Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 42
    men90 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Smile Các BS giúp em về chiều cao với!

Chào các BS. Bố em cao 1m65, mẹ em cao 1m58. Em nghe mẹ nói lúc sinh em ra em nặng 3,5kg. Em là nam sinh 18/12/90 hiện cao 1m72 nặng 67kg. Vì em đang theo nghệ thuật nên vấn đề chiều cao rất quan trọng. Vậy mong các BS tư vấn dùm em có loại sữa nào hay loại thuốc nào giúp em cải thiện đc chiều cao của mj hok? Thường thì sáng nào em cũng đi bơi 1 tiếng và kiểu bơi của em là bơi ếch. Em chân thành cám ơn các BS!

Loire Đang Ngoại tuyến Banned

Bơi sải tay chân sẽ thon gọn và dài ra 1 tí, bơi bướm cơ bụng săn chắc + vai to, bơi ếch thì vào tay chân là chính.
    Chiều cao chủ yếu là do di truyền, bạn may mắn cao hơn ba mẹ rất nhiều có lẽ là nhờ dinh dưỡng tốt và vận động cơ thể rất thường xuyên.

Còn chuyện dùng thuốc để hỗ trợ thì mình khuyên bạn không nên vì nếu thực sự có loại thuốc ấy nhiều người đâu phải đi nối xương chân.

Dongy Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

Trích dẫn Gửi bởi men90 Xem bài viết
    . Em nghe mẹ nói lúc sinh em ra em nặng 3,5kg. Em là nam sinh 18/12/90 hiện cao 1m72 nặng 67kg. Vì em đang theo nghệ thuật nên vấn đề chiều cao rất quan trọng. Vậy mong các BS tư vấn dùm em có loại sữa nào hay loại thuốc nào giúp em cải thiện đc chiều cao của mj hok? Thường thì sáng nào em cũng đi bơi 1 tiếng và kiểu bơi của em là bơi ếch. Em chân thành cám ơn các BS!
    ... Mà bạn muốn cao lên hay lùn xuống ... ?

Hjx có ai muốn mình lùn xuống bao giờ đâu.
    Nếu sáng tập thể hình nhẹ 1 tiếng và đi bơi thêm 1 tiếng nữa kế tiếp đó thì có tốt hok các BS & bạn? Thank!

hehe , tại bạn nói bạn cao 1m72 là khá rồi . Ai biểu không nói rõ chi ^^

Bạn có thể làm theo cách đó . Nhưng khi bạn tập thể hình , bạn chỉ nên tập những tư thế nằm và ngồi thôi , không đứng tập nhé . Muốn tập bắp tay và cầu vai cũng có phương pháp tập đấy , đừng đứng mà ảnh hưởng đến chiều cao trong khi tuổi của bạn đang ở độ vươn mình theo gió ... Nếu muốn cao nhanh , bạn có thể tập xà đơn trong phòng thể hình ^^

KevinNguyen Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

1m72 , 67kg , theo mình thể hình hiện tại của bạn là khá chuẩn , còn việc bạn muốn cao thêm thì ko có loại thuốc nào cả . Chỉ có thể là năng tập thể thao thôi , mỗi buổi sáng bạn có thể chạy bộ sau đó thì bơi lội , hoặc là chơi bóng rổ, tóm lại khi bạn vận động sẽ giúp cho việc trao đổi chất trong cơ thể bạn hoạt động tốt hơn sẽ kích thích tăng trưởng chiều cao . Như mình hiện cao 1m78,5 nặng 65kg cũng đang chạy bộ mỗi buổi sáng và tập thể hình hy vọng sẽ lên đc 1m8 .
    Chúc bạn may mắn nhé

Hihi cho mình hỏi bạn làm môn nghệ thuật gì được không

TinY Guest

Hiện bạn 19t,vẫn còn có thể cao thêm,bạn thử làm theo cách của các bạn ở trên xem sao nhé!

Thank hết tất cả các bạn nha! ^_^
    Loire ơi mình học bên diển viên.

Khi nào lấn sang ca nhạc ra album cho mình 1 dĩa nhé

oh mình cũng có học bên thanh nhạc nhưng hok chuyên lắm. Chắc bạn cũng thik bên làng giải trí lắm ak?

TinY Guest

Trích dẫn Gửi bởi men90 Xem bài viết
    oh mình cũng có học bên thanh nhạc nhưng hok chuyên lắm. Chắc bạn cũng thik bên làng giải trí lắm ak?
    Hihi mình cũng thích ^^

Trích dẫn Gửi bởi Loire Xem bài viết
    Khi nào lấn sang ca nhạc ra album cho mình 1 dĩa nhé
    Người ta nói : mỗi lần đòi là 1 lần khó , có thì cứ đòi lần 1 .... hehe . Cứ ra album là phát cho cả nhà free , cứ đi diễn lần nào là cho cả nhà vé free . Vậy mới phê ( lỡ mang tiếng rồi mà , hehe )

TinY Guest

Trích dẫn Gửi bởi Dongy Xem bài viết
    Người ta nói : mỗi lần đòi là 1 lần khó , có thì cứ đòi lần 1 .... hehe . Cứ ra album là phát cho cả nhà free , cứ đi diễn lần nào là cho cả nhà vé free . Vậy mới phê ( lỡ mang tiếng rồi mà , hehe )
    Tham wá nha Dongy

hjx chỉ là những vai diển nhỏ xíu ak. Khi nào vai lớn lớn thì kekekeke.
    ak vậy mình quyết định sáng tập thể hình nhẹ 1 tiếng xong đi bới 1 tiếng nữa là good rồi phải hok mấy bạn?

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối