Kết quả 1 đến 13 của 13
    vienckd Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định bi Giãn tĩnh mạch tinh hoàn

em năm nay 20tuoi. sau khi đọc đc bài nói về Giãn tĩnh mạch tinh hoàn thì em thấy hình như mình bị như thế. bìu tình hoàn bên trái của em sờ vào trên tinh hoàn thì có một búi bầy nhầy, ko đau và em đã nhận ra từ lúc em học cấp 2 nhưng nghĩ nó bình thường, tinh hoàn trái thì nhỏ hơn bên phải và bên phải thì bình thường. bây giờ em rất lo lắng là sau này có ảnh hưởng đến việc có con không? các anh trên diễn đàn có ai bị như em mà vẫn có con bình thường không ah? em hoang mang quá.

giup em voi

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

bạn chỉ thấy giống chứ chưa chắc là bị, nếu bạn nghi ngờ thì nên đi khám để tránh hoang mang, và kịp thời điều trị

yeubacsi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Đi khám BS đi bạn, siêu âm xem sao.

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Những triệu chứng bạn nên không phải của gĩan TM thừng tinh, bạn yên tâm.

tai em thay trieu chung giong ma. hichic!!

ChiLe's Avatar

giống nên nghi ngờ và lo lắng cũng pải, chúng tôi cũng chỉ có thể chuẩn đoán thông qua những thông tin bạn cung cấp, cho nên bạn cảm thấy lo lắng thì nên đi khám để an tâm hơn đi bạn,

noi thiet la em ngai may du nay lam. qua tim hieu thi em cam thay 90% la em bi roi. thac mac của em là nếu vậy thì vẫn có bị vô sinh không và trên diễn đàn này có ai như em mà vẫn bình thường ko ạ?

mrtomo Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Em hồi lâu đi khám thì bs bảo bị GTMM TT nhưng chưa phải mổ . Bs cho e hỏi để lâu có ảnh hưởng lớn tới sức khoẻ sinh sản sau này không ạ tại em năm nay đang học 12 em định để đến lúc thi đại học xong ra Hà Nội thì mổ ạ. Hiện thì em dùng tay cũng có thể sờ thấy hiện tượng ở 2 bên tinh hoàn ạ . Chất lượng tinh trùng của em ở mức yếu ạ .

ChiLe's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi vienckd Xem bài viết
    noi thiet la em ngai may du nay lam. qua tim hieu thi em cam thay 90% la em bi roi. thac mac của em là nếu vậy thì vẫn có bị vô sinh không và trên diễn đàn này có ai như em mà vẫn bình thường ko ạ?
    ko có điều gì là chắc chắn đâu bạn, nếu bạn cảm thấy 90% thì càng cần pải đi khám, nếu nhỡ để lâu nó có thêm triệu chứng thì càng đáng ngại hơn, lúc đó nếu bị vô sinh thật coi chừng ko chữa kịp, lúc bạn đi khám ai cũng như ai, ko ai nhìn bạn kỳ lạ đâu mà bạn ngại

ChiLe's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi mrtomo Xem bài viết
    Em hồi lâu đi khám thì bs bảo bị GTMM TT nhưng chưa phải mổ . Bs cho e hỏi để lâu có ảnh hưởng lớn tới sức khoẻ sinh sản sau này không ạ tại em năm nay đang học 12 em định để đến lúc thi đại học xong ra Hà Nội thì mổ ạ. Hiện thì em dùng tay cũng có thể sờ thấy hiện tượng ở 2 bên tinh hoàn ạ . Chất lượng tinh trùng của em ở mức yếu ạ .
    đương nhiên là về lâu dài sẽ ảnh hưởng chứ bạn, chắc bạn đang ngại việc pải học thi cuối cấp đúng ko, vậy bạn vẫn có thể yêu cầu bác sĩ dùng thuốc để hạn chế trước mà

Trích dẫn Gửi bởi ChiLe Xem bài viết
    ko có điều gì là chắc chắn đâu bạn, nếu bạn cảm thấy 90% thì càng cần pải đi khám, nếu nhỡ để lâu nó có thêm triệu chứng thì càng đáng ngại hơn, lúc đó nếu bị vô sinh thật coi chừng ko chữa kịp, lúc bạn đi khám ai cũng như ai, ko ai nhìn bạn kỳ lạ đâu mà bạn ngại
    em cam ơn chị đã tư vấn cho em. một thời gian nữa em đi xem sao.

ChiLe's Avatar

bạn đừng đợi chờ nữa, nếu bệnh trở nặng thì hối hận ko kịp đó bạn