ở thân trên ! lúc chưa cương cứng nó như vậy.. lúc cương cứng thì nó hiện rõ lắm... Vì mới 17t nên em ngại đi khám nam khoa.. cố gắng đợi đủ 18t. hồi đó vì chưa biết nên e ko hế vệ sinh dương vật.. chỉ khi xuất hiện như vầy e mới sợ mà vệ sinh dương vật.. tại e thấy nó cũng vô hại .. ở phần gốc dv mấy hạt màu trắng đó thì mọc lông lên... Riêng phần thân dươi chỉ có mấy hột màu trắng nhưng mà to và nặn ra bã màu trắng được nếu cố gắng nặn... và nếu mặc quần chíp bó quá thì nó ẩm. nóng và ngứa ở phần thân dưới dv.. nếu để thoáng thì coi như không có chuyện gì... theo như lời e nói thì e bị gì hả bác sĩ ....
    Lần sửa cuối bởi huyduong, ngày 18-08-2012 lúc 09:55 AM.
    mrldee01 likes this.

nupakachi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Bạn nên đi khám đi ko ngại đâu, lúc đầu mình cũng ngại thật nhưng mà đến khám rồi sẽ quen và ko ngại nữa đâu, nhiều người đi khám như lắm có cả những nhóc bé tí xíu cũng đi, khám sớm điều trị sớm đi bạn à

doibuon17's Avatar
    doibuon17 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi mobiviettel Xem bài viết
    Đã 3 năm nay Dương Vật của em nổi các hạt màu trắng ở thân trên ! lúc chưa cương cứng nó như vậy.. lúc cương cứng thì nó hiện rõ lắm... Vì mới 17t nên em ngại đi khám nam khoa.. cố gắng đợi đủ 18t. hồi đó vì chưa biết nên e ko hế vệ sinh dương vật.. chỉ khi xuất hiện như vầy e mới sợ mà vệ sinh dương vật.. tại e thấy nó cũng vô hại .. ở phần gốc dv mấy hạt màu trắng đó thì mọc lông lên... Riêng phần thân dươi chỉ có mấy hột màu trắng nhưng mà to và nặn ra bã màu trắng được nếu cố gắng nặn... và nếu mặc quần chíp bó quá thì nó ẩm. nóng và ngứa ở phần thân dưới dv.. nếu để thoáng thì coi như không có chuyện gì... theo như lời e nói thì e bị gì hả bác sĩ ....
    T cũng bị giống b, hx k biết lam sao nhìn rất khó thấy phải lấy tay keo ra mới thấy được mà chỉ có 2 bên hông của thân đầu k có mặt trên và duoi k có. t đọc 1 vài bài thấy nói đó là nang lông k biết ntn!
    Bs nào hay anh chị nào biết k tư vấn giúp với ạ! Em k thấy ngứa hay gì khác!

doibuon17's Avatar

sao k có bs anh chị nào giup em voi hix em lo lắng quá

fantomas's Avatar
    fantomas Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Hình như nó là 1 dạng "mụn" thôi bạn ạ Không gây ảnh hưởng gì đâu. Chịu khó vệ sinh kĩ càng xíu là được.

Ngoài ra, bạn doibuon17 cũng có cái giả thiết "nang lông" nghe cũng có vẻ hợp lý, tuy nhiên vì chủ topic bảo là có thể nặn ra bã trắng được nên mình không nghĩ đây là bị nang lông. Mà nang lông cũng là một dạng lông không mọc lên được -> cũng là vô hại. Không gây ảnh hưởng gì đâu các bạn nhé

doibuon17's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi fantomas Xem bài viết
    Hình như nó là 1 dạng "mụn" thôi bạn ạ Không gây ảnh hưởng gì đâu. Chịu khó vệ sinh kĩ càng xíu là được.

