Kết quả 1 đến 5 của 5
    mr_tran1909 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định DV của em co máu bầm.Bác Sĩ ơi mong BS giải thích dùm em

Co lần dương vật em cương cứng và bi cong nen em bẽ lai vo tình em làm hoi mạnh tay nên nó bị đau rát và tụ máu bầm. Nhưng việc vệ sinh và xuất tinh vẫn bình thường. Bác sĩ cho em hỏi em có cần đến bệnh viện để lấy máu bầm ra không ạh...
    Lần sửa cuối bởi mr_tran1909, ngày 31-12-2010 lúc 06:20 AM. Lý do: thieu sot

mr_tran1909 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Bac nào đã gặp trường hợp này xin giúp dùm e với E cảm ơn nhiều lắm

Spring's Avatar
    Spring Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Bạn nên đến bệnh viện Nam khoa khám ngay đi. Điều tối kị là dùng tay bẻ dương vật, nếu dương vật tụ máu bầm thì phải đến bệnh viện ngay. Để lâu sẽ xảy ra biến chứng nguy hiểm lắm.

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Hiện tượng này xảy ra được bao lâu ? Khối máu tụ có lớn ra không ? Đúng là bạn nên đi khám Nam khoa 1 lần xem sao, các BS sẽ kết luận có cần lấy khối máu tụ ra không.

MinhVo's Avatar
    MinhVo Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Chào bạn !

Trong khi dương vật của bạn đang cương cứng mà bạn lại dùng tay bẻ nên làm cho một số mạch máu bị vở dẫn đến tụ máu bầm. Nếu lượng máu bầm này ít no sẽ tự tan trong khoảng thời gian từ 1-2 tuần đến gần 1 tháng (tùy theo kích thướt khối máu tụ) .

Tuy nhiên nếu khối máu tụ quá lớn , có nhân cứng ở giữa ( bạn có thể dùng tay sờ vào vùng máu tụ xem có vùng nào hơi cứng ở giữa không), hoặc khối máu tụ làm chèn ép vào niệu đạo... thì lúc này bạn cần phải đi đến bệnh viện để lấy máu tụ ra vì để lâu dễ dẫn đến nhiễm trùng.

Trong trường hợp của bạn mình không rõ thới gian đã kéo dài bao lâu , kích thước khối máu tụ đó như thế nào nên không giúp thêm gì được. Bạn tự đánh giá vậy. Nhưng theo lời bạn kể m2inh nghĩ tình trạng của bạn là khá tốt.

Bạn nên biết là dương vật cong là một trong những dị tật bẩm sinh thường gặp nhất ở nam giới. Nếu cong ít , không ảnh hưởng chức năng sinh lý hoặc gây khó khăn khi quan hệ thì không cần điều trị. Nhưng nếu có sẽ can thiệp bằng phẫu thuật. Bạn không nên dùng tay bẻ như vậy sẽ rất nguy hiểm, trường hợp này là còn nhẹ, nếu bạn mà bẻ mạnh chút nữa thì hậu quả sẽ khó nói.

Thân.