Kết quả 1 đến 12 của 12
    tinhnhinu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Mặc định bệnh viêm đại tràng.

bác sĩ ơi cho mình hỏi là bệnh viêm đại tràng có dẫn đến dễ táo bón ko?

Loire Đang Ngoại tuyến Banned

Người bị VĐT có nguy cơ bị các rối loạn như táo bón, tiêu chảy nhiều lần, phân có máu, lỏng thất thường, xung quanh phân có nhày bao bọc.

vậy cách chữa như thế nào bạn? QHTD có ảnh hưởng không?

xmen Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

quan hệ td mắc mớ gì đại tràng...qh cửa sau à....

Viêm đại tràng mạn có thể do rất nhiều nguyên nhân khác nhau hoặc không rõ nguyên nhân. Các nguyên nhân thường gặp là: nhiễm khuẩn (lao, lậu, thương hàn, phó thương hàn, tụ cầu, liên cầu...), nhiễm ký sinh trùng (lỵ amip, Giardia lamblia), nhiễm virut (Cytomegalovirus, Herpes simplex...), nhiễm nấm đặc biệt là nấm Candida, sau dùng thuốc nhất là một số kháng sinh hay gây viêm đại tràng như sulfamid, metronidazole, tetracyclin..., ngoài ra còn có bệnh viêm loét đại tràng vô căn, bệnh Crohn.

Bệnh viêm đại tràng có đặc điểm là gây ra hiện tượng viêm, loét và rối loạn chức năng của đại tràng. Chẩn đoán bệnh dựa vào triệu chứng lâm sàng, cấy phân, nội soi đại trực tràng kèm theo sinh thiết. Tùy theo nguyên nhân mà có thuốc điều trị đặc hiệu khác nhau, ngoài ra còn dùng thêm các thuốc giảm đau, chống co thắt...

nguy rồi, dạo này mình hay bị táo lắm, mình k dám ngồi lâu, cứ 1 tiếng lại đi lại 1 lần, ở nhà ngồi máy tình k dám ngồi ghế, chỉ cúi lom khom khổ lắm. thế mà vẫn bị táo bón nhỉ? khó hiểu thật, ban đầu mình dùng thuốc bisacodyl thì đi đại tiện phân lỏng dễ đi, nhưng được nửa tháng thì giờ hình như nó nhờn thuốc hay sao ấy, mình vẫn thấy khó đi nhỉ?

kul_boy Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

thay vì can thiệp bằng thuốc thôi thì chịu khó ăn nhiều rau và trái cây đi, táo bón nữa chết liền ấy. Ăn trái bưởi ấy. Xem bộ bạn bị bệnh này ám ảnh dữ ha, đang làm việc đứng dậy đi đi hoài

có chứ. bị trĩ 1 lần mà hãi.
    giờ k dám ngồi.
    mà k hiểu sao dạo này mình cứ ăn xong 1 tiếng sau là bị đi ngoài.
    bị 1 tuần nay rồi.
    uống thuốc loperamide thì không bị đi ngoài nhưng nó sẽ hạn chế thoát nước nên lại bị táo !!!!
    k uống thì lại bị đi ngoài. mình có dùng cả thuốc bisacodyl để chống táo bón nhưng nếu uống cùng với loperamide thì không ăn thua, 1 cái có chức năng ngược nhau.
    mình ăn nhiều rau, chuối tây lắm. nhưng không ăn thua, xin bác sĩ cho lời khuyên,

QuachQue Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Đi ngoài mỗi ngày tốt chứ có sao đâu mà trị bạn ? Nhưng ăn song lại đi vậy ý bạn là ngày đi ngoài 3-4 lần ?

Chứng táo bón bạn đã thử trị bằng Đông Y chưa.

cảm ơn bạn quachque.
    2 tuần nay mình cứ ăn trưa tầm 11h xong thì tầm 2h chiều lại buồn đi ngoài, đi phân loãng.
    ăn tối lúc 6h thì tầm 8h tối lại buồn đi ngoài và phân loãng. có hôm ăn sáng cũng bị đi phân loãng lúc 9h.
    mình chữa bằng đông y rồi. nhưng vẫn thế. bây giờ mình mới mua 2 hộp đại tràng hoàn PH uống xem thế nào nhưng uống từ tối qua 1 lần, sáng nay uông 1 lần nhưng vừa nãy ăn sáng xong và vẫn bị đi ngoài tiếp !

XiTin Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

đường ruột bạn đích thực có vấn đề, hãy đi khám kỹ hơn, có bao nhiu triệu chứng kể cho bác sĩ hết, yêu cầu thuốc mạnh mạnh....và được nội soi trực tràng nếu có thể.

Trích dẫn Gửi bởi xmen Xem bài viết
    Bệnh viêm đại tràng có đặc điểm là gây ra hiện tượng viêm, loét và rối loạn chức năng của đại tràng. Chẩn đoán bệnh dựa vào triệu chứng lâm sàng, cấy phân, nội soi đại trực tràng kèm theo sinh thiết. Tùy theo nguyên nhân mà có thuốc điều trị đặc hiệu khác nhau, ngoài ra còn dùng thêm các thuốc giảm đau, chống co thắt...
    mình thường ăn xong là bụng bị sôi.
    cảm giác như muốn đi ngoài. có hôm ăn xong 10 phút bị đi ngoài. còn thường thường 2 tuần nay thì mình cứ ăn xong khoảng 2 tiếng là bị đi ngoài phân lỏng. hic hic ! triệu trứng mình là vậy bác sĩ chuẩn đoán cho mình theo kinh nghiệm nên điều trị thế nào.
    cảm ơn rất nhiều.

Loire Đang Ngoại tuyến Banned

Chưa chẩn đoán bệnh gì hết mà tinhnhinu, bạn hãy đến bv để được khám và làm những xét nghiệm nói trên rồi bác sĩ sẽ chỉ định thuốc, ở đây tụi mình hông dám cho thuốc bậy bạ qua mô tả online....