Ngoài ra, bạn doibuon17 cũng có cái giả thiết "nang lông" nghe cũng có vẻ hợp lý, tuy nhiên vì chủ topic bảo là có thể nặn ra bã trắng được nên mình không nghĩ đây là bị nang lông. Mà nang lông cũng là một dạng lông không mọc lên được -> cũng là vô hại. Không gây ảnh hưởng gì đâu các bạn nhé
    Tks bác nhiều em đã yên tâm hx suy nghĩ mấy ngày nay em sợ k ăn k ngủ đc! Hx nhưng mà sao thân dươg vật cũng có nang lôg em khó hiểu bác tl giùm em với hx nhìn nó k rõ lắm nhưng e cứ thấy gkê2 ạ hx

doibuon17's Avatar

ai tư vấn giúp em với ạ

doibuon17's Avatar

ai tl giúp em với ạ!

dedoc11 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Qua lời cháu mô tả (tôi không thấy hình) thì đây là dạng mụn. Cháu không nên quá lo và không nên nặn. Nếu viêm nhiễm thì rắc rối! Nếu không an tâm thì cháu nên đi khám da liễu.

doibuon17's Avatar

chu dedoc01 là bs ạ!chu cho chau sđt để cháu hoi chu 1 số vấn đề thắc mắc được k a.

doibuon17's Avatar

chú fantomas ơi tại sao trên thân dv cũng có nang lông , chú tl giúp cháu được k cháu rất thắc mắc! mấy nốt đó giốg mấy nốt ở gốc dv chỉ có điều là ở gốc dv thì có lông mọc lên, mà 2 phần hông và phần dưới chỉ có nốt thôi?
    Mà hiện giờ ở bẹn cháu bị bong da và nổi mẩn ngứa chắc hắc lào hay nấm gì đó à chú? Vi cháu hay bị da mồ hôi vùng bẹn những ngày nóng thế này! Nhung cháu thắc mắc là tại sao năm ngoái bẹn cháu cũng bị như thế rua sach se thoag mat 2,3 ngày lại như k có gì tự nhiên hôm qua lại bị ạ. Nhưng giờ cháu kì sạch chỗ da bong và cố gắng giữ thoág thì mấy mẩn ngứa lặn đi và k ngứa nữa cháu đang định đi khám nhưng muốn nghe tl từ các chú a. cháu còn rất nhiều thắc mắc vì h cháu đang tuổi dậy thì k biết nói với ai kiến thức đang hạn hẹp mong các chú giúp đỡ!

fantomas's Avatar
    fantomas Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Hi bạn doibuon17,

Mình nghĩ tốt nhất, bạn nên chụp lại hình khu vực bị nổi hạt để mọi người chuẩn đoán chính xác nhất.
    Chú ý thêm là, vì mọi người không biết ban thực sự bị gì nên chỉ đưa ra giả thiết "nang lông" chứ không chắc chắn là nó bạn nhé.

Đi khám bác sĩ vẫn là phương án tốt nhất.
    Tuy nhiên nếu bạn vẫn còn ngại thì vẫn có thể tự chăm sóc bằng cách vệ sinh thân thể, đặc biệt là vùng kín sạch sẽ. Có thể dùng dung dịch NaCl 0.9%, sau đó dùng dung dịch sát khuẩn như cồn iod 2-3% để làm sạch. (có thể mua tại nhà thuốc)
    Lau khô cơ thể và vùng kín sau khi tắm. Tránh mặc quần lót quá bó hoặc chất liệu không thoáng, và cũng tránh gãi để không bị viêm nhiễm thêm.

Nếu sau 3 ngày tự chăm sóc theo cách trên mà không thấy thuyên giảm, bạn nên đi bác sĩ.

doibuon17's Avatar

nhưng các nốt ở phần hông dv thì k ngứa hay có gì khác chú à nó bắt đầu từ gốc dv. Co khi chiều đi học về cháu đi khám da liễu xem sao.

thế phần bẹn cháu là bị gì hả chú?hắc lào hay nấm ạ cháu vệ sinh sạch thì giờ các nốt đó đã lặn và k bong da nữa
    Lần sửa cuối bởi doibuon17, ngày 12-09-2012 lúc 12:39 PM.

doibuon17's Avatar

Dạ đây chú fantomas ơi hạt trắng đó rất khó nhìn và giống mấy chỗ mọc lông ở gốc dv.

doibuon17's Avatar

Đây là phần hông ạ!

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối