Kết quả 1 đến 7 của 7
    hailonghk236 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Chau bi ngua o duong vat cuu chau voi bac si oi

Cháu bắt đầu bị ngứa gần 2 tháng nay, có định đi khám nhưng mà ngại chưa dám đi.
    Cháu bị nổi nốt đỏ, gây ngứa nhiều lúc rất ngứa, khi gãi cảm thấy dễ chịu và các nốt đỏ hơi sưng lên trên bề mặt da 1 tý. Các nốt đỏ mọc ở thành dương vật, rồi lặn đi, lại mọc ở da bìu rồi lan sang 2 bên bẹn. Hiện giờ chỉ ngứa 2 bên bẹn ạ. Thường là vài ngày nó sẽ lặn đi, các nốt đỏ mọc theo từng chỗ một như ban đỏ, như các chấm rất nhỏ thôi, như kiểu vết muỗi cắn ý, khoảng 3-5 chấm 1 chỗ trên diện tích khoảng 1-3cm2, sau khi lặn đi vùng da ở đó thâm lại, vì da cháu trắng nên nhìn rất khác lạ, nhìn thật kỹ thì từng cái đám đỏ đỏ đấy có bề mặt da hơi săn lại, có cảm giác vùng da ở đấy cao hơn bình thường vì cháu nhìn thấy như là có đường ranh giới giữa chỗ ngứa và chỗ bình thường. Không biết do lạnh da cháu khô hay sao mà vùng da bị ngứa đó nó hơi mốc. Chắc chắn là cháu bị nấm hoặc 1 bệnh viêm nhiễm gì đó mong bác sĩ chuẩn đoán giùm, tình hình là cháu có quan hệ vs bạn khác giới và người đó cũng bị ngứa giống như cháu. Mong bác sĩ tư vấn cho cháu với, cháu lo lắm, nhỡ bị bệnh nào nguy hiểm hậu quả sau này k biết thế nào.... Cảm ơn bác sĩ ạ!

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn nên đi khám BS Da Liễu ngay. Có thể nguyên nhân do dị ứng, cũng có thể do nấm.

Chắc không phải dị ứng đâu ạ vì bị 2 tháng nay rồi bác sĩ ơi, bác sĩ có thể nói là nấm gì, dùng thuốc nào được không ạ?

ronglua Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Đi khám sớm nha bạn.

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Có nhiều loại nấm, phải khám và làm xét nghiệm mới biết chích xác bạn ah. Tốt nhất nên đi khám BS nha bạn, không tự ý dùng thuốc.

ronglua Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Bạn đi khám nha.

Các bác có thể cho cháu địa chỉ nào ở gần cầu giấy- hà nội để cháu đi khám không ạ? Mà cháu chưa tự đi khám 1 mình bao giờ, bác nói qua cho cháu là họ sẽ làm những gì? giá cả tầm bao nhiêu để cháu chuẩn bị luôn ạ. Cháu cảm ơn, cháu vừa đọc các bài trên mạng, giờ loạn xạ hết cả lên, không biết là nó giống cái loại nấm gì nữa, hoang mang quá .... hix hix
    ( Bác rồng lửa trả lời chả chuẩn gì cả)