Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 26
    vipdungtin Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Chữa Chlamydia lâu không khỏi

Em phát hiện triệu chứng và xét nghiệm bị nhiễm Chlamydia nên đi chữa sớm.
    Em đi khám ở bệnh viện được bác sĩ điều trị cho em như sau
    Đợt đầu: Azithromycin 4 viên 250mg uống 1 lần duy nhất. Điều trị xong, xét nghiệm hết rồi nhưng vẫn còn hiện tượng. Em xét nghiệm lại, lấy dịch lúc sáng sớm chưa đi tiểu thì vẫn còn nhiễm (
    Đợt 2: doxycyclin uống ngày 2 lần, mỗi lần 1 viên 100mg uống trong 1 tuần.
    Em không quan hệ , không bia rượu, uống thuốc đủ liều, mà đến giờ em vẫn còn y chang hiện tượng ra dịch trong suốt lúc sáng sớm ạ.
    Em đang uống thuốc tiếp đợt 3 là erythromycin, uống 8 viênv250mg chia 4 lần trong ngày, uống trong 7 ngày.
    Bác sĩ cho em hỏi bệnh này khó chữa vậy ạ? Trường hợp của em có nguyên nhân gì không mà uống thuốc hoài không hết vậy ạ? Nếu đợt 3 này vẫn còn thì em phải làm sao ạ?

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi vipdungtin Xem bài viết
    Em phát hiện triệu chứng và xét nghiệm bị nhiễm Chlamydia nên đi chữa sớm.
    Em đi khám ở bệnh viện được bác sĩ điều trị cho em như sau
    Đợt đầu: Azithromycin 4 viên 250mg uống 1 lần duy nhất. Điều trị xong, xét nghiệm hết rồi nhưng vẫn còn hiện tượng. Em xét nghiệm lại, lấy dịch lúc sáng sớm chưa đi tiểu thì vẫn còn nhiễm (
    Đợt 2: doxycyclin uống ngày 2 lần, mỗi lần 1 viên 100mg uống trong 1 tuần.
    Em không quan hệ , không bia rượu, uống thuốc đủ liều, mà đến giờ em vẫn còn y chang hiện tượng ra dịch trong suốt lúc sáng sớm ạ.
    Em đang uống thuốc tiếp đợt 3 là erythromycin, uống 8 viênv250mg chia 4 lần trong ngày, uống trong 7 ngày.
    Bác sĩ cho em hỏi bệnh này khó chữa vậy ạ? Trường hợp của em có nguyên nhân gì không mà uống thuốc hoài không hết vậy ạ? Nếu đợt 3 này vẫn còn thì em phải làm sao ạ?
    Bạn đang được điều trị đúng phác đồ. Nếu sau đợt 3 này còn nhiễm thì nên kiểm tra lại thêm để cho chính xác vì Chlamydia không khó trị như vậy đâu !

dạ trước tới giờ em toàn xét nghiệm bằng test nhanh. Nhưng em đọc tài lieu nước ngoài thấy test nhanh trong vòng 3 tuần điều trị vẫn cho kết quả dương tính giả. Nên em mới đi xét nghiệm PCR. Em đang chờ kết quả ạ. Hy vọng âm tính bác sĩ ạ.

dạ trước tới giờ em toàn xét nghiệm bằng test nhanh. Nhưng em đọc tài lieu nước ngoài thấy test nhanh trong vòng 3 tuần điều trị vẫn cho kết quả dương tính giả. Nên em mới đi xét nghiệm PCR. Em đang chờ kết quả ạ. Hy vọng âm tính bác sĩ ạ.
    Tôi cũng hy vọng cho bạn có kết quả âm tính. PCR thì nhạy và chính xác hơn !

Dạ em có kết quả rồi ạ. Em xét nghiệm từ ngày thứ 5 của đợt thuốc thứ 3. Kết quả PCR âm tính, xn máu âm tính. Nhưng mà bác sĩ ơi, giải thích giúp em với, tại sao các chỉ số IGG và IGM của em đều âm tính. Nếu em đã bị và đã chữa hết thì IGG phải + còn IGM phải - chứ ạ? Hay là em chưa từng bị. Chỉ do test nhanh bị sai ạ ?

