Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 52
    KevinNguyen Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Cần giải đáp gấp cho em với các bác sĩ ơi !!!

Em bị dài bao quy đầu nên bình thường vùng da vẫn che lấp đầu dương vật ... mấy hôm nay em cứ bị ngừa ở vùng da đầu dương vật , thấy nó có vẻ ửng đỏ hơn so với bình thường . Mặc dù em vệ sinh rất kỹ , nhưng lúc thì rất ngứa lúc thì ko . Cho hỏi như vậy là em có bị gì ko ?

TinY Guest

Trường hợp của bạn gọi là da quy đầu dài. Đây là trường hợp bao quy đầu không hẹp (bao quy đầu bao gồm phần da quy đầu bên ngoài và lớp niêm mạc ở mặt trong che phủ quy đầu), vẫn tụt bao quy đầu lên dễ dàng, nhưng do da quy đầu dài nên lúc bình thường thì da quy đầu che phủ hết quy đầu.

Vì lúc bình thường da quy đầu che phủ hết quy đầu nên dễ đọng lại những chất tiết ở vùng rãnh quy đầu hoặc nước tiểu trong vùng bao quy đầu. Việc cần làm đối với người có da quy đầu dài là cần vệ sinh bằng nước sạch hoặc xà phòng vùng quy đầu ít nhất 2 lần mỗi ngày.

Khi làm vệ sinh cần tụt bao quy đầu lên để làm vệ sinh vùng quy đầu và rãnh quy đầu. Nếu giữ vệ sinh tốt thì người có da quy đầu dài không có nguy cơ ung thư dương vật nhiều hơn so với người bình thường.

Da quy đầu dài thì không cần phải cắt bao quy đầu. Tuy nhiên, nếu người có da quy đầu dài không thực hiện được việc làm vệ sinh vùng quy đầu hàng ngày, hoặc thường bị viêm vùng da quy đầu…thì nên cắt bao quy đầu.

Có một dạng khác là bao quy đầu hẹp nhẹ, nên vẫn có thể tụt lên khỏi quy đầu nhưng lại không tự tụt xuống được (thường gặp lúc dương vật cương), gây ra ứ dịch phù nề bao quy đầu gọi là thắt nghẹt bao quy đầu. Trường hợp này cần phải được điều trị bằng cách kéo da bao quy đầu lại vị trí cũ, hoặc xẻ dọc bao quy đầu, hoặc cắt bao quy đầu.(tuoitre)

Trường hợp của bạn tốt nhất nên tới bv để bs kiểm tra,bạn sẽ được tư vấn có nên cắt bao quy đầu ko nhé

Dạ ko !!! Cái vụ đó thì em biết lâu rồi , vẫn tuột xuống bình thường đc và em vệ sinh rất kỹ nên ko có mùi hôi hay bị gì cả ... Nhưng tuần trước em có quan hệ ... rồi mấy hôm nay tự nhiên thấy vùng da ở đầu dương vật ngứa ngứa khó chịu , và có vẻ hơi đỏ hơn so với bình thường . Như vậy là em bị gì ạ ?

Dongy Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

Nếu như bạn thấy ngứa , mình khuyên bạn nên đi kiểm tra trực tiếp nhé ! Không nên dùng bất cứ loại thuốc nào khi chưa có chỉ định của BS khám cho bạn .

TinY Guest

Dongy nói đúng,điều bạn cần làm bây giờ là phải tới bv để kiểm tra thôi bạn àh

Hôm nay em đã đến bệnh viên da liễu để khám thì bác sĩ bảo là em bị viêm quy đầu . Nhưng sao em thấy họ kiểm tra có vẻ sơ sài . Lúc em vừa vào khám ông BS hỏi em bị ra sao thì em nói ra tình trạng bệnh , rồi ổng bảo để ổng xem nhưng lúc em vừa đưa BS xem thì chỉ thấy BS nhìn sơ qua rồi bảo là bị viêm quy đầu luôn . Ko xem xét kỹ lưỡng gì hết . Nên em vẫn thấy ghê ghê , mặc dù đã mua thuốc uống trong 10 ngày , để xem sau 10 ngày có hết hay ko !!!

^^ . Bạn nhận thấy BS đó khám sơ sài , không kỹ ... Thế sao bạn không đặt câu hỏi với BS ấy như vậy nhỉ ? Bạn đến BV là để khám 1 cách rõ ràng , nếu bạn chưa lấy được cái bạn cần , sao mà cho qua như thế được ??? Lần sau bạn phải mạnh dạn lên nhé ^^ . Phải tỏ ra khí độ nam nhi chứ ^^

TinY Guest

Trước tiên bạn cứ dùng thuốc trước,sau 10 ngày nếu ko khỏi thì bạn hãy tới Nam khoa bv Bình dân thử xem sao nhé

Cho em hỏi nếu như bị viêm quy đầu thì trong giai đoạn này có quan hệ đc ko ?

^^ Ví dụ bạn đang bị đứt tay , bạn có nên cầm búa để đập đá không ?^^

TinY Guest

Trích dẫn Gửi bởi KevinNguyen Xem bài viết
    Cho em hỏi nếu như bị viêm quy đầu thì trong giai đoạn này có quan hệ đc ko ?
    Quy đầu của bạn bị viêm nghĩa là nó đang bị bệnh đó...bạn cần cho nó nghỉ ngơi phải ko nè ^^

Cho em hỏi sao mấy hôm nay khi uống thuốc mà vẫn ngứa lại thấy thêm trường hợp là khi em tắm và làm vệ sinh DV thì thấy có những cái gì màu trắng trắng và đã rửa sạch sẽ nhưng qua hôm sau lại tiếp tục thấy ... Cho em hỏi đó là gì vậy ???

...thấy có những cái gì màu trắng trắng và đã rửa sạch sẽ nhưng qua hôm sau lại tiếp tục thấy ... Cho em hỏi đó là gì vậy ???
    Ở đầu dương vật, xung quanh rãnh quy đầu có thể có những nốt mụn nhỏ li ti màu trắng, không nhân, không có xu hướng lan rộng hay tăng về kích thước. Đồng thời những nốt mụn đó cũng không gây đau hay ngứa ngáy ở cơ quan sinh dục. Đó chính là những thụ cảm thể, nơi tiếp nhận khoái cảm tình dục. Đây là hiện tượng sinh lý bình thường, bạn ạ. Trong trường hợp bạn nhận thấy những nốt mụn của mình không giống với các thụ cảm thể kể trên như đỏ, có nhân, có mủ, lúc mọc dầy, lúc mọc ít hay gây ngứa ngáy, khó chịu, kèm theo hiện tượng dương vật tiết dịch hôi … thì là những dấu hiệu bất thường, gợi báo tình trạng viêm nhiễm ở cơ quan sinh dục, bạn nhé. Khi đó bạn mới cần đi khám chuyên khoa da liễu để bác sỹ kiểm tra và hướng dẫn điều trị (nếu cần).(tamsubantre)

Cho em hỏi sao mấy hôm nay khi uống thuốc mà vẫn ngứa ???
    Từ từ chứ bạn . Chịu khó kiên nhẫn và làm theo lời BS nhé !!

Nó ko phải là mụn , ko nhân , ko mủ và cũng ko phải mùi hôi gì cả , em cũng chẳng biết diễn tả thế nào , chỉ là khi em dùng khăn lau nhẹ thì nó có màu trắng và vụn vụn hồi lúc nhỏ em cũng thường hay thấy nhưng từ ngày lớn lên thì ko thấy nữa nhưng sao mấy hôm nay lại bị lại ???

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối