Kết quả 1 đến 13 của 13
    kaitoukid1412 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Bị như vầy là bị gì vậy ạ - nốt trắng trên bìu

Tình hình là em bị hiện tường này cũng khá lâu rồi ạ.Bt thì kô sao,nhưng lâu lâu dưới bìu lại rất ngứa (nhất là những hôm em mặc quần sịp cả ngày),những lúc đó thì e hay gãi và da bị tróc ra,vài ngày sau lành lại thì tróc ra 1 lớp da khô.Hồi đó nổi 1 cục xong rồi càng ngày càng nhiều.Không biết em có bị sao kô ạ?

MinhVo's Avatar
    MinhVo Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Chào bạn !

Tình trạng này là do bạn thường xuyên mặc quần lót quá chặt , không thông thoáng, làm cho da vùng đó ẩm ướt dẫn đến bít tắt các tuyến bã và làm thành các nang bã dưới da. Trường hợp này cũng giống như trường hợp nổi mụn trên mặt vậy đó.

Bạn nên giữ gìn vệ sinh sạch sẽ, mặc quần lót thông thoáng, lúc ngủ nên mặc quần đùi.

Bạn không nên tự ý nặn những nang này ra. Nếu nổi nhiêu và gây khó chịu bạn có thể đến gặp bác sĩ da liễu để được giải quyết.

Thân.

dhhanh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mà a ơi,nổi mụn trên mặt còn nặn ra đc.Riêng cái cục này thì kô kiểu nào nặn ra đc.Giống như là bị luôn vậy áh.Kô ngứa kô cảm thấy gì hết,nhưng nó đã nổi cũng 4,5 tháng rồi.

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

bạn đi khám da liễu rồi mua thuốc về bôi lên xem thế nào

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn có thể mua các loại kem bôi da có corticoid về bôi thử xem, tôi nghĩ là bạn bị viêm da do tiếp xúc hay chàm. Tốt nhất là nên đi khám da liễu.

Bữa nay đi khám bị xác định là chàm bìu các bác ạ.Lo quá,bệnh này nghe ng ta nói kô cách nào chữa khỏi hết,hix.Cho e hỏi nó có biến chứng phụ gì kô,có ả hưởng lên khả năng sinh sản kô,có lây kô?

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Wink Chàm bìu

Là một loại bệnh ngứa ở bìu dái, hăm.

Triệu Chứng: Mọc mụn rất nhỏ, rất ngứa, gãi thì trầy da, đau rát, chảy nhựa dính, tanh hôi, lâu ngày không khỏi thì da bìu dái dầy cứng và đau.
    Nguyên nhân:

Thấp nhiệt làm tổn thương da gây nên.

Điều trị:

Tiêu độc, Lợi thấp.

+ Lá Lốt 10 phần, giã nát, trộn với 2 phần Diêm sinh cho đều, phơi khô, cuốn thành điếu thuốc. Đốt cháy, đặt dưới bìu dái mà xông. Ngày xông một lần.

Cẩn thận: Khi xông, nên dùng khăn hoặc vải che phía dưới bụng cho khói độc khỏi xông lên mặt (Những Cây Thuốc Và Vị Thuốc Việt Nam).

+ Hạt Máu chó, nhiều ít tuỳ dùng, rang dòn, tán bột, tán bột, hoà với dầu Mè, bôi. Ngày bôi 2 lần (Những Cây Thuốc Và Vị Thuốc Việt Nam).

yduocnhh.net

BACSI.com

Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bệnh tương đối lành tính, chỉ gây triệu chứng ngứa, đôi khi làm BN rất khó chịu. BS có cho bạn thuốc không ? Có thuốc bôi không ?

Bệnh không lảm bạn vô sinh đâu, yên tâm.

elvis Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Chào bạn, mình cũng bị tương tự như trên, không biết bác sĩ có cho thuốc uống hay gì không, mong bạn cho mình biết thêm chi tiết nha !!!

Cho thuốc uống mà cho lẫn lộn cả thuốc trị mụn nữa,vì tiện thể mình khám mụn ở cổ luôn.Còn thuốc bôi thì tên là Econazine 10g.Bôi vào hết ngứa hẳn.Nhưng nghe chữ "chàm" là biết kô trị dứt đc rồi (

Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Econazine 10g là một loại corticoid bôi ngoài da, thuốc rất hiệu quả trong bệnh chàm.

minsakevn Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Question nổi nốt trắng trên bìu

Bác Sĩ ơi cho em hỏi bì em suôt hiện nốt màu trắng nó ngứa và em gãi nổi những cục tròn nhỏ

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi minsakevn Xem bài viết
    Bác Sĩ ơi cho em hỏi bì em suôt hiện nốt màu trắng nó ngứa và em gãi nổi những cục tròn nhỏ
    Đó là do viêm nhiễm thông thường thôi, nên giữ vùng kín luôn khô sạch!