Trang 1 của 7 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 96
Like Tree2Likes

Chủ đề: Bị sưng sau khi cắt bao qui đầu.....T___T

simpsom Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Lightbulb Bị sưng sau khi cắt bao qui đầu.....T___T

Bác sĩ ơi cho em hỏi....
    Em mới cắt BQD đc 3 hôm, 2 hôm đầu thì "đèn dầu" của e hơi phù to.....còn đến hôm thứ 3 "đèn dầu" hết phù....mà luc thấy băng, em thấy ngay chổ vết cắt nó sưng ra to lắm......Như vậy là bị gì vậy bác sỉ? Có phải là bị viêm hay nhiểm trùng gì không ạ.... em đã giữ nó rất kĩ và em ở trong phòng suốt nên không mặc quần cho nó thoáng, chỉ treo ngược nó lên.
    Mong bác sĩ giúp đỡ

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Sau khi cắt bao quy đầu thì dương vật của bạn sẽ nhìn khác hơn bình thường: quy đầu thâm lại và có cảm giác to ra. Còn triệu chứng nhiễm trùng vết mổ cần phải thêm những triệu chứng sau ngoài dấu hiệu phù nề: chảy dịch, đau nhức, nóng đỏ tại chổ, bung chỉ vết mổ nếu nặng hơn là triệu chứng xuất huyết và sốt toàn thân.
    Bạn lo lắng về nhiễm trùng vết mổ la rất hợp lý! Tuy nhiên nếu như có các triệu chứng của nhiễm trùng vết mổ như mình đã mô ta thì bạn nên đi tái khám, nếu không thì bạn có thể yên tâm mà tịnh dưỡng (theo như bạn kể thì bạn chăm sóc vết mổ cắt bao quy đầu hư thế là đúng rồi đấy). Nhớ thay băng thường xuyên nhe bạn! Ờ quen chỉ này là chỉ tiêu nhé, không cần phải cắt chỉ đâu

thanks bác sỉ nhiều lắm..... em có ra bệnh viện hỏi. Người ta kêu là bị sưng do thuốc tê còn đọng lại, mà theo em thấy thì nó sưng to lắm kìa. Cho em hỏi tình trạng này kéo dài cở bao lâu mới hết ạ... Đến hôm nay thì em đã cắt bqd được 4 ngày rồi ạ

minhduc2310's Avatar
    minhduc2310 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Mới có 4 ngày thì chưa sao cả bạn ạ, đó chỉ là triệu chứng viêm do dương vật bị tổn thương thôi, đừng lo lắng quá, hãy ráng giữ vệ sinh cho cậu nhỏ như bạn đã làm trong 4 ngày qua rồi mọi việc sẽ ổn thôi. Thân ^^

nó bị sưng ở phần dưới DV to lắm bs ơi.... em đi tái khám ở Bv Bình Dân thì bs mổ cho em nói là băng sai...... và ổng băng lại, ổng làm vũ phu lắm, mà ổng băng xong không thấy cái cục sưng đó nữa =))
    Cho em hỏi là băng sao cho đúng để mai mốt ra trạm y té bảo người ta...
    Cảm ơn bS

Royarder Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Em đã cắt bao quy đầu được hơn 16 ngày nhưng hiện vẫn tiếp tục băng vì mỗi lần thay băng em lại thấy trên băng có dính máu...

Lúc ở ngày thứ 5 em đã thấy bị bung chỉ ở bên phải của DV nên bên phải DV bị sưng lên, nhưng khi đi tái khám ở B.V Bình Dân vào ngày thứ 7 thì bác sĩ ở đó bảo là vết thương bt và không cần phải uống thuốc nữa, chỉ cần tắm và rửa DV bằng xà phòng là được...

Nhưng tới hôm nay DV của em vẫn bị xưng ở bên phải, mặc dù bên trái không sưng, nhìn rất xấu và không đều... Cụ thể là ở đường bị bung chỉ có một đường rãnh dài dọc hết bên phải dương vật và nhiều đường rãnh khác nhìn rất xấu. Trong rãnh đó có một thứ vàng vàng đục đục mà khi em đi khám ở Bình Dân bác sĩ bảo là sẽ tự rớt ra nhưng tới nay vẫn chưa rớt.

