Kết quả 1 đến 12 của 12
    geology Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định cần bác sỹ giúp đỡ gấp

gần đây 2 tháng em bị mụn rất nhiều.da mặt nhiều nốt và đỏ nhiều lắm.không biết có cách gì làm giảm tìnhtrạng này không ?

Loire Đang Ngoại tuyến Banned

Bạn có thể cung cấp thêm là bạn năm nay bao nhiêu tuổi ? nam hay nữ ? da mặt loại gì (khô, bình thường, da dầu) ?

Những người hay bị nổi mụn thường rất khó bảo nó không nổi nữa chỉ có thể hạn chế mà thôi bằng cách:

_Rửa mặt thường xuyên bằng nước sạch hoặc sữa rửa mặt thích hợp, lau khô bằng khăn sạch hoặc khăn giấy.
    _Tuyệt đối không được dùng tay sờ, nặn mụn.
    _Hạn chế ra đường... ra thì dùng khẩu trang, giặt khẩu trang thường xuyên (cái này khó)
    _Mỗi ngày 1 chén chè đậu xanh (cái này dễ). Hạn chế đồ chiên đồ nướng, dầu mỡ, bánh mì.

dạ e năm nay 21 tuổi là nam a.da mặt em thì bình thuong thui ạ.truoc kia em cũng có nhung ít thui nhung tu hè vùa rồi em có đi theo xe làm hàng nhụa lên hay bị bụi dính vào mặt.và tu đó em bắt đầu xuất hiện mụn nhiều lắm.mặt em gio nó cu có nhiếu mụn nhỏ da mặt thì đỏ.truoc kia em có uống thuốc viên ngua mụn hoa linh thấy giẳm hẳn.em uống đuoc 10 ngày thui lên khii ko uống nua nó lại lên và còn nhiều hon truoc.dạ cho em hỏi chén chè đậu xanh là thì là loại đỗ xanh có phái ko ạ.

BeBa Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Đúng rồi ở Hà Lội gọi là "đỗ xanh" ấy. Hình của nó đây:
    http://img177.imageshack.us/img177/5497/img7365el1.jpg <---thêm đá vào thì vô đối

Bạn xem lại những điều mod nói xem bạn vi phạm cái nào nè, có phải là...suốt ngày ngoài đường không, không mụn thì phí của giời nhỉ, nhưng bạn có thể hạn chế nó bằng cách dùng khẩu trang, rửa mặt kỹ khi về nhà + ăn đồ mát.

Cách tốt nhất: kiếm 1 công việc khác trong nhà mà làm.

Dongy Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

Mỗi ngày một chén chè đậu xanh ?

cho em hỏi cái.1 nguoi giống đi khám da liễu họ bảo là mắc bệnh thanh niên.nó chỉ hết khi có nguoi iu,lấy vo hoặc là đến lúc em ra truong vì gio em đang học đại học năm thu 3.bac sĩ nào giúp em hiểu thêm vấn đề này voi

dạ bác sĩ cho em hỏi luôn thể. 1 nguoi giống nhu em đi khám bác sĩ họ biểu là chỉ hết mụn khi có nguoi iu hoac lấy vo hoặc là khi nào ra truong thi hết.gio em dang học dại học năm thu 3.dạ bác sĩ có thể giúp em hiểu thêm vấn đề này không ạ,

kul_boy Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

chắc họ nói đùa chứ bệnh gì "thanh niên", mà phải có vợ mới hết, cả mụn nữa, mụn là do không vợ à...

dạ cho em hoi em bị trung cá nhung đều là trung cá đầu đỏ không hế có nhân.thỉnh thoảng moi có trung cá mụn đầu trắng.đấy có phải là do nội tiết không a.

Loire Đang Ngoại tuyến Banned

Mụn gì thì cũng là mụn và nguyên nhân na ná nhau, tùy vào bạn đối xử với nó ntn và mức độ nhiễm trùng.

Người dân ở thành thị bụi bặm khó tránh mụn nhọt này nọ, đặc biệt là tuổi trẻ nhiệt huyết, hoạt động nhiều, mồ hôi nhiều mà + với ít rửa mặt và ăn đồ nóng nữa thì mụn là bình thường nhé.

Mụn trứng cá đầu đó là thế nào nhỉ, chắc nó mới nổi nên tụ máu thôi, 1 thời gian sẽ cứng và sậm màu lại. Nếu có điều kiện bạn nên theo điều trị tại thẩm mỹ viện, người ta sẽ dọn sạch cho bạn, phần việc còn lại của bạn là giữ gìn thật tốt để không phí tiền....

dạ bác sĩ ơi cho em hỏi luôn thể em bị trứng cá rồi nhiễm trùng rồi bị viêm da thì phải uống thuốc gì và cần kiêng những gì ạ?

honeybear Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

hix bạn bị nhiều thế thì đi hẳn da liễu điều trị thời gian dài đi, vì còn phải tuỳ vào mức độ viêm nhiễm và mụn và viêm của bạn nữa mới cho thuốc được chứ, cái đó thì phải khám trực tiếp.

Ở đó người ta sẽ cho bạn luôn thông tin về việc phải ăn uống thế nào cho phải nữa.