Kết quả 1 đến 10 của 10

Chủ đề: Bệnh Trichomonas

maskedman Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Bệnh Trichomonas

Hôm nay bạn gái mình có nói cho mình hay là bạn ấy có thấy 1 cái gì vàng vàng dính trên quần, ngay chỗ ấy, có mùi hôi, chỗ ấy bị ngứa, khi đi vệ sinh thì nóng. Trước đây chưa từng bị như vậy. Mình có lên google tìm hiểu thì thấy đó là những biểu hiện của Trichomonas. Bệnh rất dễ lây lan qua đường tình dục. Mình thì cũng lớn rồi cho nên cũng ... Bây giờ đang rất lo lắng là ko biết bệnh có gây ảnh hưởng gì nghiêm trọng ko nữa? Và ở nam giới thì biểu hiện của bệnh này là gì?

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Trichomonas là một loại ký sinh trùng cư trú tại bộ phận sinh dục, ở ruột và cả ở miệng nữa. Hình thù của nó rất kinh dị: một trái mơ ở chính giữa, 5 đôi chân (được gọi là roi), 4 đôi phía trước và một đôi phía sau. Chúng di chuyển bằng những cặp roi theo vũ điệu nhảy giật và quay tròn. Chúng nhảy liên tục trong dịch âm đạo nên chị của bạn thấy như có con gì đang bò.

Bệnh Trichomonas lây qua đường quan hệ tình dục và qua vật sử dụng như khăn lông và giấy vệ sinh. Sau khi đi vệ sinh, nếu bạn chùi hậu môn mà đẩy về phía trước thì trùng roi sẽ chạy từ ruột qua âm đạo và ngược lại. Bệnh không nguy hiểm nhưng gây khó chịu. Huyết trắng cứ ra liên tục, vàng, hôi, lúc nào cũng cảm thấy như có con gì bò bò ở chỗ kín.

Bởi vậy trong nhà nếu có người nhiễm trùng roi là phải giặt quần áo riêng, không mặc chung và dùng khăn tắm chung. bạn phải tích cực điều trị, tái khám và kiểm tra nhiều lần. nếu hai bạn đã quan hệ thì bạn gái bạn cũng nên đi khám vì có thẻ đã bị lây

maskedman Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Bệnh này có nguy hiểm ko? Có để lại hậu quả gì nghiêm trọng ko hay chỉ là khó chịu ở bạn nữ thôi

ChiLe's Avatar

ban đầu sẽ hôi và khó chịu, liệu để vậy có chịu được ko, như vậy đủ nguy hiểm rồi còn gì, chưa biết là để lâu có biến chứng gì ko nữa đấy

ngoisaobang Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Bệnh này nhìn chung là không nguy hiểm đâu bạn. Bạn chỉ cần đi khám và điều trị bằng kháng sinh là đảm bảo sẽ hết bệnh ngay.

windows7 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Bệnh này lạ quá, lần đầu tiên mình nghe đến nó đó, bệnh này có phổ biến ở Việt Nam không và cách phòng tránh là như thế nào.

ChiLe's Avatar

đây là một trong số những bậy lây qua đường sinh dục, ai cũng có thể mắc pair nếu ko chủ động bảo vệ mình

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn nên đưa bạn gái bạn đi khám phụ khoa, bệnh này nếu không chữa có khả năng gây vô sinh và việc điều trị rất đơn giản, nếu bạn giá bạn bị thì bạn cũng điều trị luôn nhen.

yeusuckhoe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Bạn nhớ đưa bạn gái bạn đi khám sớm nhen.

ChiLe's Avatar

điều kiện tiên quyết là pải điều trị sớm, kịp thời và kiên nhẫn trong điều trị