Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 46
Like Tree1Likes

Chủ đề: Đầu Dương Vật Nổi Mẩn Đỏ

ameobi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Đầu Dương Vật Nổi Mẩn Đỏ

Em chào bác sĩ, mong bác sĩ giúp e vấn đề này.
    Trước đây e có quan hệ vói GMD sau đó 2 tuần đầu dương vật của e nổi một số mụn
    đỏ không đau không ngưa không chảy mủ, e đi khám và làm các xét nghiệm lậu giang mai, nấm và chlamydia, kết quả là dương tính với chlamydia, sau đó bác sĩ cho thuốc uống trong vòng 10 ngày sau đó e đi xét nghiệm lại và chlamydia âm tính. Sau đó 1 tuần đầu dương vật của e lại nổi mụn đỏ e đi khám lại bác sĩ kết luận e bị viêm quy đầu dị ứng và cho bôi nizoral nhưng chỉ đc 1 tuần là e lại bị nổi mụn đỏ, e đi khám ở Bạch Mai bác sĩ chỉ cho làm xét nghiệm giang mai nhưng kết quả là âm tính bác sĩ cho uống thuốc và bôi dung dịch gì màu tím e không nhớ tên nhưng cũng chỉ đc 1 tuần, sau đó e có đi khám tư thì bác sĩ cũng kết luận e bị viêm quy đầu dị ứng cho bôi hồ nước và thuốc mỡ bôi da Fluopas, e bôi và cũng chỉ đc 1 tuần lại bị lại, e lo nên đến bệnh viện da liễu TW làm lại xn chlamydia bằng pp PCR kết quả là âm tính bs cũng kl e bị viêm quy đầu dị ứng. Gần đây e hay Fluopas để bôi nhưng không bôi 1 hoặc 2 ngày là đầu dương vật nổi mụn đỏ và lan sang vùng da quy đầu bao lên nó hoặc là vùng da bao quy đầu bị ngứa trước sau đó mới nổi mụn đỏ ở đầu dương vật, gây ngưa rất khó chịu ạ. Em bị như vậy bôi Fluopas thì khỏi ngay nhưng ngừng thì lại bị, e thấy hướng dẫn sử dụng của Fluopas ghi không nên dùng trong thời gian dài.

Bác sĩ cho e hỏi khi e làm xn chlamydia bằng PCR cô y tá lấy que bông chọc vào lỗ sáo để lấy mẫu xét nghiệm như vậy có đúng không ạ.

Bác sĩ cho e hỏi e có cần phải đi làm lại xét nghiệm không ạ, bác sĩ có thể tư vấn giúp e cách chữa với ạ, e có thể đến đâu để chữa ạ, e đã chữa ở Bạch Mai nhưng bs ở đó kê đơn thuốc cho e đến gần 2 triệu mà không có tác dụng gì, e khám ở da liễu TW bs không cho thuốc. Em đã làm cả xn HIV va kết quả âm tính, sau lần quan hệ đó em không quan hệ với ai nữa cả.

Em rất mong nhận đc sự giúp đỡ của các bác sĩ!

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Đúng là fluopas không nên dùng trong thời gian dài, khi sử dụng đủ 1 tuần bạn nên ngưng vài ngày. Khi ngưng thuốc những mẩn đỏ đó có lan rộng hay ngứa gì không? Còn Chlamidia bạn đã điều trị khỏi rồi, đừng quá lo lắng. Thân chào bạn!

Trích dẫn Gửi bởi Dr.Vani Xem bài viết
    Đúng là fluopas không nên dùng trong thời gian dài, khi sử dụng đủ 1 tuần bạn nên ngưng vài ngày. Khi ngưng thuốc những mẩn đỏ đó có lan rộng hay ngứa gì không? Còn Chlamidia bạn đã điều trị khỏi rồi, đừng quá lo lắng. Thân chào bạn!
    Thưa bác sĩ thời gian đầu cháu không dùng thuốc thì chỉ bị nổi mụn đỏ, gần đây cháu không bôi fluopas khoảng vài ngày thì đầu dương vật nổi mụn đỏ sau đỏ nó lan ra ngứa lớp da quy đầu phủ phía trên và phía dưới DV gây ngứa và đau hoặc cũng có lần thì bị ngứa và đỏ lớp da quy đầu trước rồi sau đó đầu dương vật nổi mẩn đó. Nếu cháu bôi fluopas hay hồ nước thì lại khỏi.

Bác sĩ có thể tư vấn cho cháu cách chữa đc không ạ cháu có thể bôi hay uống thuốc gì ạ, triệu chứng bệnh thì cháu cũng đã nêu rõ, liệu cháu có cấn phải làm lại xét nghiệm nào nữa không ạ.

Trước cháu đi khám bên ngoài bác sĩ có khuyên cháu rửa nc muối pha loãng, bác sĩ cho cháu hỏi tỉ lệ pha giữa muối và nước với ạ

Nếu cháu dùng fluopas khoảng 1 tuần rồi ngưng vài ngày hoặc 1 tuần rồi dùng tiếp thì có ảnh hưởng gì không thưa bác sĩ.
    codonhd likes this.

Bác sĩ cho cháu hỏi liệu cháu có cần phải làm thêm hay làm lại xét nghiệm nào không ạ

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

tôi nghĩ bạn nên dùng cho đến khi hết thuốc ko nên ngưng ngang như vậy, trừ khi dị ứng thuốc nặng, nếu dùng hết thuốc mà bạn vẫn còn thấy những hiện tượng trên thì mới cần đi khám lại hen

dungsi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2
    Đang ở
    Hà Nội, TpHCM

Em cũng bị hoàn cảnh tương tự anh ameobi. Dương vật bị nổi mẫn đỏ. Điều trị ở bv Bình dân. Bs cho uống thuốc 3 lần rồi mà ko khỏi.
    Em qua bên bv da liễu sau 2 lần uống thuốc (mỗi lần 1 tuần) cũng không hết. Lần sau cùng bs cho thuốc bôi Fucidin H kết hợp với uống thuốc
    1. Hyrolid 150mg 14 viên (sáng, chiều)
    2. Cettlevajmy 7 viên (trưa)
    Hết thuốc rồi mà ko thấy hết. Vẫn còn nỗi mẫn đỏ và rát

Lần đầu bs bên da liễu cho
    1. Mepodex 14 viên (sáng, chiều)
    2. Destor 5mg 7 viên (chiều)
    Sau khi hết thuốc lần đầu thấy giảm hẳn em đi tái khám mong muốn uống thuốc cho hết luôn
    nào ngờ bs nói hết thì thôi. Có kiểm tra nhưng thấy các mẫn đỏ lặn đi gần như bình thường
    Sau 1 tuần em bị lại. Nó phát triển rất nhanh chỉ sau 3 ngày thôi là nổi khắp đầu dv và lây sang da nữa
    Em mới khám và uống thuốc đợt 2 ở trên

Mong được tư vấn thêm phải làm sao cho dứt bệnh
    (Lưu bút: hiện nay đã hết!) sau thời gian điều trị (do viêm)
    Lần sửa cuối bởi dungsi, ngày 10-04-2014 lúc 08:10 PM.

Rõ ràng là sau khi điều trị bên Da liễu bớt rõ ràng mà, từ đó bạn có quan hệ không mà bị lại. Tình trạng hiện tại có nặng hơn lần đầu đi khám không?

Đang ở
    Hà Nội, TpHCM

Bớt thôi Dr ah, thấy nó vẫn còn những mụn ẩn bên trong. Tuy nó không nhô ra ngoài nhưng khi dứt thuốc là nó bắt đầu phát triển trở lại. Lần này bs cho em thuốc mạnh hơn. uống 1 tuần có 3 loại
    Loại 1: 25 viên; mỗi ngày 5 viên
    Loại 2: 14 viên, sáng chiều
    Loại 3: 7 viên uống buổi tối kết hợp với thoa thuốc este gì đó lần trước còn
    Thế mà giờ săp hết thuốc rồi mà nó lại nổi lên tiếp rất rõ ràng.
    Bệnh này phải kiêng qh hay sao thưa Doctor?
    Đúng là em có qh nhưng sau đó vệ sinh sạch và bôi thuốc
    t7 này em tính đi khám và xin thuốc tiếp
    Ngán quá. Uống hết 7 lần thuốc rồi. Mỗi lần 1 tuần mà không hết bệnh
    Không biết có nên đổi bệnh viện nữa không

Trích dẫn Gửi bởi dungsi Xem bài viết
    Bớt thôi Dr ah, thấy nó vẫn còn những mụn ẩn bên trong. Tuy nó không nhô ra ngoài nhưng khi dứt thuốc là nó bắt đầu phát triển trở lại. Lần này bs cho em thuốc mạnh hơn. uống 1 tuần có 3 loại
    Loại 1: 25 viên; mỗi ngày 5 viên
    Loại 2: 14 viên, sáng chiều
    Loại 3: 7 viên uống buổi tối kết hợp với thoa thuốc este gì đó lần trước còn
    Thế mà giờ săp hết thuốc rồi mà nó lại nổi lên tiếp rất rõ ràng.
    Bệnh này phải kiêng qh hay sao thưa Doctor?
    Đúng là em có qh nhưng sau đó vệ sinh sạch và bôi thuốc
    t7 này em tính đi khám và xin thuốc tiếp
    Ngán quá. Uống hết 7 lần thuốc rồi. Mỗi lần 1 tuần mà không hết bệnh
    Không biết có nên đổi bệnh viện nữa không
    Quả là thật khổ cho bạn, đấy là những trung tâm chuyên khoa về lĩnh vực đó rồi. Thế bạn gái bạn có biểu hiện bất thường gì ở vùng kín không?

Đang ở
    Hà Nội, TpHCM

Bà xã em không có biểu hiện gì hết. Em cũng làm các xét nghiệm bệnh coi có bị các loại bệnh liên quan không thì thì bs không tìm ra virut hay vi khuẩn gây bệnh. Bác sĩ kết luận là bị viêm quy đầu.
    Lần này bs ko cho thuốc uống mà cho thuốc sát khuẩn để vệ sinh và thuốc bôi.
    Thấy tình trạng có giảm. Hi vọng là sẽ hết!

Như vậy là tốt rồi đó bạn, chúc bạn sớm khỏi bệnh!

nhoc114 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

bạn dungsi oi..hien tai minh cung dang bi tinh trang nhu ban va anmeo...nhu trên, bạn có thể tư vấn giúp mình dc ko..hix. tks bạn nhiều...

tình trạng bệnh của bạn có hết hẵn chưa bạn..nếu hết hẵn có thể tư vấn giúp mình với dc ko...hix,mong ban tra loi som giup mình tks ban nhiều....

Trích dẫn Gửi bởi nhoc114 Xem bài viết
    bạn dungsi oi..hien tai minh cung dang bi tinh trang nhu ban va anmeo...nhu trên, bạn có thể tư vấn giúp mình dc ko..hix. tks bạn nhiều...
    Sau khi quan hệ nếu có bất thường thì sẽ có các sang thương ở vùng kín, bạn đừng quá lo lắng!

Trích dẫn Gửi bởi Dr.Vani Xem bài viết
    Sau khi quan hệ nếu có bất thường thì sẽ có các sang thương ở vùng kín, bạn đừng quá lo lắng!
    hix..là sao bs..có thể nói rỏ cho em hiểu được ko, hiện giờ tình trạng của em cũng như ameobi và dungsi vậy thưa bs,nếu em bi viêm quy đầu như họ thì bs có thể tư vấn cho e 1 số thuốc bôi hoặc sát trùng được ko ạ..

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối