Kết quả 1 đến 4 của 4
    Mr.Tuan Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Question Cần xin thực đơn tối ưu cho tăng chiều cao tuổi 15 !?

Em là boy năm nay 15 tuổi (s 1997) . Chỉ cao có 1m64 .
    Em cần xin 1 thực đơn ưu tiên cho việc phát triển chiều cao trong hè này .
    Vì e lùn quá nên cần rất gấp ,vào lớp 10 vs 1 đống bạn mới mà lùn quá thì cảm tự ti đấy ợ .
    Xin mọi người giúp đỡ .
    NẾU CÓ THỂ XIN MỌI NGƯỜI LIỆT KÊ THÀNH THỜI GIAN BIỂU GIÚP EM ( CHÁU) LUÔN AK

thay's Avatar
    thay Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

chào bạn! 1m64 là 1 chiều cao gần như là lí tưởng -là điều mong ước của nhiều người rồi đấy! tuy nhiên để thỏa mãn tham vọng của bạn nên bạn có thể tham khảo cái này nhé:
    1. Thức ăn: thức ăn cần nhiều canxi: cua, hải sản... tuy nhiên cũng cần bổ sung các vitamin và các loại chất dinh dưỡng khác từ rau củ quả( tăng cường protein giúp cơ bắp phát triển và to ra - protenin thường có trong thịt động nạc động vật) nhé!
    2. luyện tập:
    - tập xà đơn: tuy mệt nhưng vừa giúp cơ bắp tay phát triển, lại vừa tăng chiều cao nhưng cái này tăng chiều cao chậm nè.
    - Bơi: bạn biết bơi chứ? vậy thì hè này phải đi bơi mới được, bơi càng nhiều càng tốt, bơi trong vòng 3 tháng rồi xem kết quả bạn đạt được là gì nhé!
    ---> nên kết hợp chạy bộ và bơi lội sẽ rất hiệu nghiệm.
    3. cuối cùng tổng kết lại là : ăn đủ chất (đặc biệt là hải sản (CUA))+ BƠI+ KIÊN NHẪN + NỖ LỰC+ 3 tháng hè = Chiều Cao!
    chúc bạn sơm đạt được ước nguyện!

Trích dẫn Gửi bởi thay Xem bài viết
    chào bạn! 1m64 là 1 chiều cao gần như là lí tưởng -là điều mong ước của nhiều người rồi đấy! tuy nhiên để thỏa mãn tham vọng của bạn nên bạn có thể tham khảo cái này nhé:
    1. Thức ăn: thức ăn cần nhiều canxi: cua, hải sản... tuy nhiên cũng cần bổ sung các vitamin và các loại chất dinh dưỡng khác từ rau củ quả( tăng cường protein giúp cơ bắp phát triển và to ra - protenin thường có trong thịt động nạc động vật) nhé!
    2. luyện tập:
    - tập xà đơn: tuy mệt nhưng vừa giúp cơ bắp tay phát triển, lại vừa tăng chiều cao nhưng cái này tăng chiều cao chậm nè.
    - Bơi: bạn biết bơi chứ? vậy thì hè này phải đi bơi mới được, bơi càng nhiều càng tốt, bơi trong vòng 3 tháng rồi xem kết quả bạn đạt được là gì nhé!
    ---> nên kết hợp chạy bộ và bơi lội sẽ rất hiệu nghiệm.
    3. cuối cùng tổng kết lại là : ăn đủ chất (đặc biệt là hải sản (CUA))+ BƠI+ KIÊN NHẪN + NỖ LỰC+ 3 tháng hè = Chiều Cao!
    chúc bạn sơm đạt được ước nguyện!
    Vâng cảm ơn góp ý của a . Tuần sau e sẽ bắt đầu .Cho e hỏi cách bơi nào nhanh cao nhất ạ , e chỉ bik bơi sải !

Up...Up...