Trang 2 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 16 đến 30 của 95
Like Tree2Likes

Chủ đề: Bị sưng sau khi cắt bao qui đầu.....T___T

andykate's Avatar
    andykate Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi hoahaduy Xem bài viết
    bác sĩ cho em hỏi tí:
    em cắt BQD đã được một tuần rồi, nhưng không hiểu sao từ hôm cắt tới giờ phần dưới ở phía đầu DV của em bị sưng phù lên, bác sĩ cho em hỏi là bị sao, khi nào sẽ hết và chỉ tiêu khi nào sẽ biến mất.
    cám ơn bác sĩ!!!
    sau khi cắt nó sưng như vậy là bình thường nhé bạn...sau khoảng 3,4 tuần thì mới xẹp và 1 vài tháng sau thì mới trở lại bình thường. Bạn cứ yên tâm dưỡng thương nhé...Nhớ là phải vệ sinh cho ku nhóc thật cẩn thận và uống thuốc đầy đủ.
    Note: Bạn nên đọc kỹ các comment từ đầu topic để biết thêm cách vệ sinh và kinh nghiệm của những người đi trước nhé.
    Chúc bạn mau khỏi!!!

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

đây rồi, một bạn có kinh nghiệm chia sẻ với bạn rồi nè

quang1693 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

bác sĩ ơi, em đi cắt bao quy đầu được gần 2 tuần rồi, em cũng có triệu chứng bị sưng to ở phần dưới dương vật, hiện giờ thi vết mỗ tuy còn chảy máu chút ít nhưng không còn thấy đau như trước nửa, nhưng mỗi lần đến bác sĩ tái khám thì bác sĩ bảo là sưng to quá rồi lấy kim chích rồi nặn mũ và máu ra, mỗi lần như vậy em cảm thấy rất đau và ảnh hưởng nhiều đến việc học hành,mà sau mỗi lần chích như vậy em lại thấy nó sưng lại như thường, hỏi thì bác sĩ bảo là do đi lại nhiều quá trong khi em đã cố gắng hạn chế đi lại, em đi cắt bao guy đầu tại bệnh viện nhân dân gia định... mấy ngày nay em đã ngưng tới bệnh viện tái khám và tự thay băng, vệ sinh vết thương ở nhà. bác sĩ cho em hỏi là em có nên đến bệnh viện để tái khám nửa không, với lại việc hoạt động nhiều có ảnh hường gì tới chỗ sưng đó không bác sĩ tại hiện giờ em thấy chỗ sưng đó vẫn chưa nhỏ lại chút nào cả... mong bác sĩ giải đáp

kolove Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Chào bác sĩ!
    Bác sĩ ơi...em đi cắt bao qui đầu đã được 5 ngày rồi. Em vệ sinh và thay băng bình thường 2 lần/ngày nhưng có 1 số triệu chứng sau:
    + Bị sưng to ở phía dưới dương vật, sưng to nhưng ko thấy bớt.
    + Khi thay băng thì thấy ko có gì...
    + Nhưng DV của em ko tự tiêu chỉ...(mặc dù hôm nay là ngày thứ 7 )
    Ngoài ra thàng nhóc của em thường bị cương cứng khoảng 3 lần 1 đêm.
    Dương vật cương như vậy thì có ảnh hưởng gì không bác sĩ???
    Mong được sự giúp đỡ của bác sĩ.
    Chân thành cảm ơn.

utthanhbinh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Em 19 tuổi, bị hẹp BQD, dùng tay cũng không tụt xuống được, hix.
    Em muốn đi cắt BQD nhưng dễ bị nhiễm trùng em sợ wá

pinlovechjchj Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định bị sung sau khi cắt bao quy đầu.....T____T

thưa bác si hôm bữa em có cắt bao quy đầu dài ở bệnh viện binh dân đến nay dc 5 ngày rồi nhưng có nhiều biểu hiện làm em lo lắm:
    1.bị sưng ở vùng may
    2.nhức,ngứa
    3.có bi chảy máu nhưng ít ko chảy xung quanh ma chỉ chảy máu 1 chổ
    4.hay bi cương nhất là về đêm khi ngủ cương ngoài ý muốn nhức lắm chỉ có ngồi là ko bị
    khi nào thì mới lanh hẳn thưa bac si!!

