Kết quả 1 đến 6 của 6
    seuhsn01 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Cần người cứu giúp....

<------------------------------------------------------------------------------------------------->
    Lần sửa cuối bởi seuhsn01, ngày 10-09-2009 lúc 09:57 PM.

Dongy Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

Chứng này nói dễ trị thì không dễ , mà khó thì cũng không phải . Quan trọng là tự bản thân bạn có muốn dứt ra hay không thôi .

Những biểu hiện bạn nói , chẳng có gì là lạ bởi càng TD thì năng lượng , thể chất , tinh hoa trong người bạn dần dần bị hao mòn đi và sẽ đến một lúc nào đó cạn kiệt . Thay vì mỗi lần bạn lên cơn nghiện , bạn xuôi tay theo nó thì những lúc đó , hãy dùng ý chí để gạt bỏ đi mà đi làm 1 chuyện khác , miễn sao qua được đợt đó . ( dù rằng bạn chẳng thể làm 1 việc gì để thay thế nó , nhưng rồi sẽ được thôi ) Và những lúc muốn TD , nếu không nghĩ ra mình sẽ làm gì được thì bạn hãy đi ra ngoài chỗ đông người . ( không lẽ giữa thanh thiên bạch nhật , giữa hàng ngàn người mà bạn lại TD được sao ? đó là cách né tránh nó . ) Lâu dần , cái cảm giác muốn TD đó sẽ không còn ám ảnh bạn nữa . ( nhưng khi thực hiện chủ trương xóa bỏ TD ra khỏi đời bạn thì bạn hãy tránh : tránh xem film , hình kích dục , tránh bàn chuyện người lớn , tránh dòm lén hay dòm thẳng các chị em mát mẻ , tránh những lúc rảnh rỗi ngồi 1 mình ( nhàn cư vi bất thiện là thế ) tránh tự tay bạn cham vào những vùng nhạy cảm trên cơ thể bạn ... Hãy tập trung vào những chuyện khác có ích hơn . Đừng vì những khoái cảm trong giây phút này mà làm mất đi ánh sáng , mất đi lý tưởng của cả cuộc đời bạn .

seuhsn01 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Về chuyện từ bỏ nó thì em biết và hoàn toàn đồng ý ạ.
    Nhưng bác sĩ có thể cho em một vài lời khuyên giúp em có thể hồi phục lại trí não không ạ?
    ôi! trí não của em... Em rất cần nó, em đã không biết quý trọng nó khi nó còn tỉnh táo sáng suốt. Để bây giờ nó u mê, mụ mị & chậm quá!
    Em tin là sẽ lấy lại được khí thế ngày nào. Liệu ngoài phương pháp là rèn luyện thể dục, thể thao còn có thể kết hợp với gì nữa không ạ. VD như chế độ ăn uống.v.v.?
    Mong bác sĩ giúp em. Cám ơn bác sĩ!

Dongy Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

Khi mà tinh khí nguyên vẹn đầy đủ thì tinh thần của bạn cũng sẽ được hồi phục thôi đó mà . " Bế tinh , dưỡng khí , tồn thần "

honeybear Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

mình nghĩ nên thêm phương pháp là cấm các chị em ăn mặc mát mẻ trước mặt bạn nữa chứ đôi khi cánh đàn ông là người "bị hại" ấy chứ

Ăn uống phải đủ chất, không cần ăn quá no, phải có trái cây rau củ quả, uống nhiều nước.

Bạn chơi thể thao gì ? chơi như thế nào ?

cuncon91 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Chơi thể thao 2 người, sân nhỏ.