Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 27
Like Tree1Likes

Chủ đề: Bị nổi những hạt trắng quanh thân DV

nofear2109 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Bị nổi những hạt trắng quanh thân DV

Em bị nổi những hạt nhỏ màu trắng quanh thân dương vật . Ko có mùi hôi , ngứa ngáy . Cho em hỏi bị gì . Tai sao ? Và điều trị như thế nào ? Em bị nổi ở thân DV ko fải ở bao quy đầu . Em chưa QHTD lần nào .Đây là hình ảnh

Mong bác sĩ giúp đỡ
    Lần sửa cuối bởi nofear2109, ngày 16-12-2011 lúc 12:03 PM.
    thaison123 likes this.

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

nếu ko có mùi, ko gây đau ngứa thì có thể do tiết tố thoy, ko cần điều trị, chỉ cần giữ vệ sinh từ từ nó sẽ lặn, nhớ mặc đồ thoáng đừng quá chật nha

Làm sao điều trị nhìn nó mất thẩm mỹ quá . Em chưa QHTD lần nào hết .

sushi_sushi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Có thể bạn bị sẩn ngọc dương vật, bạn đọc xem có đúng triệu chứng của mình không, mà đi khám sớm đi xem thế nào!

Sẩn ngọc dương vật (hay chuỗi hạt ngọc dương vật) là những sẩn nhỏ hình vòm hoặc hình chỉ ở rãnh quy đầu, dễ nhầm với bệnh lây truyền qua đường tình dục (sùi mào gà).

Bệnh thường gặp ở lứa tuổi 20-30. Nguyên nhân gây bệnh chưa được giải thích rõ, nhưng thường gặp ở người chưa cắt bao quy đầu.

Bệnh hay xuất hiện ở vùng rãnh quy đầu những hạt nhỏ li ti đồng dạng, xếp thành 2 hoặc 3 hàng chạy xung quanh rãnh quy đầu hoặc sẩn màu thịt, nhỏ, hình vòm tới hình chỉ, không đau, không ngứa, có thể tồn tại suốt đời nhưng thường giảm dần theo tuổi.

Chúng hoàn toàn vô hại, không ảnh hưởng đến sức khỏe cũng như quan hệ tình dục nên không cần điều trị gì.

Tuy nhiên, bạn đã quan hệ tình dục rồi thì cần chú ý đến các bệnh lây truyền qua đường tình dục, nếu có tiết dịch bất thường ở dương vật, bạn phải đi khám ngay nhé.
    [URL="http://alobacsi.vn/p0c161/benh-thuong-gap.htm"]Cách hay chữa bệnh thường gặp[/URL]

cái này em bị nổi tại thân ko fải ở bao quy đầu . những hột như bị nổi da gà

uppppppppppp mong trả lời của BS

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

thế bạn có ngứa nhiều ko? bạn đã đi khám thử chưa?

bietlytrang Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi ChiLe Xem bài viết
    thế bạn có ngứa nhiều ko? bạn đã đi khám thử chưa?
    mà bạn bị lâu chua z
    minh kung bị giông như bạn............hoang mang qa k bit sao k nua
    ai co chuyên môn cho xin câu tl
    Lần sửa cuối bởi bietlytrang, ngày 17-12-2013 lúc 11:01 PM.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi bietlytrang Xem bài viết
    mà bạn bị lâu chua z
    minh kung bị giông như bạn............hoang mang qa k bit sao k nua
    ai co chuyên môn cho xin câu tl
    Ngoài những triệu chứng đã mô tả, bạn có ngứa hoặc tiết dịch bất thường ở dương vật không, khi quan hệ bạn có sử dụng bao cao su, quan hệ có tiết nhiều chất nhờn không?

Do không khám trực tiếp cho bạn, kết hợp thông tin chưa đầy đủ nên tôi rất khó chẩn đoán bạn bị bệnh gì.

Bình thường ở đầu dương vật có thể có những hạt thụ cảm thể với hình thù là những nốt mụn trắng nhỏ li ti, không nhân, không ngứa, không đau, không chảy mủ, không chảy nước, không tiến triển. Bạn bị ở gốc dương vật nên chưa kết luận được như thế nào !

bác sĩ đã gặp trường hợp bệnh nhân có biều hiện giống như vậy chưa ah.e cung bị giông như bạn đã trong ảnh đã đăng, em chưa quan hệ bao giờ, các mụn đó không ngứa không đau....mong bac sĩ sớm trả lởi

minaski Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Ngoài những triệu chứng đã mô tả, bạn có ngứa hoặc tiết dịch bất thường ở dương vật không, khi quan hệ bạn có sử dụng bao cao su, quan hệ có tiết nhiều chất nhờn không?

Do không khám trực tiếp cho bạn, kết hợp thông tin chưa đầy đủ nên tôi rất khó chẩn đoán bạn bị bệnh gì.

Bình thường ở đầu dương vật có thể có những hạt thụ cảm thể với hình thù là những nốt mụn trắng nhỏ li ti, không nhân, không ngứa, không đau, không chảy mủ, không chảy nước, không tiến triển. Bạn bị ở gốc dương vật nên chưa kết luận được như thế nào !
    sao e post bài mãi mà ko đc đăng vậy bs ơi ?

Trích dẫn Gửi bởi bietlytrang Xem bài viết
    bác sĩ đã gặp trường hợp bệnh nhân có biều hiện giống như vậy chưa ah.e cung bị giông như bạn đã trong ảnh đã đăng, em chưa quan hệ bao giờ, các mụn đó không ngứa không đau....mong bac sĩ sớm trả lởi
    Nếu bạn bị nổi ở thân hoặc đầu dương vật thì không sao đâu bạn. theo dõi thêm tôi. Tôi cũng gặp khá nhiều người như vậy rồi, hầu như cũng chỉ theo dõi thêm mà thôi !

Trích dẫn Gửi bởi minaski Xem bài viết
    sao e post bài mãi mà ko đc đăng vậy bs ơi ?
    Bài của bạn đã có câu trả lời trong topic riêng rồi nhé !

mrhuy Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Cái đó bình thường thôi.đâu có gì đâu, tôi cũng vậy,cái đó tôi thấy giống chân long mọc ra thôi.vậy khỏi mắt công mua bao cau su có gai. Vậy khi quan hệ mới phê.he he he

em bị như bạn "nofear2109" đăng ảnh luôn bac sĩ ah....vậy cũng chỉ theo dõi thôi ah.....liêu sau nay no co hết k bác sĩ

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối