Trang 3 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 31 đến 45 của 95
Like Tree2Likes

Chủ đề: Bị sưng sau khi cắt bao qui đầu.....T___T

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi ABCXY Xem bài viết
    em ms đi cắt bqđ chiều hôm nay, hỏi thì bác sĩ bảo không đc tự ý thay băng, ngày thay 1 lần ở bệnh viện gần nhất, em cũng chưa biết phải vệ sinh ra sao nữa. Ở dưới DV thì chỉ hơi đau nhức, nhưng phần đầu DV hễ cứ chạm đâu là cảm thấy thốn, có lúc nó còn chảy ra chất lỏng trắng. Liệu như vậy có bị sao ko bác sĩ, lúc nào thì em ko còn bị như vậy nữa? Em cảm ơn
    Tình trạng này chỉ xảy ra ở 3-4 ngày đầu thôi. Bạn băng mỏng, để thoáng là được !

Trích dẫn Gửi bởi pinlovechjchj Xem bài viết
    thưa bác si hôm bữa em có cắt bao quy đầu dài ở bệnh viện binh dân đến nay dc 5 ngày rồi nhưng có nhiều biểu hiện làm em lo lắm:
    1.bị sưng ở vùng may
    2.nhức,ngứa
    3.có bi chảy máu nhưng ít ko chảy xung quanh ma chỉ chảy máu 1 chổ
    4.hay bi cương nhất là về đêm khi ngủ cương ngoài ý muốn nhức lắm chỉ có ngồi là ko bị
    khi nào thì mới lanh hẳn thưa bac si!!
    Sau khi cắt bao quy đầu thì tình trạng này xảy ra là những điều bình thường. Sau khỏang 1 tuần thì mọi thứ sẽ ổn thôi các bạn ạ !

Trích dẫn Gửi bởi utthanhbinh Xem bài viết
    Em 19 tuổi, bị hẹp BQD, dùng tay cũng không tụt xuống được, hix.
    Em muốn đi cắt BQD nhưng dễ bị nhiễm trùng em sợ wá
    Việc cắt bao quy đầu nếu biết vệ sinh đúng cách thì không dễ bị nhiễm trùng đâu nhé !

Trích dẫn Gửi bởi kolove Xem bài viết
    Chào bác sĩ!
    Bác sĩ ơi...em đi cắt bao qui đầu đã được 5 ngày rồi. Em vệ sinh và thay băng bình thường 2 lần/ngày nhưng có 1 số triệu chứng sau:
    + Bị sưng to ở phía dưới dương vật, sưng to nhưng ko thấy bớt.
    + Khi thay băng thì thấy ko có gì...
    + Nhưng DV của em ko tự tiêu chỉ...(mặc dù hôm nay là ngày thứ 7 )
    Ngoài ra thàng nhóc của em thường bị cương cứng khoảng 3 lần 1 đêm.
    Dương vật cương như vậy thì có ảnh hưởng gì không bác sĩ???
    Mong được sự giúp đỡ của bác sĩ.
    Chân thành cảm ơn.
    Khi vừa mới cắt bao quy đầu thì có thể do cảm giác khác lạ nên dương vật có thể thay đôi tính chất cương. Một thời gian sau sẽ giảm thôi. Còn việc sưng phù thì phải 1 thời gian mới xẹp xuống bình thường nhé bạn !

mrmo102 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Talking bác sỹ tư vấn giúp e với, e hoang mang lắm

e cắt BQD được 7 ngày rồi, hàng ngày vẫn đến trung tâm y tế thay băng hàng ngày. vết mổ cũng đã lành lại ko còn đau khi cương hay khi hoạt động nhẹ nữa, chỉ cũng đã tiêu vài cái rồi nhưng ở dưới DV phần BQD vẫn còn sưng e cũng đã uống thuốc kháng viêm và kháng sinh theo đơn bác sỹ. E rất hoang mang không biết có nghiêm trọng không xin bác sỹ giải đáp giúp e. tiện đây cho e hỏi luôn, e có thể ở nhà tự băng và vệ sinh vết thương được không do e đang là sinh viên, thay băng hàng ngày tốn khá nhiều tiền. Bác Sỹ hướng dẫn e vệ sinh vùng xung quanh đầu DV nhé. Em cảm ơn bác sỹ

Trích dẫn Gửi bởi mrmo102 Xem bài viết
    e cắt BQD được 7 ngày rồi, hàng ngày vẫn đến trung tâm y tế thay băng hàng ngày. vết mổ cũng đã lành lại ko còn đau khi cương hay khi hoạt động nhẹ nữa, chỉ cũng đã tiêu vài cái rồi nhưng ở dưới DV phần BQD vẫn còn sưng e cũng đã uống thuốc kháng viêm và kháng sinh theo đơn bác sỹ. E rất hoang mang không biết có nghiêm trọng không xin bác sỹ giải đáp giúp e. tiện đây cho e hỏi luôn, e có thể ở nhà tự băng và vệ sinh vết thương được không do e đang là sinh viên, thay băng hàng ngày tốn khá nhiều tiền. Bác Sỹ hướng dẫn e vệ sinh vùng xung quanh đầu DV nhé. Em cảm ơn bác sỹ
    Sưng có thể còn tồn tại nhưng nếu mọi thứ đều ổn rồi thì bạn có thể an tâm, có thể tự thay băng mỗi ngày ở nhà, không cần đi đâu thay nữa. Thậm chí sau 7 ngày rồi bạn có thể để thoáng, chỉ che lại bằng gạc mỏng tránh bụi thôi là được, băng càng nhiều càng không tốt. Vệ sinh thì chỉ rửa sạch, lấy gòn lau khô thôi là được bạn ạ !

tampc Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Em cắt bao quy đầu đã được 11 ngày rồi hiện tại em vết thương đã lành, khi em cương lên thì bình thường không đau gì cả nhưng ở gần dây thắng bị sưng to. Bác sĩ cho em hỏi khi nào sẽ hết bị sưng sẽ xẹp xuống và vùng da may lại sẽ để lại sẹo không? Em có cần dùng thuốc gì bôi trị sẹo không ạ? Em cảm ơn nhiều ạ.