Dạ em có kết quả rồi ạ. Em xét nghiệm từ ngày thứ 5 của đợt thuốc thứ 3. Kết quả PCR âm tính, xn máu âm tính. Nhưng mà bác sĩ ơi, giải thích giúp em với, tại sao các chỉ số IGG và IGM của em đều âm tính. Nếu em đã bị và đã chữa hết thì IGG phải + còn IGM phải - chứ ạ? Hay là em chưa từng bị. Chỉ do test nhanh bị sai ạ ?
    Có thể do nguyên nhân bạn nêu, cũng có thể do bạn đã hết nhiễm lâu nên kháng thể IgG còn lại không đủ mạnh để làm dương tính kết quả xn !

Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Có thể do nguyên nhân bạn nêu, cũng có thể do bạn đã hết nhiễm lâu nên kháng thể IgG còn lại không đủ mạnh để làm dương tính kết quả xn !
    Bác sĩ cho em hỏi kháng thể IgG tồn tại trong bao lâu sau bị nhiễm ạ. Từ lúc em uống viên thuốc đầu tiên điều trị (3 đợt ) đến khi em đi xét nghiệm máu là 24 ngày ạ.

Bác sĩ cho em hỏi kháng thể IgG tồn tại trong bao lâu sau bị nhiễm ạ. Từ lúc em uống viên thuốc đầu tiên điều trị (3 đợt ) đến khi em đi xét nghiệm máu là 24 ngày ạ.
    Thời gian tồn tại người ta không xác định rõ. Chỉ biết là nếu IgG dương tính mà triệu chứng vẫn còn thì sau đó 2 tuần bạn phải kiểm tra lại xem nồng độ IgG có tiếp tục tăng lên-chứng tỏ vẫn còn sự tồn tại của vi khuẩn !

Thời gian tồn tại người ta không xác định rõ. Chỉ biết là nếu IgG dương tính mà triệu chứng vẫn còn thì sau đó 2 tuần bạn phải kiểm tra lại xem nồng độ IgG có tiếp tục tăng lên-chứng tỏ vẫn còn sự tồn tại của vi khuẩn !
    Dạ tại thời gian em bắt đầu uống thuốc điều trị đến khi xét nghiệm máu chỉ mới có 24 ngày thôi ạ. Nếu ngắn như vậy mà IgG âm tính thì có thể khẳng định là em chưa từng bị nhiễm không ạ?

Tại đến giờ em vẫn còn ra dịch lúc sáng sớm với đặc điểm là chỉ ra từ 4-6 h khi ngủ sâu và ra rất ít (chỉ đủ thấy rịn ra một tí thôi). Bình thường khô ráo và đi tiểu bình thường ạ. Không biết dịch này là bình thường hay là do bệnh nữa ạ. Trước giờ em cũng không để ý dịch này nên không biết có phải hiện tượng ra dịch này có lâu rồi hay ko ạ.

Dạ tại thời gian em bắt đầu uống thuốc điều trị đến khi xét nghiệm máu chỉ mới có 24 ngày thôi ạ. Nếu ngắn như vậy mà IgG âm tính thì có thể khẳng định là em chưa từng bị nhiễm không ạ?

Tại đến giờ em vẫn còn ra dịch lúc sáng sớm với đặc điểm là chỉ ra từ 4-6 h khi ngủ sâu và ra rất ít (chỉ đủ thấy rịn ra một tí thôi). Bình thường khô ráo và đi tiểu bình thường ạ. Không biết dịch này là bình thường hay là do bệnh nữa ạ. Trước giờ em cũng không để ý dịch này nên không biết có phải hiện tượng ra dịch này có lâu rồi hay ko ạ.
    Tôi không dám khẳng định 100% đâu bạn. Còn việc còn tiết dịch nhưng không có triệu chứng nào khác thì chỉ cần theo dõi thêm vì chưa chắc đó là giọt mủ do nhiễm Chlamydia !

