Kết quả 1 đến 12 của 12
Like Tree6Likes
  • 1 Post By ChiLe
  • 1 Post By ChiLe
  • 1 Post By Nammap
  • 1 Post By ngayxaxua
  • 1 Post By ChiLe
  • 1 Post By ChiLe

Chủ đề: Đau tinh hoàn trái.

THANH THANH Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Talking Đau tinh hoàn trái.

Em 23t, khoảng một tuần nay em bị đau tinh hoàn trái, 1-2 ngày đầu bên tinh hoàn trái có cảm giác đau nhói, nhưng xảy ra vài lần trong ngày và mỗi lần 3-4 phút. Những ngày về sau, tinh hoàn trái không đau nữa nhưng có cảm giác khó chịu, và thời gian khó chịu hầu như cả ngày. Em đã kiểm tra, không thấy có dấu hiệu xưng tấy, không có hột nốt cứng ở tinh hoàn. Em đang rất hoang mang. Bác sĩ có thể cho em biết em đang bị bệnh gì? Cám ơn bác sĩ!

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

bạn có ngồi sai tư thế ko, gần đây có quan hệ tình dục ko, có làm việc gì quá sức ko?

Trích dẫn Gửi bởi ChiLe Xem bài viết
    bạn có ngồi sai tư thế ko, gần đây có quan hệ tình dục ko, có làm việc gì quá sức ko?
    gần đây mình có mặc quần lót hơi chật, có Thủ Dâm nữa, mình cũng hay thức khuya, mình chưa đi làm nên không làm việc gì nặng nhọc cả.

ChiLe's Avatar

bạn tự ktra hay đi bệnh viện ktra vậy bạn? Đau tinh hoàn là một triệu chứng của khá nhiều bệnh như:
    Giãn tĩnh mạch tinh hoàn: Nếu là giãn tĩnh mạch tinh nhẹ (độ 1) thường không gây đau, nhưng nếu giãn nặng (độ 3) thì sẽ gây đau, hoặc cảm giác nặng và khó chịu ở vùng bìu. Trong trường hợp này, cách chữa là thắt tĩnh mạch bằng kỹ thuật mổ nội soi.

Ung thư tinh hoàn: Khối ung thư phát triển thành cục cứng trong tinh hoàn, có lúc sờ thấy cứng ở đỉnh hay mặt sau, kèm cảm giác đau hoặc hơi đau. Đôi khi có thêm cảm giác nằng nặng ở bẹn hoặc bìu, gây sốt. Đối với những thể ung thư tinh hoàn thường gặp (như ung thư tuyến tinh), nếu được phát hiện sớm, tỷ lệ chữa khỏi đạt gần 100%.

Chấn thương, hoặc viêm nhiễm ở “đèn dầu”: Nếu bạn bị đau, kèm theo triệu chứng tinh dịch có màu hồng hoặc đỏ thì đó là có lẫn máu. Triệu chứng này có thể gặp trong chấn thương ở bộ phận sinh dục, hoặc trong viêm nhiễm ở tinh hoàn (viêm tinh hoàn, viêm mào tinh, viêm ống dẫn tinh), hay là có khối u ở tuyến tiền liệt.

Khi có sưng đau ở tinh hoàn, bạn nên đi khám sớm ở chuyên khoa tiết niệu có bác sĩ nam khoa để được chẩn đoán đúng và điều trị thích hợp nhé.
    THANH THANH likes this.

Cảm ơn ChiLe rất nhiều, buối sáng hôm nay mình định đi khám ở BV Bình Dân, nhưng buổi sáng sau khi dậy không thấy khó chịu nữa, nhưng về chiều thì mới có cảm giác đó. Hy vọng bệnh không quá nặng. Một lần nữa cảm ơn ChiLe nhiều nha!

ChiLe's Avatar

bạn quay lại cho mình biết kết quả với nha, cũng thắc mắc lắm, chúc bạn may mắn hen
    THANH THANH likes this.

Trích dẫn Gửi bởi ChiLe Xem bài viết
    bạn quay lại cho mình biết kết quả với nha, cũng thắc mắc lắm, chúc bạn may mắn hen
    Hôm qua mình đi khám ở BV Bình Dân nhưng chờ mệt mỏi thì dc cô điều dưỡng bảo chiều nay máy siêu âm bảo trì, hihi, mặt ủ dột ra về. Sau khi lên mạng mình có thấy BV Đại Học Y Dược cũng có Nam khoa, nên buổi chiều mình tới BV ĐHYD, được bác sĩ cho siêu âm. Hì, siêu âm mạch máu chờ mệt mỏi luôn. ^^ Kết quả là tinh hoàn bình thường, mào tinh bình thường, không co giãn tĩnh mạch thừng tinh, không có dấu hiệu bất thường khi siêu âm vùng bìu. Mình an tâm hơn khi được bác sĩ chuẩn đoán là do giãn cơ nên mới bị đau tinh hoàn.
    Nhưng có một điều là mình có cảm giác chóng mặt buồn nôn sau khi dùng thuốc do bác sĩ kê đơn và đã uống 2 liều (SPASMAVE'RINE 40MG và ULREXPEN).
    Mình cũng đã thắc mắc trong diễn đàn về vấn đề này và được Dr.Vani chỉ định dùng Paracetamol thay thế cho Ulrexpen.
    Bây giờ cảm giác khó chịu ở tinh hoàn giảm đi đáng kể, nhưng mình không dám sử dụng thuốc vì đến bây giờ vẫn còn cảm thấy nhức đầu.
    Cám ơn ChiLe rất nhiều!
    Lần sửa cuối bởi THANH THANH, ngày 17-12-2011 lúc 11:08 PM.

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn có thể không cần dùng thuốc nữa nhen. Theo dõi xem còn đau không.
    THANH THANH likes this.

ngayxaxua Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Bạn theo dõi xem còn đau không nha.
    THANH THANH likes this.

ChiLe's Avatar

bạn cố gắng điều trị hen, chúc bạn mau khỏi bệnh
    THANH THANH likes this.

Hi, chào ChiLe, có lẽ khi biết rõ mình đang bị bệnh gì thì tinh thần lạc quan hơn ChiLe ah, hiện giờ lâu lâu mới có cảm giác khó chịu, hôm nay mình cũng chưa dùng thuốc, bác sĩ nói khoảng 2 tuần nữa mới hết, ^^ hy vọng là hết sớm.

ChiLe's Avatar

chúc bạn may khỏi bệnh hen, cố gắng kiên trì điều trị, rồi mọi chuyện sẽ ổn
    THANH THANH likes this.

Tag của Chủ đề này