Kết quả 1 đến 6 của 6
    chicharito Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Question Cần giúp đỡ sau khi cắt bao quy đầu được 1 tháng...

Chào mọi người.Mình năm nay 22 tuổi.Mình đã cắt BQD ở BV Xanh Pôn.Đến hôm nay là 27 hôm rồi.Hôm đi cắt bác sĩ nói sẽ cắt cho mình theo pp mới(giữ lại 1 chút da che phần quy đầu chứ ko cắt hết)và khâu bằng chỉ thường.Mình đã cắt chỉ xong.Cho đến bây giờ mình đã ko còn thấy đau ở DV.và sinh hoạt được bình thường(nhưng chưa QH).Lẽ ra mọi thứ bình thường nhưng mình có 1 điều thắc mắc:Đó là phần da ở gần vết cắt cứ căng tròn như kiểu mọng nước,giống như cái mụn nước khi chúng ta bị bỏng ý,nó ko đau,lúc thì mình thấy nó xẹp,lúc nó lại căng lên.Mình đang rất lo lắng.Liệu nó có phải là vấn đề gì ko?Liệu có khi nào có xẹp đi hẳn ko.Chứ cứ lúc xẹp,lúc lại căng,mình thấy lo lắm.Nếu ai biết thì chia sẻ cho mình với.Mình có phải đi khám lại bác sĩ không.Cảm ơn!

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

bạn chụp một tấm hình gửi lên thử nha bạn, chứ nghe thì có vẻ hơi lạ, nếu lo lắng quá thì bạn trở lại bác sĩ tái khám nha

Q & K's Avatar
    Q & K Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Cái gì nó bình thường thì nó sẽ bình thường thôi bạn à. Bởi vì bạn đã cắt phần da quy đầu, đương nhiên những mạch máu sẽ bị ngăn lại tại đó và sẽ hơi bình phìng ra (Theo phỏng đoán của anh vì anh chưa thấy được cái em nói là gì?). Nếu bạn ko đau hay không có chịu trứng gì là ok rồi. Đừng lo lắng quá.

Có thể làm theo ý của ChiLe gửi hình cho chúng tôi xem nhé.

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

tốt nhất là nên gặp Bs phẫu thuật cho bạn để hỏi vấn đề này cho rõ. Những lúc nào thì căng, những lúc nào thì xẹp? Nếu mọi sinh hoạt vẫn bình thường thì bạn đừng quá lo nha.

chicharito Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Cám ơn các bạn đã quan tâm.Mình đã up ảnh lên đây.Mọi người xem rùi bảo mình nha

ronglua Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

cái này lạ nhỉ, chưa gặp bao giờ.Hỏi BS là tốt nhất