Kết quả 1 đến 13 của 13
    Crixto Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Question Điều trị nấm da thấy hiện tượng tức tinh hoàn?!

Thưa bác sỹ.
    Gần đây em có sử dụng thuốc trị nấm ở lưng theo toa của bác sỹ (cả thuốc bôi và thuốc uống). Sau khi dùng được vài ngày em thấy có hiện tượng tức ở phần dưới tinh hoàn bên trái.
    Ngoài ra, em còn có một số triệu chứng khác từ khi mới lơn dậy như sau: Ở phần rãnh giữa quy đầu và thân dương vật có các hạt nhỏ màu phớt trắng, có cảm giác như có nhân ở trong, nhưng khi em lặn thì kô thấy ra mà chỉ thấy đau. Hai tinh hoàn của em lệch nhau cả về kích thước lẫn vị trí. Bên trái nhỏ hơn và nằm thấp hơn bên phải.
    Bác sỹ cho em hỏi: Các hiện tượng trên có phải là bệnh lý gì không? Về lâu dài có ảnh hưởng gì đến sức khỏe sinh sản của em không?
    Chân thành cảm ơn bác sỹ!

TinY Guest

Trích dẫn Gửi bởi Crixto Xem bài viết
    Thưa bác sỹ.
    Gần đây em có sử dụng thuốc trị nấm ở lưng theo toa của bác sỹ (cả thuốc bôi và thuốc uống). Sau khi dùng được vài ngày em thấy có hiện tượng tức ở phần dưới tinh hoàn bên trái.
    Mình nghĩ có lẽ chỉ là do trùng hợp thôi. Bạn thử điều trị dứt bệnh nấm xem nếu còn tức thì mới xác định đc bạn ạh

TinY Guest

Ngoài ra, em còn có một số triệu chứng khác từ khi mới lơn dậy như sau: Ở phần rãnh giữa quy đầu và thân dương vật có các hạt nhỏ màu phớt trắng, có cảm giác như có nhân ở trong, nhưng khi em lặn thì kô thấy ra mà chỉ thấy đau.
    thông thường ở đầu dương vật của bạn trai có thể có những nốt nhỏ li ti, màu trắng, không mủ, không nhân, không gây ngứa ngáy khó chịu, không có sự gia tăng về số lượng và kích cỡ… đó là những thụ cảm thể, giúp tiếp nhận các kích thích tình dục tốt hơn. Đây là hiện tượng sinh lý bình thường của cơ thể. Những thụ cảm thể này không xuất hiện ở những khu vực khác trên dương vật như thân dương vật, gốc dương vật. Bởi vậy nếu bạn nhận thấy những nốt mụn trắng, có nhân ở gốc dương vật thì đó là dấu hiệu bất thường. Đó có thể là mụn trứng cá hoặc là biểu hiện của tình trạng viêm da ở gốc dương vật. Và bạn biết đấy dù không quan hệ tình dục, không thủ dâm thì tình trạng viêm da vẫn có thể xuất hiện bởi nhiều lý do khác như do tình trạng vệ sinh, do các yếu tố kích ứng da từ quần lót, quần dài, xà bông… hoặc đơn giản do chính cơ địa của bạn. Vì vậy bạn đừng lo lắng quá nhé (tamsubantre)

Dongy Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

Hai tinh hoàn của em lệch nhau cả về kích thước lẫn vị trí. Bên trái nhỏ hơn và nằm thấp hơn bên phải.
    Các bộ phận trên cơ thể chúng ta không hoàn toàn đều nhau, vì vậy đó là cấu tạo hoàn toàn bình thường, bạn ạ. Nên có lẽ nếu chỉ lệch nhau chút ít sẽ không ảnh hưởng gì tới sức khoẻ hay thẩm mỹ phải không bạn? Trường hợp, sự khác bệt đó quá lớn như bên 10 bên 5 thì cần tới gặp bác sĩ để kiểm tra. Với độ cao thấp của tinh hoàn thì cần xem xét từ trước tới giờ bạn trai đó bị thoát vị bẹn (tinh hoàn lạc xuống bẹn) không. Nếu không bị thoái vị bẹn và tinh hoàn lệch nhau đôi chút cũng không có vấn đề gì. Còn nếu đã từng bị thoát vị bẹn khiến bao tinh hoàn bị giãn ra sẽ dẫn tới hiện tượng tinh hoàn cao thấp. Tuy nhiên, điều này cũng không ảnh hưởng gì tới sức khoẻ sinh sản. Hơn nữa, sức khoẻ sinh sản của bạn trai do chất lượng và số lượng tinh trùng có trong tinh dịch quyết định chứ không phải là việc quan sát cấu tạo bên ngoài của cơ quan sinh dục ban ạ. Đời sống tình dục sẽ do khả năng cương cứng, duy trì cương cứng và xuất tinh của bạn, cũng như việc lãnh hội kiến thức về đời sống tình dục của bạn quyết định, bạn ạ. Vậy những thông tin trên đã giúp bạn phần nào giải đáp băn khoăn của mình rồi chứ? Chúc bạn vui vẻ (vatgia)

TinY Guest

ui ui...quên mất trả lời câu ấy >.<

Thì mình đã bổ sung cho cậu rồi đấy ^^

TinY Guest

Trích dẫn Gửi bởi Dongy Xem bài viết
    Thì mình đã bổ sung cho cậu rồi đấy ^^
    Thank you

Suông vậy không được đâu . Cà phê đi

TinY Guest

Suông vậy không được đâu . Cà phê đi
    Ko đc ko đc...."chân nhân bất lộ tướng" =)) =))

Trích dẫn Gửi bởi TinY Xem bài viết
    Ko đc ko đc...."chân nhân bất lộ tướng" =)) =))
    Không lộ tướng thì lộ diện =))=))

TinY Guest

Không lộ tướng thì lộ diện =))=))
    Lộ diện cũng ko =))

Lộ ảnh cũng được =))=))

thanhchick Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi TinY Xem bài viết
    thông thường ở đầu dương vật của bạn trai có thể có những nốt nhỏ li ti, màu trắng, không mủ, không nhân, không gây ngứa ngáy khó chịu, không có sự gia tăng về số lượng và kích cỡ… đó là những thụ cảm thể, giúp tiếp nhận các kích thích tình dục tốt hơn. Đây là hiện tượng sinh lý bình thường của cơ thể. Những thụ cảm thể này không xuất hiện ở những khu vực khác trên dương vật như thân dương vật, gốc dương vật. Bởi vậy nếu bạn nhận thấy những nốt mụn trắng, có nhân ở gốc dương vật thì đó là dấu hiệu bất thường. Đó có thể là mụn trứng cá hoặc là biểu hiện của tình trạng viêm da ở gốc dương vật. Và bạn biết đấy dù không quan hệ tình dục, không thủ dâm thì tình trạng viêm da vẫn có thể xuất hiện bởi nhiều lý do khác như do tình trạng vệ sinh, do các yếu tố kích ứng da từ quần lót, quần dài, xà bông… hoặc đơn giản do chính cơ địa của bạn. Vì vậy bạn đừng lo lắng quá nhé (tamsubantre)
    Bác có thể cho biết trị bệnh có nhưng mụn trắng nằm ở gốc đầu dương vật thế nào không? cám ơn bác