Kết quả 1 đến 7 của 7
    boy_abc Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định bác sĩ cho e hỏi tác hại về thủ dâm

em đã thủ dâm dc 3 năm rồi. mà mỗi ngày 1 lần. giơ cho em hoi. em sẽ ngừng hok thủ dâm nữa thì sau một thời gian sẽ hok sao hok. vi giờ em đã thấy mình có hiện tượng xuất tinh sớm rồi

Dongy Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

Cũng chẳng có gì nghiêm trọng cả bạn à . Cùng lắm là vài năm nữa bên cạnh bạn sẽ có thêm cây gậy làm bạn thôi .

em hok hiểu. cây gây lam bạn ý nói em đã quá mức ah.. Mong bác sĩ nói cụ thể hơn

Johnny_Hoang Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

haha, như bs DongY nói, cùng lắm là có cây gậy làm bạn, hehe còn mình nghĩ bạn ngồi xe lăn cho tiện hahaha ^^

Dongy Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

Nếu tôi dùng từ chuyên dụng thì bạn khó hình dung được . Thôi thì tôi ví dụ như đã từng nói rất nhiều lần trên diễn đàn vậy . Ví dụ cơ thể bạn là 1 chiếc xe Honda cực tốt . Bạn sinh hoạt và làm việc được là nhờ bạn có đầy đủ dưỡng chất , tinh thần , cũng như chiếc xe có đủ xăng nhớt . Bạn TD thì cũng như xe tiêu hao xăng nhớt . Lượng tiêu hao đó nhiều hơn là lượng bạn nạp vào . Cho nên dù bạn nạp đều đều thì năng lượng tiêu hao vẫn bị hụt nếu không cho xe ( và bạn ) nghỉ ngơi . ( cũng như xe chạy hoài không nghỉ thì máy sẽ nóng ) Nếu cứ như thế , dẫu cho bạn nạp xăng nhớt đầy đủ nhưng không cho máy nghỉ mà để nó nóng hoài thì máy sẽ có vấn đề : là đứng máy . Còn bạn , cơ thể bạn mà hao thoát quá nhiều tinh khí thì thận kém , thận mà kém thì những tạng phủ khác sẽ theo đó mà hao mòn . Rồi từ từ như 1 khúc cây bị mối mọt gặm , không còn cứng cáp nữa , không đứng nổi nữa nên phải chống gậy đi . Giờ bạn có hiểu lời tôi chưa ? Bạn còn trẻ , tương lai còn dài lắm . Đừng bắt chước bè bạn làm này làm nọ cho sành điệu để sau này phải hối hận .

Vậy cho em hỏi. Giờ em thủ dâm 1 tuần 2/3 lần( tính cả quan hệ) thì sau một thời gian việc em xuất tinh sớm có hạn chế và dần dần đến kết thúc việc xuất tinh sớm hok. mong bác sĩ giải đáp dùm

Loire Đang Ngoại tuyến Banned

Có thủ dâm là có xts, đừng nuối tiếc làm quái gì cái việc td đó mà giảm từ 7 lần/tuần còn 2-3 lần/tuần mà không bỏ hẳn nó. Bạn đã nghiện trong thời gian dài, mình nghĩ bạn đã bị ảnh hưởng nặng và khó bỏ, nhưng thôi chỉ là "khó" thôi chứ không phải không thể, cố lên nhé.

Xts điều trị lâu đấy, tâm lý là nguyên nhân chính.