Kết quả 1 đến 10 của 10
    td1088 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Các bác sỹ 4r tư vấn giúp em

Thưa bác sỹ,3 tuần trước em có topic nói về bệnh sùi mào gà của em, trong thời gian đốt những nốt sùi và bôi thuốc đã được 3 tuần và em vẫn theo dõi trên phần da đã đốt chưa thấy có hiện tượng mọc chở lại.nói chung em thấy cảm giác thoải mái hơn trước lúc em bị bệnh này.Em muốn hỏi bác sỹ như vậy em có cần phải đi khám lại không ạ...và em có cần phải bôi hết lọ thuốc Povione iodine 10% mà bác sỹ đã kê đơn cho em không ạ, Em vẫn bôi thuốc 3/ngày 2 tuần đầu và 2/ngày tuần thứ 3....Nếu em đi khám lại thì em cần khám thêm nhưng gì nữa...
    Xin các bác sỹ tư vấn giúp em...

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

cần thiết pải bôi hết thuốc, sùi mào gà là một bệnh dễ tái phát, do đó bạn buộc pải điều trị thời gian dài để bệnh ko tái phát được, đừng thấy đỡ một chút là ngưng thuốc, bệnh này nguy hiểm lắm, dùng hết thuốc bạn nên đi khám lại, nếu đa quan hệ với bạn gái thì nên đề nghị bạn gái đi khám lun nhé

nhp123 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

chúc mừng năm mới các mem.

ChiLe's Avatar

sao bạn này đi đâu cũng chúc mừng vậy, rảnh quá

Thưa bác sỹ từ lúc em đi đốt mụn sùi tới giờ em chưa có qhtd ( nói chung chuyện em bị mắc phải bệnh cũng khó nói ). em giờ chỉ nghĩ tới việc sao mình sẽ trị khỏi bệnh thôi. với lại bạn gái em cố ấy 1 tháng nữa mới về lên em cũng chưa có nói với cô ấy....
    Như bác sỹ nói thì em vẫn bôi, nhưng trong tuần vừa rồi em chỉ bôi 2/ngày như vậy có đc ko hay vẫn phải 3/ngày ạ với lại em thấy lọ thuốc cũng săp hết rồi ạ.với lại em đi khám lại có cần phải khám thêm gì nữa không ạ...

ChiLe's Avatar

bôi theo đúng chỉ định thoy bạn, đừng bôi quá liều chứ, hết thuốc đương nhiên pải đi khám lại, và nếu thấy ko ổn thì bác sĩ sẽ chỉ định bạn nên khám tiếp những gì

Lúc trước bác sỹ ở đó nói bôi 3 lần/ngày, em vẫn bôi như vậy suốt 2 tuần đầu, sang tuần thứ 3 thì em bôi 2 lần/ngày thôi. Nhưng bác sỹ ở đấy không có nói khi nào thì quay lại tái khám.Đốt xong bác sỹ chỉ đưa cho lọ thuốc và bảo về bôi ngày 3 lần vậy thôi.

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Bạn nên đi khám lại vì đây là bệnh lây qua QHTD do đó bạn cần phải xác định xem mình đã thật sự hết bệnh chưa. Thân chào bạn!

vâng cảm ơn bác sỹ, em sẽ đi khám lại ạ

ChiLe's Avatar

có thể là bác sĩ nghỉ sau khi bôi thuốc có thể hết nên ko chỉ định tái khám lại, nhưng bệnh này cần theo dõi liên tục và thường thì khi bôi hết thuốc pải đi khám ktra đấy bạn à