ABCXY Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

em ms đi cắt bqđ chiều hôm nay, hỏi thì bác sĩ bảo không đc tự ý thay băng, ngày thay 1 lần ở bệnh viện gần nhất, em cũng chưa biết phải vệ sinh ra sao nữa. Ở dưới DV thì chỉ hơi đau nhức, nhưng phần đầu DV hễ cứ chạm đâu là cảm thấy thốn, có lúc nó còn chảy ra chất lỏng trắng. Liệu như vậy có bị sao ko bác sĩ, lúc nào thì em ko còn bị như vậy nữa? Em cảm ơn

Manhdc33 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Chao bac si, e moi cat bao quy dau o benh vien truong dai hoc y duoc hue ngay hom qua, den toi sau khi di tieu thi thay dau nhuc, sang ra thay sung vu to lam, ko biet nhu the co bi nhiem trung ko ah?

Manhdc33 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Bac si oi! Cho e hoi e moi cat bao quy dau buoi chieu thi sang ngay hom sau y ta noi chi can ve sinh ngam trong dd nacl 0,9% nho vai giot povidine ma khong can bang lai, trong khi bac si hom truoc lai bao phai bang lai, e khong biet lam sao, so lam!
    Mong bac si cho e loi khuyen

thanhvienmoi1993 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

moi nguoi cho em hoi em cat bqd o BV BD dc 4 ngay roi bs dan ngay na0 cung phai thay bang den ngay thu 4 phai tam bang xa bong lboy , ngay nao em cung thay bang va ve sinh sach se sut' thuoc do lien tuc ma van thay sung em nghe nguoi ta noi dung nen bang va va dung mac quan lot nua de cho vet mo no thoang mat mau lanh vet nhu vay co sao khong moi nguoi ????

minhvt2222 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

e mới cắt DQD dược 2 ngày, 2 ngày dâu e thay băng và uống thuốc thì thấy bình thường nhưng tới ngày thứ ba thì e thấy 2 bên phần da bị may sưng lên nhưng không thấy đau, bs cho e hỏi bị như thế có sao không

hyvọng Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi minhvt2222 Xem bài viết
    e mới cắt DQD dược 2 ngày, 2 ngày dâu e thay băng và uống thuốc thì thấy bình thường nhưng tới ngày thứ ba thì e thấy 2 bên phần da bị may sưng lên nhưng không thấy đau, bs cho e hỏi bị như thế có sao không
    nếu chỉ bị phù không thôi, mà không có các biểu hiện khác đáng lo ngại thì không có gì phải lo lắng nhé bạn! cho đến khi gần cắt chỉ (hoặc chỉ tự tiêu) thì nó bớt phù nhé!

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi minhvt2222 Xem bài viết
    Từ từ rồi sẽ bớt phù thôi, nếu không có triệu chứng gì khác thì chỉ cần theo dõi thêm thôi !

Trích dẫn Gửi bởi thanhvienmoi1993 Xem bài viết
    moi nguoi cho em hoi em cat bqd o BV BD dc 4 ngay roi bs dan ngay na0 cung phai thay bang den ngay thu 4 phai tam bang xa bong lboy , ngay nao em cung thay bang va ve sinh sach se sut' thuoc do lien tuc ma van thay sung em nghe nguoi ta noi dung nen bang va va dung mac quan lot nua de cho vet mo no thoang mat mau lanh vet nhu vay co sao khong moi nguoi ????
    Sau 4 ngày thì bạn không cần băng nữa đâu, nếu có chỉ băng mỏng nhẹ che bụi thôi, mặc đồ thoáng mát là đúng rồi đấy !

Trích dẫn Gửi bởi Manhdc33 Xem bài viết
    Bac si oi! Cho e hoi e moi cat bao quy dau buoi chieu thi sang ngay hom sau y ta noi chi can ve sinh ngam trong dd nacl 0,9% nho vai giot povidine ma khong can bang lai, trong khi bac si hom truoc lai bao phai bang lai, e khong biet lam sao, so lam!
    Mong bac si cho e loi khuyen
    Bạn chỉ cần băng mỏng thôi, chủ yếu là để che bụi. Ban đầu vết thương có thể sưng, phù, từ từ sẽ giảm bớt !

Trang 2 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối