Kết quả 1 đến 8 của 8
    quangtuan_3112 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Post bac si oi cho em hoi ti.

vệ sinh cậu nhỏ như thế nào thì đúng cách ạ ? sau khi làm chuyện ấy xong thì mình phải vệ sinh cậu nhóc này như thế nào ạ. em cảm ơn ạ.

TinY Guest

Bạn cần vệ sinh cơ quan sinh dục thường xuyên, tối thiểu từ 1 – 2 lần/ngày, đặc biệt là sau khi xuất tinh và quan hệ tình dục. Bạn nên vệ sinh bằng nước sạch, nên lộn bao qui đầu để rửa qui đầu khi vệ sinh. Ngoài ra bạn nam cũng cần lưu ý đến việc chọn quần lót có cỡ vừa phải, có độ thấm ẩm cao, bạn ạ. Hiện vẫn chưa có dung dịch chuyên dành cho nam giới,vì thế bạn cũng có thể dùng xà phòng ,sữa tắm hoặc dung dịch vệ sinh phụ nữ để vệ sinh cho câu nhỏ bạn nhé,àh nhớ là sử dụng 1 lần/ngày thôi nếu ko sẽ gây hại đến dv đó ^^
    Lần sửa cuối bởi TinY, ngày 18-06-2009 lúc 09:46 PM. Lý do: Cảm ơn sự nhắc nhở của bạn dlink500t ^^

pInK's Avatar
    pInK Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

cứ vệ sinh kỹ mọi ngóc ngách là đc chứ j, như là tắm cho mình ấy

TinY Guest

Trích dẫn Gửi bởi pInK Xem bài viết
    cứ vệ sinh kỹ mọi ngóc ngách là đc chứ j, như là tắm cho mình ấy
    ^^ nice ans!!

hoahong_go's Avatar
    hoahong_go Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Vệ sinh cậu nhỏ ???

Trích dẫn Gửi bởi quangtuan_3112 Xem bài viết
    vệ sinh cậu nhỏ như thế nào thì đúng cách ạ ? sau khi làm chuyện ấy xong thì mình phải vệ sinh cậu nhóc này như thế nào ạ. em cảm ơn ạ.
    Chào bạn !

- Việc vệ sinh cậu nhỏ không chỉ cần thiết sau khi quan hệ mà việc vệ sinh hàng ngày cũng là điều rất quan trọng trong việc giữ gìn sức khỏe cho cậu nhỏ đấy bạn ạ !

- Để vệ sinh hàng ngày bạn có thể :

Vệ sinh bộ phận sinh dục hàng ngày nhất là phần đầu DV, bạn nên lựa chọn cho mình đồ lót làm từ những chất liệu thoáng mát, thấm mồ hôi và đàn hồi tốt, không nên “lạm dụng” thủ dâm, tránh dùng dao, kéo ở bộ phận nhạy cảm này, đề phòng đoàn quân “rận mu”, tránh va đập mạnh, dành thời gian để kiểm tra tình hình của “cậu nhỏ” hàng tháng. Nếu có những biến đổi bất thường, bạn nên nói với bố mẹ, các chuyên gia tư vấn, bác sĩ… để nhận được những lời khuyên, giải pháp tốt nhất.
    --------------------------------------------------------------------------------------------

Tổng đài dành riêng cho ĐÀN ÔNG. Giải đáp mọi chuyện khó nói của ĐÀN ÔNG.
    Mạng Viettel gọi 1900 8614
    Các mạng khác gọi 1900 599914
    Tư vấn giới tính - sức khỏe sinh sản
    Phụ trách phòng khám Việt Hàn - số 9 Ngô Thì Nhậm - Hà Nội
    [B]Tổng đài "YÊU"[/B]
    Mạng Viettel gọi [B]1900 8614[/B] - Các mạng khác gọi 19[B]00 599914[/B]
    [B]TƯ VẤN GIỚI TÍNH - SỨC KHỎE SINH SẢN[/B]

TinY Guest

Trích dẫn Gửi bởi hoahong_go Xem bài viết
    Chào bạn !

- Việc vệ sinh cậu nhỏ không chỉ cần thiết sau khi quan hệ mà việc vệ sinh hàng ngày cũng là điều rất quan trọng trong việc giữ gìn sức khỏe cho cậu nhỏ đấy bạn ạ !

- Để vệ sinh hàng ngày bạn có thể :

Vệ sinh bộ phận sinh dục hàng ngày nhất là phần đầu DV, bạn nên lựa chọn cho mình đồ lót làm từ những chất liệu thoáng mát, thấm mồ hôi và đàn hồi tốt, không nên “lạm dụng” thủ dâm, tránh dùng dao, kéo ở bộ phận nhạy cảm này, đề phòng đoàn quân “rận mu”, tránh va đập mạnh, dành thời gian để kiểm tra tình hình của “cậu nhỏ” hàng tháng. Nếu có những biến đổi bất thường, bạn nên nói với bố mẹ, các chuyên gia tư vấn, bác sĩ… để nhận được những lời khuyên, giải pháp tốt nhất.
    --------------------------------------------------------------------------------------------

Tổng đài dành riêng cho ĐÀN ÔNG. Giải đáp mọi chuyện khó nói của ĐÀN ÔNG.
    Mạng Viettel gọi 1900 8614
    Các mạng khác gọi 1900 599914
    Tư vấn giới tính - sức khỏe sinh sản
    Rất cảm ơn sự đóng góp của bạn nhé! ^^

dlink500t Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi TinY Xem bài viết
    ^^ nice ans!!
    Không thể dùng Dug dịch vệ sinh của phụ nữ để vệ sinh cho nam giới, điều này cấm kỵ. vì trong dung dịch đó có nhiều đồng, sẽ làm bong niêm mạc
    Xin mod xem lại nhé

TinY Guest

Trích dẫn Gửi bởi dlink500t Xem bài viết
    Không thể dùng Dug dịch vệ sinh của phụ nữ để vệ sinh cho nam giới, điều này cấm kỵ. vì trong dung dịch đó có nhiều đồng, sẽ làm bong niêm mạc
    Xin mod xem lại nhé
    Nó sẽ ảnh hưởng đến niêm mạc khi quá lạm dụng thôi bạn nhé,còn nếu dùng liều lượng 1 lần/ngày thì sẽ ko sao.
    Dù sao cũng rất cảm ơn bạn đã đóng góp nhé,mình đã sai sót 1 điều là ko d8ạn bạn ấy sử dụng như thế nào,rất xin lỗi ^^
    Lần sửa cuối bởi TinY, ngày 18-06-2009 lúc 09:42 PM.