Kết quả 1 đến 6 của 6
    3kmedia Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Chỉ phẩu thuật quy đầu là chỉ tiêu???

Hôm nay là ngày thứ 9 mình cắt da quy đầu. Bác sĩ dặn là đừng để vết thương dính nước. Hôm nay mình tắm thỏi mái vì thấy vết thương khô hết rồi còn phù chút ít thôi.
    Nhưng khi tắm xong mình mới phát hiện ra chỉ mai vết thương cứng lên. Cứng như sợ chỉ gân của cần câu cá vậy. Nó dựng đứng lên làm mặt đồ vào cạ đau lắm và có thể chảy máu nửa. Mình muốn hỏi chỉ của mình may có phải là chỉ tiêu không mà sau nó cứng vậy sau tiêu được. Nếu phải cắt chỉ chắt chết quá.huhu
    Một số thông tin về cắt da quy đầu ở Bệnh viện Đại Học Y Dược TPHCM:
    + Khám 80k
    + xét nghiệm máu 70k
    + tiền phẩu thuật 1300k
    + tiền thuốc 250k
    + tiền thay băng 7 ngày mỗi ngày 15k-30k
    Bạn có thể đến vào 1 buổi là xong hết tất cả.
    Bác sĩ nói sau 3 tuần quan hệ lại được mình được 9 ngày. Giờ còn hơi phù và chờ chỉ tiêu nửa là ok...

duychoat1996 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

cắt không đau đâu mình đã đi mổ và cắt chỉ rồi

Huhu bửa cũng nghe nói cắt quy đầu không đau. Vào cắt bsi cứ tiêm thuốc mà nó cứ đau. Bsi đả sử dụng tối đa thuốc có thể luôn. Đúng là mình sau ấy.hi
    Nếu fải cắt chỉ thì fải rút mà rút thì sẽ đau chứ. Mà bạn nào có thấy chỉ tiêu nào mà cứng lên như quả cầu ngai xung quanh vết thương không.
    Bác sĩ bảo do chỉ dản ra. Mình gọi hỏi bsi nói thế. Giờ thằng bé đòi hỏi nghê.hi nhưng giống như da nó căng ko đủ vậy muốn baby là nó đau. không biết lành hẳng có dãn da ra hết đau dần không.
    Mình lo lắng về vụ chỉ và khi bé nó thức giấc đau qua. Làm mất ăn mất ngủ luôn. Mà fải nói nếu vết thương ok thì nhìn cũng đẹp đấy. Ko fải quảng cáo cho bviện đâu!

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Đó là phản ứng viêm bình thường nha bạn, ko sao đâu, bất kì thủ thuật xâm lấn nào cũng gây đau, ko ít thì nhiều, chúc bạn chóng lành bệnh.

Suckhoelavang Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Bệnh viện này mổ tốt hen, nghe bạn tả thấy ok lắm.

Mình đến đây có thể chọn lịch khám để bác sĩ đó mổ cho mình. Khám và mổ trong 1 buổi thôi. Kinh nghiệm là vừa mổ ra. Mình hơi choáng ra ngồi nghỉ lấy thuốc rôi uống 1 liều rồi đi về. Nhớ đem theo chai nước nhỏ.hi vậy sẽ đở đau chạy xe về ok
    Còn 1 vấn đề nửa mình chưa dám nói bviện này ok không là chỉ mai vết thương 13ngày vẩn cứng như dây thép. Bsĩ nói là chỉ tiêu mà chưa thấy dấu hiệu tiêu đâu hết. Mình thấy mình lo lắng đến sắp tiêu rùi đây.
    Kết luận nếu chỉ mình tiêu và vết thương lành ổn như vầy thì bviện này rất ok. Vết mổ không xấu. Khi lành mình nghỉ sẽ đẹp.hi