Kết quả 1 đến 6 của 6
    taimap Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Cần giúp đỡ bị nhiểm trùng khi cắt bao quy đầu ^^

Chào các bạn mình la member mới của 4r
    Mình cắt BQD cũng đc 8 ngày rồi .mình cắt ở BV Hoàn My chi phí cũng hết 2t ... 4 ngày đầu sau khi cắt DV mình vẫn bình thường . mình thay băng 1 ngày 1 lần đều ra các pk gần nhà nhờ y tá thay băng giùm .. đến ngày thứ 5 lúc tái khám ông bs ông nói mình mở băng ra cho ông xem vết thương . mình có mở ra 1 chút do băng dính nên hơi lâu rồi ổng nói thôi chắc vết thương lành rồi nên ghi toa thuốc cho mình .
    xong minh xuống dưới dk thay băng thì lúc vào thay mình co nghe Y tá nói ở dưới chổ dây thắng có mủ . mình nghe mà sợ lắm vì mình vẩn vệ sinh kĩ mà ... xong mình hỏi nó vậy là nhiểm trùng rồi hả e . no ko nói nó chỉ nói anh cố giữ vệ sinh là đc ..
    Về nhà ... tối mình thay băng lại . từ lúc cắt đến khi tư mình thay băng mình cũng chưa dám nhìn thằng nhỏ nữa , tại mình nhát lắm hjx hjx... xong lúc nhìn xuống thằng nhỏ thì thấ xung quanh vết xưng phù nề co' vái vệt trắng như mủ vậy . ở dưới dây thắng có 1 cục trắng trắng ... minh sợ lắm hjx hjx . nhưng vẫn làm theo lời ông BS tự thay băng . mình lấy dd betandine lau kĩ vết thương rối băng lai ...
    sáng hôm sau thay băng tiếp thì thấy lớp trắng trắng ngày càng nhìu hơn hjx hjx vẫn thay băng tiếp. đến tối kiểm tra lại vẫn thấy còn nhìu lớp trắng trắng lắm . nhưng ngay bên góc phải chổ vết xưng nó hình như bi lở ra 1 miếng nhưng ko thấy đau ... mình rất lo sợ nghĩ là nhiễm trùng rồi ... hjx
    đến ngày thứ 7 mình mới đọc topic của 1 mem nói về cách lấy xà bông diệt khuẫn chà trực tiếp lên vết thương ... mình củng áp dụng , vì từ khi cắt đến ngày thứ 7 mình mới dám để nước tiếp xúc với vết mổ . con lúc trước mình chỉ dám lấy khan lau xung quanh thôi...
    H mình lo lắm ko biet DV mình có bi sao ko . có bị nhiểm trùng ko nữa ... vì mình ko cảm thấy đau nhức gì hết . thấy bình thường . lúc cương len cũng vậy ko cảm thấy đau như lúc đầu , nhưng vẫn chưa thoải mái cho lắm ^^
    chổ vết thương thì thấy nó khô rồi lâu lâu hay ngứa lắm . với lại mình cũng ko nhìn thấy lớp chỉ may nữa . ko biết nó rụng chưa . vá vòng xưng xung quanh đầu DV ko biết khi nào nó xẹp xuống nữa . vì h nó cũng đỡ hơn lúc cắt rất nhìu ...
    H mình chỉ lo sợ về lớp mủ trắng trắng xung quanh vòng xưng thôi hjx hjx
    Mong bạn nào có nhìu kinh nghiệm trong việc này cho em xin ý kiến chính xác nhất. để em đc an tâm hjx hjx . h tâm trạng em đang rối lắm
    Mong nhận đc sư giúp đỡ của các bạn trên forum này . Thân

hjx ko có ai giúp đỡ mình hết nãn ......huhuhuhu

bsnhanhnhi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Trời, bạn chưa đọc hết topic đó hay sao ? không nên dùng xà phòng chà sát lên vết thương. Bạn rửa bằng Betadine là cũng đã sát khuẩn tốt rồi đó. Lần sau tái khám, bạn nên cho bs xem trực tiếp vết thương. Vết thương nhiễm trùng thường sưng, đau, bạn cũng sẽ có thể bị sốt. Còn bây giờ bạn kông thấy có triệu chứng gì lạ thì có lẽ là không sao đâu, cứ rửa vết thương bằng betadine hàng ngày, tránh để tay bẩn chạm vào vết thương nhé !

Mình dùng cách lấy xà bông chà vào vòng phù nề có lớp mủ xung quanh chổ cắt đó đc 2 ngày rồi mà ko thấy có tiến triển gì hết hix hix .
    sau khi cắt BQD đc 2 ngày thì mình có dấu hiệu sốt nhẹ . ngày nào cũng vậy . lúc sốt lúc hết đến ngày thứ 9 mà vẫn còn ... nghe nói chắc do hiệu ứng phụ của thuốc KS , vì toa thuốc sau khi tái khám bs cho . mẹ mình có ra nhà thuốc wen mua thì nghe người ta nói toa này mạnh hơn toa thuốc trước . có nhúm thuốc uống cho 5 ngày mà hết 550k hix hix
    Chổ vết xưng phù nề ngay đầu DV nó có xuất hiện lớp mủ trắng . tập trung nhìu nhất dưới dây thắng . ko đau ko nhức củng ko chảy ra ngoài mà nó cứ đóng bện ở đó hjx hjx làm mình lo quá nghĩ là nhiễm trùng rồi nên mới lấy xà bông chà manh vào , nhưng ko thấy đau . hjx hjx
    Lúc mới cắt thì mình có ăn đồ nướng ko biết có ảnh hưởng gì đến vết thương ko nửa...
    Mong bs cho em lời chĩ dẩn về vụ có nên chà xà bông tiếp ko hay chỉ thoa Beladine ben ngoài vết cắt thôi ^^
    Mong đợi tin của BS ... Thân
    Lần sửa cuối bởi taimap, ngày 07-07-2011 lúc 09:14 PM. Lý do: sai chính tả 1 số từ sẻ làm người xem ko hiểu rõ

doikonhumo Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Bạn ơi...Hiện mình đang có tình trạng giống bạn...thật sự thì bây giờ mình cũng đang rất lo...vết thương của bạn chắc giờ cũng đã lành rồi...bạn giúp mình với...Thân !!

sunny85 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mình. Cũng giống bạn vừa cắt bao quy đầu chưa nắm rõ những điều cần chú ý sau khi cắt BQĐ sau lần thay băng đầu tiên mình bi dính băng,bác sĩ đã mạnh tay kéo băng khiến đầu dương vật của mình bị tổn thương và cứ thế ở dưới dây cương xuất hiện vết loét có chảy nước vàng.có phải mình bị nhiễm trùng không ? xin các bác có kinh nghiệm cho lời chỉ giúp. tình trạng này kéo dài gần 2 tuần rùi mình bối rối. help