Kết quả 1 đến 11 của 11
    KenSao Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định cho em hỏi về vệ sinh sau khi cắt bao quy đầu

em đi cắt bqd đến hôm nay là ngày thứ 5 rồi và xuất hiện tình trạng dương vật sưng, hay mọng nước j đó
    bác sĩ lúc phẫu thuật xong chỉ bảo em là chỉ tự tiêu, về nhà ngâm nước muối ấm với bôi povidiu vào vết mổ và lấy gạc thấm:|
    bình thường em thấy 1 tuần là bình thường rồi, mà đến giờ em vẫn thấy đi lại khó khăn ...

giangmap Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

mình cũng đã cắt rồi. da của bạn giống của mình. da dữ nên bị sưng...bạn đừng bôi thuốc màu vàng nữa. nó làm sưng thêm thôi. bạn bảo mẹ. mua chè tươi về đun nóng rồi đổ vào chậu hoặc bồn tắm. bạn ngâm mình vào khoảng 1 tiếng sẽ thấy mấy cái mủ nó chảy ra....xong lên lấy gạc lau đi là đc. ngâm trong 3 4 hôm cho nó ra hết mủ thì ko ngâm nữa..

endoran123 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

hôm nay trời mát ghê , xem bác có gì nào heh eh ehehe he

ừ cái thuốc đó là povidon j ấy
    thế của bạn là bao lâu thì tuột chỉ và lành hẳn vậy :| mà cho mình hỏi thêm là chỉ tự tiêu thì nó tự rụng ra à :-s

hix, hôm nay ngâm xong cái của mình có hiện tượng này ...
    ngâm xong nó trắng trắng ở quanh vết mổ rồi chảy nước âm ỉ

giangmap Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

ukm. da dữ mà. mình mất gần 3 tuần mới khỏi. vì sáng ra cai của mình nó cứ căng phồng lên vì buồn đi vệ sinh. nên làm chỉ nó bị cọ sát khó lành. chỉ đấy nó tự tiêu bạn à . ko lo đâu. bạn cứ kệ nó chịu khó ngâm vao cho nó ra hết mủ cặn bẩn mà bạn đừng lo...
    Lần sửa cuối bởi giangmap, ngày 24-08-2012 lúc 11:46 PM.

dungphiu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trời ơi là trời! Ai bày ra cái trò ngâm chè vậy! Thật ko biết gì làm bậy quá trời!
    Hiện tượng sưng sau vết mổ là do dịch ứ đọng tại vết mổ! Nếu nghe kỹ lời bác sỹ sẽ được khuyên là dán dương vật ngược lên để dịch chạy ngược xuống = hết sưng sớm & tránh nhiễm trùng vết mổ!
    Sau khi mổ xong phải giữ vết thương vệ sinh bằng cách rửa vết thương bằng dung dịch chỉ định, thay băng,... tránh các thứ nước vớ vẩn giây vào vết thương như chè chăng hạn @@ Đúng là các bố dạy nhau toàn cái dã man!

hix, cho e hỏi là mình phải ngâm nước đến bao giờ ạ, hôm nay được 11 ngày rồi mà e vẫn chưa dám tắm =.= mà chỉ lấy khăn lau qua người

mình còn bị 1 vùng da có màu đen như đóng vảy ấy, ko biết bao giờ hết nữa ...
    có phải hoại tử ko mọi người vì của em nó không bị sưng :-?

haivu58 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi dungphiu Xem bài viết
    Trời ơi là trời! Ai bày ra cái trò ngâm chè vậy! Thật ko biết gì làm bậy quá trời!
    Hiện tượng sưng sau vết mổ là do dịch ứ đọng tại vết mổ! Nếu nghe kỹ lời bác sỹ sẽ được khuyên là dán dương vật ngược lên để dịch chạy ngược xuống = hết sưng sớm & tránh nhiễm trùng vết mổ!
    Sau khi mổ xong phải giữ vết thương vệ sinh bằng cách rửa vết thương bằng dung dịch chỉ định, thay băng,... tránh các thứ nước vớ vẩn giây vào vết thương như chè chăng hạn @@ Đúng là các bố dạy nhau toàn cái dã man!
    Minh thì mình không biết nhưng Bác sỹ cắt cho mình cũng nói là về ngâm nước chè xanh đặc, ngày ngâm 2 lần. mình cắt được 2 ngày rồi, bắt đầu ngâm từ hôm nay. mình không biết có đúng không nhưng hình như chè xanh tốt cho vết thương vì nó cũng có tính sát trùng, tẩy chất bẩn (mình thấy trẻ con hay dùng nó để rửa ku).

Tiên đây cho mình hỏi, có nên dùng cồn hay dung dịch gì đó 10% không nhỉ, cái mà nó có màu nâu nâu, vàng vàng đó. mình có hỏi thì bác sỹ nói dùng cũng được mà không cũng được, nhưng mình sợ nhiễm trùng nên mình vẫn dùng ngày 2 lần sau khi rửa, ngâm bằng nước chè. Mọi người giúp mình nha

nupakachi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi haivu58 Xem bài viết
    Minh thì mình không biết nhưng Bác sỹ cắt cho mình cũng nói là về ngâm nước chè xanh đặc, ngày ngâm 2 lần. mình cắt được 2 ngày rồi, bắt đầu ngâm từ hôm nay. mình không biết có đúng không nhưng hình như chè xanh tốt cho vết thương vì nó cũng có tính sát trùng, tẩy chất bẩn (mình thấy trẻ con hay dùng nó để rửa ku).

Tiên đây cho mình hỏi, có nên dùng cồn hay dung dịch gì đó 10% không nhỉ, cái mà nó có màu nâu nâu, vàng vàng đó. mình có hỏi thì bác sỹ nói dùng cũng được mà không cũng được, nhưng mình sợ nhiễm trùng nên mình vẫn dùng ngày 2 lần sau khi rửa, ngâm bằng nước chè. Mọi người giúp mình nha
    Chỗ mình thì bác sĩ lại nói ko nên ngâm nước chè vì lá chè có nhiều hóa chất ngấm vào như là thuốc sâu chẳng hạn. Bác sĩ cũng chưa cho vệ sinh bằng xà phòng nữa, mỗi ngày trước khi thay băng dùng Povidon Iodine:10% sát khuẩn là đủ, em tự thay băng sợ ko vệ sinh đc lại nhiễm trùng nên hôm nào cũng đến phòng khám để thay