Kết quả 1 đến 14 của 14
    Shiryu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Bác sĩ ơi ! Giúp em với , em bị nhiễm trùng da , da vẽ nổi và niêm nang lông .

Chào bác sĩ . Em xin trình bày về bệnh tình của em lúc này : Vào khoảng tháng 10 năm 2011 , da của em bỗng dưng xuất hiên những vết lằn và nổi lên như bị một con giun bò bên trong vậy . Nó rất ngứa , ngứa đến nỗi không ngủ được . Vết lằn nổi từ đầu tới chân , hầu hết là toàn thân . Em càng gãi cho bớt ngứa thì nó càng nổi . Em sợ nhất nó ngứa ở đầu và lưng , nó ngứa ở chân tay thì em còn ngủ được . Em bị tính đến thời điểm này là gần 1 năm rồi . Mà lạ thay , trong một lần em tắm máy nước nóng vì đang bị bệnh , lỡ tay em vặn nhiệt độ nước nóng Maximum . Lúc đó em đang ngứa , khi mở vòi nước bỗng dưng các vết lằn có tiến độ giảm hẳn như không nổi mẩn đỏ nữa , không còn ngứa nữa , dần dần không còn hiện lên sau khi em tắm xong (Đôi lúc vẫn hiện như hầu như là mờ , không thấy rõ) . Em đã đi đến bệnh viện Da Liễu TPHCM khám và được bác sĩ chẩn đoán 3 bệnh Viêm Nang Lông , Nhiễm Trùng Da và Da Vẽ Nổi , các bác sĩ đã cho thuốc . Em đã uống thuốc theo đơn của bác sĩ thì bệnh khỏi hẳn ngay , nhưng đó chỉ là trong giai đoạn uống thuốc , còn sau khi hết thuốc bệnh vẫn tái phát và em lại phải đến bệnh viện , em có hỏi bác sĩ về việc tại sao bệnh lại tái phát sau khi hết thuốc thì bác sĩ nói là phải uống thuốc liên tục từ 1 đến 2 tháng thì bệnh mới khỏi hắn . Ngoài ra , bác sĩ còn dặn em thêm là phải mặc đồ thoáng mát , ăn trái cây và uống nước thật nhiều . Nhưng em đi làm nghề này thì lúc nào cũng phải mang đồng phục trong người hết . Chỉ có lúc về nhà em mới mặc đồ thoáng mát được . Mà em thấy điều này kì lạ , em mặc đồng phục vào , trong quá trình lái xe em không hề cảm thấy ngứa ở đâu hết ngoại trừ bàn tay trái của em . Nhưng lúc em về nhà , khi mặc đồ thoải mái mà nằm trong phòng lạnh thì rất ngứa . Vấn đề này em không hiểu . Em làm như lời bác sĩ nhưng em cảm thấy bệnh của em không có tiến triển tốt . Gia đình rất lo cho em về bệnh này , mẹ em đã đưa đến bệnh viện y học cổ truyền TPHCM để khám vì mẹ em nói là uống thuốc tây sẽ làm hại gan và thuốc của bác sĩ Da Liễu cho chỉ có tác dụng kiềm hãm bệnh lại chứ không điều trị bệnh . Khi đến bệnh viện , bác sĩ đã khám và cho em thuốc nam để uống . Mẹ em đã sắc thuốc cho em uống và kết quả là bênh tình có giảm một chút , em cảm thấy cơn ngứa ít xuất hiện hơn , em cảm thấy bớt ngứa hơn . Khi hết thuốc bệnh tình của em vẫn diễn biến như vậy nhưng giảm được một chút so với hiện trạng ban đầu . Em lên mạng tìm cách chữa bệnh này thì có một người viết một bài viết nói răng cây me keo có thể chữa được bệnh này , em không dám thử vì em sợ bị ngộ độc , các bác sĩ xem thử bài viết này :

Ai giúp mình cách chữa bệnh viêm nang lông theo kinh nghiệm dân gian với? | Sức khỏe & Sắc đẹp - Khác

Dạo này em có sử dụng máy massage để massage lưng vì em lái xe nhiều nên đôi lúc mỏi lưng . Lạ thay , khi em di chuyển cái máy đó hết toàn lưng của em thì lưng của em rất ngứa . Em ra soi gương thì lại thấy những vết lằn đó .

Nói chung tình trạng bệnh của em hiện tại vẫn là viêm nang lông , da vẽ nổi và nhiễm trùng da nhưng có tiến triển tốt hơn một chút .

Em xin trình bày thêm về 2 vấn để nữa :

