Kết quả 1 đến 8 của 8
    xintha Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Dưới cằm có hai hạt như kiểu hạch mọc đều 2 bên

mấy hôm nay mình sờ vào cằm thấy có hai hạt như kiểu hạch mọc đều bên 2 như hạt đậu bên mình đang rất lo lắng minh thấy sức khỏe của mình vẫn bt ăn vẫn bt ngủ một mạch đến sáng ai cho mình biết mình bị làm sao không

kienne's Avatar
    kienne Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Bạn để theo dõi thử xem sao, nó có làm bạn đau hay sưng nóng đỏ lên không ???
    :47:

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Nếu không đau và kích thước 2 hạt dưới 0.5 cm thì bạn theo dõi thêm. Chú ý các triệu chứng như hạt to nhanh bất thừong, sưng nóng, đỏ hay đau nhiều. Lúc đó cần đi khám để tìm nguyên nhân bệnh.

bạn ơi mình đã đi khám bác sĩ tai mũi họng bác sĩ nắn bóp cổ mình thì bảo không sao sau đó cho nội soi tai mũi họng cũng bảo không sao bác sĩ chỉ bảo là về nhà súc miệng nước muối nhưng khi về nhà thì mình vẫn thấy hạch đó lúc nãy cặp nhiệt độ thì 37 độ mẹ mình bảo chắc không sao do thời tiết con về cái hạch mẹ mình bác sĩ đã nội soi rồi thì yên tâm
    mình muốn hỏi các bạn khi đã khám thì có thể chắc chắn không
    mình bổ sung thêm là mình mới 15 tuổi đang đi học lớp 10 không biết hút thuốc rượu chè
    và hiện tại mình đang bị 2 nốt nhiệt ở miệng
    bổ sung thêm là hình như hạch di động được
    Lần sửa cuối bởi xintha, ngày 03-10-2010 lúc 04:33 PM.

bạn ơi mình thấy minh có 2 nốt nhiệt nên mình lên mạng tìm đọc mấy cái về nhiệt thì thấy trong biểu hiện của nhiệt có cái này : khi viêm cấp thường tấy đỏ và rất đau, thậm chí sốt cao, nổi hạch góc hàm, ăn uống khó khăn, khi chuyển sang màu trắng và đỡ đau là lúc bệnh bắt đầu giảm.

Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn còn trẻ mà chịu khó tìm hiểu kiến thức về sức khỏe hen. Theo tôi, bạn chỉ bị nổi hạch phản ứng do 2 nốt nhiệt ở miệng thôi, khi hết nốt nhiệt thì hạch cũng tự động thoái lui. Bạn yên tâm hen, đừng lo lắng quá, tập trung vui chơi và học tập chăm chỉ.

Trích dẫn Gửi bởi Nammap Xem bài viết
    Bạn còn trẻ mà chịu khó tìm hiểu kiến thức về sức khỏe hen. Theo tôi, bạn chỉ bị nổi hạch phản ứng do 2 nốt nhiệt ở miệng thôi, khi hết nốt nhiệt thì hạch cũng tự động thoái lui. Bạn yên tâm hen, đừng lo lắng quá, tập trung vui chơi và học tập chăm chỉ.
    thanks bạn sau khi đọc được những dòng này thì mình thấy yên tâm hẳn làm hôm mất cả ngủ

Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Chúc bạn chóng bình phục. Giúp đỡ mọi người về mặt tinh thần (tinh thần sảng khoái và tự tin) là tôn chỉ tối cao của các thành viên trong diễn đàn .