Kết quả 1 đến 11 của 11
    thanhnhan Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Cần giải đáp gấp!

Em là nam mòa seo ở vùng dưới cánh tay của em tiết ra mồ hôi làm ướt áo ở vùng đoá.Mòa kg có mùi hôi.Làm em rất ngại mỗi khi sáng đi học hay là bất kể đi đâu.Lúc trước em kg bị vấn đề đóa nhưng sau khoảng thời jan em sử dụng lăn NIVEA for men và sáp khử mùi REXONA for men thì bây jờ hậu wả là như vậy.Mong các bs hay là các bạn nào bít cách khắc fục mòa ít tốn kém thì xin giúp mình với.Mong nhận đc lời chỉ dẫn.

Dongy Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

Tôi hầu như không hiểu bạn viết cái gì . Xin hỏi là bạn dùng tiếng gì để viết bài ạ ?

Tôi ví dụ cho bạn để bạn xem lại thế nào nhé . Đường có vị ngọt , bột ngọt cũng có vị ngọt . Nếu bạn cho 2 thứ ấy vào nồi canh , chảo mì ,,, thì không sao , nhưng cho 2 thứ ấy vào nồi chè thì tôi đố bạn có kết quả thế nào ? Suy nghĩ xem tôi muốn nói gì !

BeBa Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

bỏ bột ngọt vào chè thì người ăn sẽ là thùng rác....

Bạn thanhnhan này có lần lên hỏi đáp vấn đề gì quên mất rồi, cũng dùng teen code dữ lắm, Dongy thông cảm cho em nó .

Trích dẫn Gửi bởi BeBa Xem bài viết
    bỏ bột ngọt vào chè thì người ăn sẽ là thùng rác....

Bạn thanhnhan này có lần lên hỏi đáp vấn đề gì quên mất rồi, cũng dùng teen code dữ lắm, Dongy thông cảm cho em nó .
    Nếu tôi không thông cảm thì tôi đâu có cho cái ví dụ . Cái ví dụ của tôi là nói đến điều bạn ấy đang cần sự giải đáp . Bạn cũng nên suy nghĩ xem tôi muốn nói gì nhé !

Loire Đang Ngoại tuyến Banned

mồ hôi nhiều thì tạm thời cứ mặc áo thun lót, chứ dùng sáp lăn, mồ hôi ra nó còn nhầy thêm, chủ yếu cho đừng có mùi thôi, trị lâu dài thì đi phẩu thuật...

TinY Guest

Trích dẫn Gửi bởi thanhnhan Xem bài viết
    Em là nam mòa seo ở vùng dưới cánh tay của em tiết ra mồ hôi làm ướt áo ở vùng đoá.Mòa kg có mùi hôi.Làm em rất ngại mỗi khi sáng đi học hay là bất kể đi đâu.Lúc trước em kg bị vấn đề đóa nhưng sau khoảng thời jan em sử dụng lăn NIVEA for men và sáp khử mùi REXONA for men thì bây jờ hậu wả là như vậy.Mong các bs hay là các bạn nào bít cách khắc fục mòa ít tốn kém thì xin giúp mình với.Mong nhận đc lời chỉ dẫn.
    Trên cơ thể người có hai loại tuyến mồ hôi. Tuyến mồ hôi thường chiếm nhiều nhất, phân phối khắp diện da và nhiều nhất là lòng bàn tay, bàn chân, da đầu và quanh bụng, lưng..., có chức năng điều tiết nhiệt cơ thể.

Tuyến đặc biệt to hơn loại thường, ở trong nách, quanh núm vú và đối với phụ nữ thì ở quanh bộ phận sinh dục ngoài, khi đến tuổi dậy thì thể tích của tuyến này không liên quan đến sự điều tiết nhiệt cơ thể.

Mồ hôi nách tiết ra nhiều hay ít ở mỗi người mỗi khác. Nếu nách ra quá nhiều mồ hôi thì có thể hạn chế bằng cách: sau khi tắm rửa sạch, lau khô, rắc chất hút nước (bột axit salixylic 3g + canxi cacbonnat 100g) cho hố nách khô ráo. Hoặc dùng loại thuốc bột Trâph (của Công ty Dược và thiết bị vật tư y tế Traphaco) đóng lọ 30g với thành phần kali nhôm, kẽm oxit và đồng sunfat.

Nếu nách ra nhiều mồ hôi có mùi hôi thì dùng một trong các cách sau:

- Đơn giản nhất là dùng phèn chua phi lên, tán thành bột, mỗi tuần xát hai lần vào nách. Hoặc tắm xong, lấy cục phèn chua to (khoảng bằng quả quýt) cứ thế xát vào nách, bảo đảm 2-3 ngày không có mùi hôi nách toả ra.

- Nếu túi tiền cho phép thì dùng mỹ phẩm khử mùi hôi nách có tên thương mại Dr. Paul's và Deodorant... ở dạng phun hơi, sáp hay bi lăn. Công thức của loại này gồm có chất diệt vi khuẩn, chất làm giảm tiết mồ hôi nách (muối nhôm, axit tanic) và các hoạt chất bắt giữ mùi hôi. Chúng tác dụng với các chất có mùi hôi ở nách tạo thành một hợp chất không mùi hôi... Phun xịt hoặc lăn vào nách 2 lần/ngày, khi bớt thì duy trì ngày 1 lần.

BS. Vũ Hướng Văn, Khoa học & Đời sống

Mặc định thanhnhan

Mong mọi người thông cảm cho thanhnhan vì đã post bài làm cho mọi người khó đọc vì mình quen nhắn tin với các bạn trong lớp như thế rồi,mình sẽ cố gắng khắc phục.

Mong mọi người thông cảm cho thanhnhan vì thanhnhan đã quen cách nhắn tin với các bạn trong lớp rồi,mình sẽ khắc phục sau.

mình có dùng phèn chua nhưng mà tình hình cũng cải thiện được chút ít thôi,nó vẫn còn làm phiền mình.huhuhuhuhuhu

Bạn dùng cái nào thì dùng 1 cái thôi . Trộn 2 cái lại như đường và bột ngọt cho vào chè đấy . Hãy thử bỏ 1 xem nhé .

handsomeboy Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

hix nồi chè ngon thế mà Dongy so với quả nách....

bạn thanhnhan thử nghe lời mình dùng kết hợp lăn khử mùi và mặc áo thun lót xem sao (đặc biệt phải tắm thường xuyên trước khi ra đường, đi đâu đó về, trước khi ngủ, thay giặt áo mỗi ngày nữa), sau này bạn phẩu thuật được thì tốt...