Huda Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Trích dẫn Gửi bởi tampc Xem bài viết
    Em cắt bao quy đầu đã được 11 ngày rồi hiện tại em vết thương đã lành, khi em cương lên thì bình thường không đau gì cả nhưng ở gần dây thắng bị sưng to. Bác sĩ cho em hỏi khi nào sẽ hết bị sưng sẽ xẹp xuống và vùng da may lại sẽ để lại sẹo không? Em có cần dùng thuốc gì bôi trị sẹo không ạ? Em cảm ơn nhiều ạ.
    e cắt ở bv nào?
    mà khâu chỉ tiêu hay chỉ không tiêu?
    nếu bs may đẹp thì việc xuất hiện sẹo là rất ít, ko cần phải bôi thuốc trị sẹo đâu, mà a nói thật kể cả e có bội thì vẫn bị thôi.
    phù nề thì xẹp chứ còn bị viêm sơ thì ko xẹp đc đâu! nếu có hình thì nên up, để coi xem đó là phù nề hay là viêm sơ!

tampc Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi Huda Xem bài viết
    e cắt ở bv nào?
    mà khâu chỉ tiêu hay chỉ không tiêu?
    nếu bs may đẹp thì việc xuất hiện sẹo là rất ít, ko cần phải bôi thuốc trị sẹo đâu, mà a nói thật kể cả e có bội thì vẫn bị thôi.
    phù nề thì xẹp chứ còn bị viêm sơ thì ko xẹp đc đâu! nếu có hình thì nên up, để coi xem đó là phù nề hay là viêm sơ!
    Em cắt ở bệnh viện đại học y dược, bác sĩ may cho em chỉ tự tiêu và nó cũng tiêu gần hết rồi. Hôm nay em thấy nó xẹp bớt chút xíu rồi. Nhưng em hơi lo lắng không biết lành hẳn nó sẽ như thế nào? Em cắt bao quy đầu vì nó dài khi cưng lên bao quy đầu vẫn trùm lên quy đầu, em dùng tay tuột xuống vẫn được nhưng lại có một mớ da dư ở dưới gốc dương vật. Giờ lỡ cắt rồi không biết quyết định này có đúng hay không? Em đang rất hoang mang

Huda Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Em cắt ở bệnh viện đại học y dược, bác sĩ may cho em chỉ tự tiêu và nó cũng tiêu gần hết rồi. Hôm nay em thấy nó xẹp bớt chút xíu rồi. Nhưng em hơi lo lắng không biết lành hẳn nó sẽ như thế nào? Em cắt bao quy đầu vì nó dài khi cưng lên bao quy đầu vẫn trùm lên quy đầu, em dùng tay tuột xuống vẫn được nhưng lại có một mớ da dư ở dưới gốc dương vật. Giờ lỡ cắt rồi không biết quyết định này có đúng hay không? Em đang rất hoang mang
    bv y dược cũng thuộc loại tốt, nhiều người cũng hay cắt ở đó!
    thường dài người ta ko đi cắt, chỉ có hẹp mới cắt!
    uhm, nếu e nói vậy thì a chỉ biết vậy, kêu xẹp thì quá sướng rồi, chỉ lo là nó ko xẹp thôi, còn nếu ko xẹp thì e phải chấp nhận vì nó đã bị viêm sơ ở bên trong!
    khi có chỉ thì nhìn ko đc thẩm mỹ lắm, nhưng khi chỉ tiêu hoặc cắt chỉ xong, vết thương liền, lên da non, liền sẹo thì thấy dv khác hẳn (đẹp hay xấu thì do tay nghề bs khâu cắt thôi, và cách nhìn nhận của mỗi người khác nhau)
    giờ hoang mang cũng ko giải quyết đc gì, cắt thì cũng cắt rồi! quyết định đúng hay ko thì chờ rồi sẽ biết!

Dù sao cũng đã cắt rồi, an tâm mà theo dõi thêm thôi bạn ạ !

devills113 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

bac si oi cho e hoi la e moi cat bqd dc 2 ngay ma sao phan da o duoi cho day chan` no sung to lam bac si !!! ngoai ra o may cho khau no bi ngua nua !! lieu co sao ko bac si !!

Trích dẫn Gửi bởi devills113 Xem bài viết
    bac si oi cho e hoi la e moi cat bqd dc 2 ngay ma sao phan da o duoi cho day chan` no sung to lam bac si !!! ngoai ra o may cho khau no bi ngua nua !! lieu co sao ko bac si !!
    Như vậy cũng bình thường thôi bạn, từ từ mới giảm phù nề được nhé !

devills113 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Như vậy cũng bình thường thôi bạn, từ từ mới giảm phù nề được nhé !
    Mak so sung giong nhu co nuoc o trong do bac si lieu co bi sao ko a !!!

phanbuj Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Nhà mình cho em hỏi đã có ai cắt bao quy đầu ở bệnh viên đa khoa hưng yên chưa nhỉ. Chi phí thế nào ?

Trang 3 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối