Kết quả 1 đến 4 của 4
    anmaysdieu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Question dương vật có vấn đề !!!!! hellp me

phần phía dưới dương vật của em ở tinh hoàn đang có biểu hiện bị bong từng mảng da nhỏ màu trắng nên rất ngứa ngáy và khó chịu.xin cho em hỏi có phải bị nấm không ạ. nếu là bị nấm thì nên bôi thuốc gì ạ (em chưa quan hệ bao giờ nên chắc không bị bệnh truyền nhiễm đâu nhỉ ??)

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Có rất nhiều nguyên nhân mà ở đầu dương vật có những mảng màu trắng làm cho dương vật có mùi đấy bạn ạ!

Với thanh niên, phần lớn là do ở tuổi dậy thì, sự bài tiết tăng lên và có mùi dưới tác động của Testosterone. Ở những bạn trai không cắt bao qui đầu, do phần da trùm lên qui đầu, mà các “Bựa sinh dục” Loại tiết tố màu sữa này thường tăng lên và bốc mùi. Vai trò của nó là làm trơn bao qui đầu, tránh nóng, lớp bựa luôn được tạo ra liên tục, nếu thiếu vệ sinh thường xuyên, mùi khó chịu đọng lại lâu ngày sẽ gây ra tình trạng viêm nhiễm, ngứa ngáy và có mùi hôi khó chịu, những mầm bệnh có thể được nhân lên dẫn đến nhiễm nấm, nhiễm khuẩn.

Để khắc phục tình trạng này bạn cần vệ sinh, rửa ráy dương vật thường xuyên và chú ý rửa bên trong bao qui đầu, không để đọng lại các chất cặn màu trắng và thay quần lót hàng ngày…

Nếu sau khi thực hiện như vậy mà vẫn ko hết, bạn buộc lòng pải đi khám để xác định rõ nguyên nhân, trước khi chưa rõ bệnh gì, bạn ko nên tự ý dùng thuốc.

anmaysdieu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

mình đã cắt bao qui đầu rồi và mình cũng vệ sinh rất sạch sẽ rửa ráy thường xuyên nhưng vẫn có hiện tượng trên.vậy là sao hả bạn. à mà trước đây mình có bị nấm ở vùng bẹn do bi lây nhiễm từ người khác và cũng có hiện tượng như vậy. mình đã bôi nirozalcream và đã khỏi. có phải mình lại bị nhiễm nấm không hả bạn

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Như mình đã nói có thể là do tiết tố cơ thể của bạn nặng mùi, Để biết hướng điều trị thích hợp để điều trị, bạn nên đến bác sĩ khám để tìm ra nguyên nhân nhé.