Kết quả 1 đến 5 của 5
    nizoral Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Bệnh ngứa vùng kín?

Mình thấy mấy hôm nay ở bìu dái mọc nhiều mụn nhỏ li ti nó gây cho mình ngứa và cồm cộm rất khó chịu, ơ hài bên bẹn của mình cũng rất ngứa ngãi thì thấy đau, ở dương vật có một chấm đỏ gãi cũng thấy đau và có những mụn nhỏ quanh nốt đó nữa. Trước đây mình cũng bị những nốt như thế đã đi khám và chữa nhưng được thời gian lại bị lại. Mình dùng thuốc NIZORLA cream bôi thì thấy khỏi, nhưng mình bôi nhiều quá rồi, cũng chỉ được 1 thời gian nó lại bị lại. Lần này bôi thấy không đỡ mấy. Bác sĩ chỉ giúp em với em đang bị gì và chữa trị ra sao?

rocker216 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

tốt nhất bạn nên đến bệnh viện da liễu để các bác sĩ xem xét,chuẩn đoán chính xác,chứ chẩn bệnh qua miêu tả của bệnh nhân có ngày mang họa!!!
    nhưng theo mình bạn bị nấm,ở đó có tiết các dịch nhớt ko??có hôi ko??

Loire Đang Ngoại tuyến Banned

Hix qua mô tả cũng khó biết, nếu bạn muốn biết bệnh gì và có thuốc chữa trị thì nên đi nam khoa để cho bác sĩ coi trực tiếp.

Mình khuyên bạn không nên gãi nó, móng tay đâu có sạch, lỡ chảy máu nhiễm trùng thì sao. Không nên tự ý xức thuốc không có chỉ định của bác sĩ, giữ vệ sinh là cách chữa trị tốt nhất.

Đôi khi đến tuổi nó sẽ nổi vài hột như thế và tự hết không phải vì bệnh gì cả nhưng trường hợp này nổi nhiều nên đi khám ngay.

TinY Guest

Bạn nói rằng những mụn này mọc ở bìu dái, vậy nó có mọc ở cả trên dương vật hay không? Ngoài việc những mụn này đang có xu hướng mọc nhiều lên và gây ngứa thì bạn có thấy có những biểu hiện khác như: đau, rát, nổi hạch, sưng tấy… ở bộ phận sinh dục của bạn không? Nổi mụn ở bộ phận sinh dục có thể coi là một trong những dấu hiệu bất thường nghi ngờ có viêm nhiễm, bạn ạ. Vì thế, việc đi khám lúc này là cần thiết với bạn. Bạn có thể đi khám tại khoa da liễu của các bệnh viện đa khoa hoặc tại bệnh viện Da liễu để tìm hiểu nguyên nhân và có hướng khắc phục.(tamsubantre)

nizoral Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

mình cảm ơn các bác sĩ nhiều lắm. hôm qua đi khám ở viện da liễu quốc gia, họ chuẩn đoán là bị chàm sinh dục. Các bác sĩ ở đó cho mình uống thuốc và thuốc bôi. Đợi thời gian nữa xem kết quả thế nào.