Em muốn hỏi là có cách nào làm cho DV trở lại bình thường, ý em là để cho nó bớt sưng, mất đường rãnh hay không ?

Em vẫn làm đúng với bác sĩ ở Bình Dân yêu cầu là để DV hướng lên, tắm rửa xà bông sau ngày thứ 4 đến nay, thay băng liên tục ( ngày em thay từ 3->5 lần) nhưng do em có công việc nên từ ngày 12 em đã mặc quần lón để đi làm mặc dù em vẫn dán lên trên.

Bác sĩ giúp em với, em không biết phải hỏi ai
    Lần sửa cuối bởi Royarder, ngày 10-09-2010 lúc 10:50 AM.

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn hãy yên tâm và tuân thủ đúng phác đồ điều trị của bác sĩ tại BV Bình Dân nha vì theo mình biết đây là một trong những bệnh viện hàng đầu về cắt da quy đầu dương vật tại thành phố hồ chí minh nha bạn.Chịu khó tí khi nào nó lành bạn sẽ cảm nhận được sự khác biệt!

andykate's Avatar
    andykate Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Chào bác sĩ!
    Bác sĩ ơi...em đi cắt bao qui đầu ở BV BÌnh Dân đã được 3 ngày rồi. Em vệ sinh và thay băng bình thường 2 lần/ngày nhưng có 1 số triệu chứng sau:
    + Bị sưng to ở phía dưới dương vật, sưng to hơn ở bên phải.
    + Khi thay băng thì có máu dính trên băng và ít dịch sệt (hình như là mũ ấy) ở chổ vết khâu.
    + Thấy hơi ngứa ở chổ vết khâu.
    Ngoài ra thàng nhóc của em thường bị cương cứng khoảng 3 lần 1 đêm.
    Bác sĩ cho em hỏi như vậy có phải bị nhiễm trùng không ạ?. Dương vật cương như vậy thì có ảnh hưởng gì không bác sĩ???
    Mong được sự giúp đỡ của bác sĩ.
    Chân thành cảm ơn.
    Lần sửa cuối bởi andykate, ngày 08-04-2011 lúc 09:41 AM.

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

mới cắt nên nó vậy đó bạn, ko sao đâu, bạn cứ thay băng bình thường đi nhé

andykate's Avatar
    andykate Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Em cảm ơn anh/chị Chile nhiều ạ!
    Nhưng hiện tại em và vợ thấy rất lo. Mong anh/chị có thể giải thích cụ thể về trường hợp của em được không ạ.
    Mong được sớm giúp đỡ.
    Cảm ơn anh/chị nhiều ạ!

ChiLe's Avatar

ít ra bạn cần theo dõi thêm vài ngày nữa để xem có biểu hiện gì bất thường thêm ko?

hoahaduy Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

bác sĩ cho em hỏi tí:
    em cắt BQD đã được một tuần rồi, nhưng không hiểu sao từ hôm cắt tới giờ phần dưới ở phía đầu DV của em bị sưng phù lên, bác sĩ cho em hỏi là bị sao, khi nào sẽ hết và chỉ tiêu khi nào sẽ biến mất.
    cám ơn bác sĩ!!!

ChiLe's Avatar

dục tốc bất đạt, mới cắt nên nó sưng thế thoy, chỉ tiêu thì khoảng 2 tuần trở đi là bắt đầu tiêu rồi
    hoahaduy likes this.

floralove02 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Bạn nên đến bác sĩ chuyên khoa hoặc tái khám lại bác sĩ đã cắt bao da cho bạn để đươc tư vấn và điều trị tốt hơn. Chúc bạn khỏe.
    hoahaduy likes this.

hoahaduy Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi ChiLe Xem bài viết
    dục tốc bất đạt, mới cắt nên nó sưng thế thoy, chỉ tiêu thì khoảng 2 tuần trở đi là bắt đầu tiêu rồi
    vậy từ từ sẽ khỏi hả bác sĩ, cụ thể là khi nào ạ, em đã bị sưng 1 tuần rồi!!

Trang 1 của 7 123 ... CuốiCuối