Kết quả 1 đến 6 của 6
    nguyenhoangminh5000 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Question Chạy bộ bị nhức đầu và sốc hông là bị bệnh gì

Cho mình hỏi mình có tập thể hình
    . hôm thứ 4 mình chạy bộ lên cầu thang của tòa nhà 3 tầng, chạy lên và xuống công lại 10 lần và khi chay xong thì bình thường
    . nhưng hôm nay thứ 7 mình chạy được 5 vòng lên và xuống thôi, đang chạy lần thứ 5 thì bị sốc hông ,và mình ngưng o chạy nữa và sau đó bị chống mặt.nhức đầu, gần như tới lúc muốn xĩu , mình vào lấy nước lạnh rửa mặt và nghĩ ngơi một chút là hết, nhưng về nhà luôn vì o còn sức để tập nữa
    nên muốn hỏi có phải miình bị cao huyết áp không ? nếu không phải
    ,thì mình có nên chạy bộ nữa không ?Thanks you

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Có thể buổi sáng hôm đ1o bạn chưa ăn gì hay ăn ít quá, cũng có thể bạn đangbị bệnh nhẹ thôi nhưng vẫn tập luyện.

Muốn biết mình bị tăng huyết áp hay không phải đo huyết áp mới biết được.

Bạn năm nay bao nhiêu tuổi ? Người nhà có ai bị tăng huyết áp không ? Theo tôi bạn chỉ cần chạy trên đường bằng là được, không nên chạy lên xuống cầu thang, vừa không tốt cho các khớp xương, vừa nguy hiểm cho bạn nếu bạn bị lần nữa.

Yuna Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

mình thấy sốc hông là chuyện bình thường thôi mà, do mệt quá nên thế

connitnhaque Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

chắc là bạn ko tập thường xuyên, nên khi bắt đầu sẽ bị mệt, bạn tập thường xuyên là sẽ hết thoy

nguyenhoangminh5000 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi Nammap Xem bài viết
    Có thể buổi sáng hôm đ1o bạn chưa ăn gì hay ăn ít quá, cũng có thể bạn đangbị bệnh nhẹ thôi nhưng vẫn tập luyện.

Muốn biết mình bị tăng huyết áp hay không phải đo huyết áp mới biết được.

Bạn năm nay bao nhiêu tuổi ? Người nhà có ai bị tăng huyết áp không ? Theo tôi bạn chỉ cần chạy trên đường bằng là được, không nên chạy lên xuống cầu thang, vừa không tốt cho các khớp xương, vừa nguy hiểm cho bạn nếu bạn bị lần nữa.
    mình 32t . vì mình tập thể hình và chạy bộ lên cầu thang là đễ tập chân đó bạn ,người nhà hình như ít ai bị tăng huyết áp
    mình thường tập tạ lúc 2g chiều , và tập chạy lên cầu thang chỉ mới có đúng 2 ngày thôi.
    nên bây giờ o biết có nên chạy nữa o ? thanks you

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Có nhiều phương pháp để tập cơ chân khỏe lên, tôi không khuyến khích bạn chạy lên cầu thang như vậy, sẽ rất dễ tổn hại các khớp. Theo tôi bạn nên dừng lại và chuyển qua phương pháp khác.