Tôi không dám khẳng định 100% đâu bạn. Còn việc còn tiết dịch nhưng không có triệu chứng nào khác thì chỉ cần theo dõi thêm vì chưa chắc đó là giọt mủ do nhiễm Chlamydia !
    Dạ dịch của em trong suốt, ra ít và chỉ ra với điều kiện như trên.Trước đây có ko thì em không chú ý. Em đã theo dõi được 5 tuần vẫn vậy và không đau,rát,ngứa dv ạ. Lúc stress ngủ ko được thì không thấy ra.
    Dịch đó có thể là bệnh gì hay chỉ là dịch sinh lí thôi ạ?

Lúc em điều trị chlamydia cũng đã được xét nghiệm nấm, vi khuẩn, lậu. Tất cả đều âm tính rồi ạ. Vậy còn nguyên nhân gì nữa ạ?
    Lúc xn chlamydia âm tính xuất viện, bác sĩ điều trị bảo dịch bình thường. Như vậy có đúng ko ạ? Giờ em phải đi khám gì tiếp nữa bác sĩ ?

Lúc em điều trị chlamydia cũng đã được xét nghiệm nấm, vi khuẩn, lậu. Tất cả đều âm tính rồi ạ. Vậy còn nguyên nhân gì nữa ạ?
    Lúc xn chlamydia âm tính xuất viện, bác sĩ điều trị bảo dịch bình thường. Như vậy có đúng ko ạ? Giờ em phải đi khám gì tiếp nữa bác sĩ ?
    Xn dương tính và có triệu chứng thì quá dễ rồi nhưng không phải trường hợp nào xn âm tính cũng là không có vi khuẩn đâu bạn. Hiện bs bảo dịch bình thường thì bạn có thể ngưng thuốc và theo dõi thêm vài ngày trước xem các triệu chứng có gì cải thiện không đã nhé !

Xn dương tính và có triệu chứng thì quá dễ rồi nhưng không phải trường hợp nào xn âm tính cũng là không có vi khuẩn đâu bạn. Hiện bs bảo dịch bình thường thì bạn có thể ngưng thuốc và theo dõi thêm vài ngày trước xem các triệu chứng có gì cải thiện không đã nhé !
    Em đã xuất viện được 2 tuần rồi bác sĩ ơi. Vẫn y hiện tượng lúc ban đầu. Không nặng thêm cũng không ít đi.
    Em hỏi bác sĩ điỀu trị thì bác sĩ nói là dịch sinh lí bình thường vì cũng không có triệu chứng nào khác. Xét nghiệm thì cái nào cũng làm 2 lần đều âm tính. Riêng chlamydia thì test nhanh dương tính nên em xn máu +pcr cũng âm tính.
    Giờ em muốn khám thì phải khám gì nữa ạ? Bác sĩ giúp em với

Bác sĩ ơi, em biết dịch này là thế nào rồi ạ. Lúc em ngủ em có cương dương vật thì nó mới ra ạ. Đúng là khi nào dương vật em cương thì lúc nó xìu xuống vuốt dương vật ra đầu thấy dịch y chang như vậy. Sáng ra em thử làm vài lần như vậy thì đều ra dịch y chang vậy. Bình thường nếu em bị kích thích thì dương vật cương lên sau đó xìu xuống đều có tí dịch như vậy ạ. Vì thế nên em phải ngủ ngon thì khoảng 3-6h dương vật em mới cương nên mới có dịch. Còn em thức luôn vì stress thì dương vật không có cương lên nên chẳng có dịch ra ạ. Mà em ngủ thì sáng nào dương vật cũng cương cả. Nếu em bị bệnh thật thì dù thức nay ngủ cũng phải ra chứ ạ. sao em khống chế được phải không bác

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Khí hư có màu vàng có phải do bệnh lậu, nấm Chlamydia?
    Bởi suckhoe01 trong diễn đàn Sản Phụ Khoa
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 10-07-2015, 05:24 PM
  2. Chlamydia là bệnh gì?
    Bởi thienduongcohoa trong diễn đàn Sản Phụ Khoa
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 21-12-2012, 02:06 PM
  3. Ảnh hưởng của bệnh Chlamydia
    Bởi salemod trong diễn đàn Bà Mẹ Mang Thai
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 22-02-2011, 06:28 AM
  4. CHo mình hỏi vể lậu và Chlamydia