Kết quả 1 đến 3 của 3
    DJRapDance Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Chỉ có 1 tinh hoàn:((

bác sĩ ơi em năm nay 16 tuổi, phát hiện ra mình chỉ có 1 tinh hoàn à, vậy nó có ảnh hưởng gì đến chuyện có con sau này em lớn lên không bác sĩ(

Dongy Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

Trích dẫn Gửi bởi DJRapDance Xem bài viết
    bác sĩ ơi em năm nay 16 tuổi, phát hiện ra mình chỉ có 1 tinh hoàn à, vậy nó có ảnh hưởng gì đến chuyện có con sau này em lớn lên không bác sĩ(
    Một, hai hay bao nhiêu tinh hoàn cũng không khẳng định bạn không thể có con hay không. Số lượng tinh hoàn không phải là nguyên nhân dẫn đến sinh con mà là chất lượng của tinh trùng.

Nếu bạn chỉ có một mà tinh hoàn đó hoạt động hiệu quả, sản xuất ra tinh trùng khỏe mạnh thì bạn vẫn có khả năng sinh con mạnh hơn so với những người có đủ hai tinh hoàn nhưng sức sản xuất kém.

Đúng như bạn nói, ở nam giới, việc không có hoặc mất đi tinh hoàn là chấn thương thể chất và tinh thần nặng nề. Một số người chỉ có một tinh hoàn vì nhiều lý do như: bẩm sinh hoặc bị teo một bên, do chấn thương, phẫu thuật cắt bỏ một tinh hoàn (do hoại tử, do viêm mủ, do xoắn, tinh hoàn ẩn, ung thư) hoặc do không có tinh hoàn nào trong bìu.

Tuy nhiên, bạn hoàn toàn yên tâm về sức khỏe sinh sản của mình. Nếu cần chắc chắn, bạn có thể đi khám để xác định tinh dịch đồ, bằng chứng rõ nhất về sức khỏe sinh sản của bạn.
    ( theo ngoisao )

TinY Guest

Trích dẫn Gửi bởi DJRapDance Xem bài viết
    Hiện nay có một số loại tinh hoàn nhân tạo, được phẫu thuật đặt vào bìu cho những bệnh nhân thiếu một hay hai tinh hoàn với mục đích thẩm mỹ và giúp họ ổn định tâm lý.

Phẫu thuật đặt tinh hoàn nhân tạo tương đối đơn giản, người bệnh chỉ cần nằm viện một ngày. Giá một tinh hoàn nhân tạo khoảng 1 triệu đồng.

Bạn có thể đến phòng khám nam khoa - Bệnh viện ĐH Y dược TP.HCM vào các buổi chiều thứ ba hằng tuần để được tư vấn về phẫu thuật đặt tinh hoàn nhân tạo.(tuoitre)

Vì vậy bạn ko cần lo lắng quá nhé ^^