1/ Bộ phận sinh dục của em : Hiện tại dương vật của em rất nhỏ (Khi không cương cứng chỉ khoảng 4cm , khi cương cứng thì đạt Maximum là 8cm) . Trong khi thân hình của em thì phải được xếp vào hạng béo phì (Trọng lượng : 99 KG . Chiều Cao : 176cm) . Em không thể quan hệ tình dục được vì bao quy đầu của em luôn bao trùm quy đầu . Khi dương vật bình thường em có thể lộn bao quy đầu ra , thấy rất rõ quy đầu của em nhưng lạ thay , bao quy đầu bó như một chiếc nhẫn xung quanh quy đầu của em khiến nước tiểu không thể ra được . Gia đình thì nói là em chỉ cần tập thể dục thật nhiều để giảm cân thì quy đầu sẽ tự lộ ra . Tuy rất bận rộn nhưng em vẫn thu xếp đi tập thể dục . Trong một lần đi tập thể dục về em thử kiểm tra dương vật thì được biết là có phát triển thêm một chút xíu về chiều dài (Tăng thêm 0.3cm) . Em cũng trình bày thêm , em bị bệnh nghiện thủ dâm , em không muốn tiếp xúc với những hình ảnh đồi trụy nhưng ham muốn của em rất lớn . Em không thể quan hệ tình dục với bạn gái em được vì dương vật của em có vấn đề . Em ăn rất nhiều đồ ngọt , từ sầu riêng cho đến vải , em rất thèm ăn thịt , đôi khi cũng có ăn rau cá nhưng rất ít . Em rất thích ăn đồ ăn có dầu mỡ . Ba em nói em sẽ chết nếu ăn như thế nhưng sao mỗi khi em đói , nhìn đồ ăn của em làm , em không lỡ từ bỏ nó (Thịt kho trứng , canh bánh đa cua , trứng chiên thịt , lạp xưởng , thịt hộp ,...) . Mong các bác sĩ cho em ý kiến .

2/ Hiện tại da tay em luôn toát mồ hôi khi em tiếp xúc với những món đồ mà em cho là đắt tiền . Khi chạm vào những thứ đó , tay em luôn ra mồ hôi nhiều và để lại rất rõ dấu vân tay trên những thứ đó . Ba em nói em bị thấp khớp nhưng em ra tiệm thuốc tây mua thuốc thì dược sĩ nói rằng tay em ra mồ hôi như vậy thì có rất nhiều lý do . Mong bác sĩ giúp đỡ em .

Cảm ơn bác sĩ thật nhiều .
    Lần sửa cuối bởi Shiryu, ngày 02-11-2012 lúc 01:27 PM.

Khi em đang bị ngứa do da vẽ nổi , em làm một việc gì đó khiến cơ thể toát mồ hôi hoặc nổi da gà thì bỗng dưng không thấy ngứa nữa .
    Lần sửa cuối bởi Shiryu, ngày 10-10-2012 lúc 11:10 AM.

doibuon17's Avatar
    doibuon17 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

bạn đi khám da liễu xem sao!

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Đi khám Da liễu nha bạn!

Trích dẫn Gửi bởi Dr.Vani Xem bài viết
    Đi khám Da liễu nha bạn!
    Mình đi khám hết tất cả là 7 lần rồi mà vẫn không thấy bệnh tình có tiến triển tốt bạn à .

Thế các bs BV Da liễu bảo như thế nào?

Thế các bs BV Da liễu bảo như thế nào?
    Như mình đã nói , bác sĩ bên da liễu chuẩn đoán mình bị bệnh viêm nang lông ở tay và da vẽ nổi ở toàn thân . Có một bác sĩ khác chuẩn đoán mình bị bệnh nhiễm trùng da . Mình khám được 7 lần ở đây rồi , một lần bác sĩ cho thuốc uống 15 ngày . Sau ngày hết thuốc khoảng 1 tuần mình tái khám .

Những bệnh về Da Liễu phải kiêng trì thì mới chữa được. Khi nằm ngủ bạn có đổ mồ hôi nhiều không?

blue_star Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

mình cũng bị khi cầm đồ vật mình thích thì lại đổ mồ hôi tay , do thần kinh , giờ mình tự kiểm soát tinh thần , mình nghĩ nó cũng bình thường rồi mình xài quen thì không còn thấy đổ mồ hôi nữa

Những bệnh về Da Liễu phải kiêng trì thì mới chữa được. Khi nằm ngủ bạn có đổ mồ hôi nhiều không?
    Mình không bị đổ mồ hôi khi ngủ . Vì mình ngủ trong phòng máy lạnh .

Trích dẫn Gửi bởi Shiryu Xem bài viết
    Mình không bị đổ mồ hôi khi ngủ . Vì mình ngủ trong phòng máy lạnh .
    Thế chăn, drap giường và áo gối có được thường xuyên giặt tẩy không?

Thế chăn, drap giường và áo gối có được thường xuyên giặt tẩy không?
    Mình để 3 năm rồi mới giặt bạn à . Nhưng mình nghĩ nó không liên quan đến bệnh của mình vì mình không ở dơ . Chăn gối của mình sau 3 năm vẫn sạch mặc dù chỉ ngả sang màu vàng một chút . Hồi trước mình nằm chiếu , sau này mẹ mình mua cho cái nệm nên mình bỏ chiếu rồi .

Ai giúp mình trị bệnh này với .
    Lần sửa cuối bởi Shiryu, ngày 31-10-2012 lúc 12:11 PM.

Bác sĩ giúp em trị bệnh này với . Cảm ơn bác sĩ .
    Lần sửa cuối bởi Shiryu, ngày 31-10-2012 lúc 12:12 PM.

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 02-10-2012, 08:49 PM
  2. viêm nang lông
    Bởi bacsi_oi trong diễn đàn Nhiễm
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 05-04-2012, 03:11 PM
  3. Giãn phế nang - Hậu quả của nhiều bệnh
    Bởi simple trong diễn đàn Bác Sĩ Gia Đình
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 11-10-2011, 11:18 PM
  4. Nang ruột đôi ở trẻ nhỏ